Hỏi/ Thắc mắc - Tốc độ khởi động máy vào Window của 2 ổ SSD chênh lệch....! | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Tốc độ khởi động máy vào Window của 2 ổ SSD chênh lệch....!

Hamano Kaito

Moderator
@son38 | Mình vừa cài lại Win 10 LTSC và tốc độ khởi động nó đã quay trở lại xưa rồi đấy bạn. Phụ thuộc vào phiên bản Win đang xài chứ ko phải phần cứng, ahahah
Win 10 cùi mít.........................t !

son38

Búa Gỗ Đôi
@son38 | Mình vừa cài lại Win 10 LTSC và tốc độ khởi động nó đã quay trở lại xưa rồi đấy bạn. Phụ thuộc vào phiên bản Win đang xài chứ ko phải phần cứng, ahahah
Win 10 cùi mít.........................t !
B cho mình tham khảo thông tin phần cứng và thời gian từ lúc nhấn nút nguồn đến lúc hiện logo NSX, thời gian từ hiện logo đến lúc vào destop nhé. Không lẽ phải cài lại win8.1 thử đọ sức với con asus cùi chạy HDD 5400rpm nhỉ. thực sự vẫn k hài lòng với tốc độ khởi động của con dell chạy SSD M2 sata này

Hamano Kaito

Moderator
B cho mình tham khảo thông tin phần cứng và thời gian từ lúc nhấn nút nguồn đến lúc hiện logo NSX, thời gian từ hiện logo đến lúc vào destop nhé. Không lẽ phải cài lại win8.1 thử đọ sức với con asus cùi chạy HDD 5400rpm nhỉ. thực sự vẫn k hài lòng với tốc độ khởi động của con dell chạy SSD M2 sata này

Mình xài máy bàn AMD A8 7k6 + 8BG + GTX 660 + SSD BX500 Crucial (SSD tạm được). Lúc đang ở build mới nhất của Win 10 Pro thì khởi động cả phút mới vào Desktop
Khi vào Desktop thì mở cái gì cũng lâu, chán lắm bạn. Mình thì cứ tưởng là do SSD, bực quá cài lại Win thì nó lại load nhanh lại đấy bạn
Mình ko có tính thời gian khi load vào màn hình desktop, vì khi chưa bị. Chỉ cần nhấn nút nguồn hiển thị logo au sút ổ cứng nó load cái vòng chờ chừng 1 hoặc 3 vòng là vào màn hình logo luôn. Rất nhanh chứ ko như lúc chưa cài lại, chờ cả buổi trời

Hamano Kaito

Moderator
B có để ý mục Last BIOS time không?

10 giây khởi động trong taskmanager nó ghi vậy đấy bạn.
Mình có thấy 1 điểm lưu ý bản Win trước khi mình cài lại là. Khi mình khởi động lại máy đôi lúc nó vào màn hình logo rất nhanh
Giống y chang như chưa bị lỗi vậy đó. Nhưng sau đó đâu lại vào đấy
----------
Nhưng mà BIOS time này ko chính xác cho lắm. Đôi lúc nó ảo ảo