Hỏi/ Thắc mắc - Tốc độ mạng này có chậm không các bạn | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Tốc độ mạng này có chậm không các bạn

• Thread starter hackerxxx
  • Ngày gửi
H

hackerxxx

Mình sử dụng gói cước cáp quang 180k của VNPT , mình speedtest ( Download 17.8Mbps ) ( Upload 18.0Mbps) tốc độ này với giá 180k có chậm không các bạn ?
Gần đây cái moderm mình cái đèn Los nó chớp đỏ , gọi VNPT vô nó nói bị đứt dây gì trên trụ cáp của nó, rồi nó thay cho mình cái dây mới được 2 hôm thì Cái thằng kế bên nó sử dụng chung hai thằng cùng đóng tiền , nó nói mạng chậm , vô mở facebook nhiều tab nó load hoài. mà hôm kia mình Download trên Fshare có khi nó tải gần 1.3MB/s , có link nó tải chỉ được 320kb/s , mà mình speedtest thì nó ra cái tốc độ như mình ghi phía trên ?
Nhờ anh em kiểm tra dùm mạng như vậy có phải bị lỗi không ?

LL Stylish

Chờ ngày mai tới...
Mình sử dụng gói cước cáp quang 180k của VNPT , mình speedtest ( Download 17.8Mbps ) ( Upload 18.0Mbps) tốc độ này với giá 180k có chậm không các bạn ?
Gần đây cái moderm mình cái đèn Los nó chớp đỏ , gọi VNPT vô nó nói bị đứt dây gì trên trụ cáp của nó, rồi nó thay cho mình cái dây mới được 2 hôm thì Cái thằng kế bên nó sử dụng chung hai thằng cùng đóng tiền , nó nói mạng chậm , vô mở facebook nhiều tab nó load hoài. mà hôm kia mình Download trên Fshare có khi nó tải gần 1.3MB/s , có link nó tải chỉ được 320kb/s , mà mình speedtest thì nó ra cái tốc độ như mình ghi phía trên ?
Nhờ anh em kiểm tra dùm mạng như vậy có phải bị lỗi không ?
Tốc độ thì test được như thế, nhưng download thì chỉ bằng cái số sau dấu phẩy thôi {brick}. Gói bác 180K mà download thế là chậm hơn gói 165k của e rồi {byebye}{byebye}

Sửa lần cuối:

chuixoixa

Rìu Bạc
Tốc độ của bạn thớt sau khi Convert
= 17.8 Mbps = 2.22 MB/s = 2.12 MiB/s

Speedtest: Phải test 2 lần, Mặc định vô bấm test thì nó sẽ test server trong nước mình nên tốc độ cao lắm. Sau phải chọn mạng bên Mỹ để test server ngoại
Tốc độ max này là tốt. Nhưng VNPT thì chịu giá rẽ đứt dây đứt bọng...Nói chung VNPT không ổn định lắm. Nói chuyện với VNPT thì list ra một mớ danh sách những thứ nó dùng để trốn tránh như: do cáp tổng, do thời gian cao điểm, do sự cố mưa gió, do đang sửa, do đứt dây, tàu lạ cắn cáp, do miền núi...
Xài đừng rớ vô VNPT mà lỡ rồi nên thôi.
Mình chạy viettel chưa bao giờ gọi điện phàn nàn.