Hỏi/ Thắc mắc - Tốc độ download bị giảm dần | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Tốc độ download bị giảm dần

kushypro

Búa Đá
Xin chào các bác , em đang sử dụng win10 21h1 mấy hôm nay em gặp vấn đề là khi down file thì tốc độ cứ bị giảm dần mới đầu thì được 25-26mb gần xong thì bị giảm thành mấy trăm kbs :( xong cứ pause tải lại lại được một lúc ? Không biết nguyên nhân từ đâu bác nào gặp qua xin cho em ít kinh nghiệm với ạ , Em xin cám ơn !

Screenshot 2021-06-08 204913.png

Screenshot 2021-06-08 205022.png
Screenshot 2021-06-08 205022.png

Hamano Kaito

Moderator
Mình trước từng bị y như bạn. Cứ thỉnh thoảng là nó bóp mạng lại, để tầm 1 hay 2 tuần thì hết. Hoặc bạn cũng có thể reset modem để nó đổi IP thử xem
Sử dụng VPN thay thế chẵn hạn...

vinh9911176

Búa Đá
idm phiên bản mới nhất chưa bác
mà mạng vnpt đang lag lắm

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
vnpt hiện tại tải rất khó khăn, còn viettel thấy vẫn đều đều
nhưng cáp đang "đứt đúng quy trình" nên cứ chấp nhận đi

chukimcho

Rìu Chiến Bạc Chấm
Xin chào các bác , em đang sử dụng win10 21h1 mấy hôm nay em gặp vấn đề là khi down file thì tốc độ cứ bị giảm dần mới đầu thì được 25-26mb gần xong thì bị giảm thành mấy trăm kbs :( xong cứ pause tải lại lại được một lúc ? Không biết nguyên nhân từ đâu bác nào gặp qua xin cho em ít kinh nghiệm với ạ , Em xin cám ơn !

Xem phần đính kèm 23475
Xem phần đính kèm 23476Xem phần đính kèm 23476
bạn đăng kí gói tốc độ bao nhiu mà dowload được hơn 22mb/s vậy

Hamano Kaito

Moderator
VNPT là nhà mạng mà nhiều người xài nhất hiện tại thì phải. Cho nên lượng băng thông băm điều ra rởm là đúng rồi
Ai cũng được nâng cấp gói cước lên vài MB khi tải (tức là vài chục MBs) thì băm ra ai cũng như nhau. Hê {haha}
---
FPT thì ít người xài nhất, cho nên mình tải tiếc gì cũng max speed. Trước thì cũng bị dính giờ thì hết rồi, nhưng ai biết sau này có còn hay ko? Bọn nhà mạng ăn ko ngồi rồi cho NV theo dõi kết nối rồi bóp lại hết

Shiny

Rìu Sắt
cáp quang đang bị đứt 2 tuyến quốc tế nên đang bảo trì nên mấy ngày nay vnpt tải file quốc tế bị chậm và cứ khoảng 97-99% là ngừng ko finish dc , mình cũng bị vậy . Nhà mình dùng gói 100 mbps nhg tuần trc vnpt mở băng thông lên 1 gbps tầm 12h đêm nên tải file quốc tế như uploaded uptobox 1fichier trên idm là 125 mb/s tải file vài gb có chục giây là xong nhg mấy ngày nay drop còn có 100-500 kb/s xong đến lúc 9 mấy % nó drop tiếp còn mấy chục kb/s xong ngừng ko tải nữa.

kushypro

Búa Đá
bạn đăng kí gói tốc độ bao nhiu mà dowload được hơn 22mb/s vậy
em đang dùng gói 150mb của VNPT a ơi
VNPT là nhà mạng mà nhiều người xài nhất hiện tại thì phải. Cho nên lượng băng thông băm điều ra rởm là đúng rồi
Ai cũng được nâng cấp gói cước lên vài MB khi tải (tức là vài chục MBs) thì băm ra ai cũng như nhau. Hê {haha}
---
FPT thì ít người xài nhất, cho nên mình tải tiếc gì cũng max speed. Trước thì cũng bị dính giờ thì hết rồi, nhưng ai biết sau này có còn hay ko? Bọn nhà mạng ăn ko ngồi rồi cho NV theo dõi kết nối rồi bóp lại hết
Tiếc là em ở ngoại thành HN mà chỗ này VNPT nó độc quyền k thể mắc nhà mạng # a ơi =))))))
cáp quang đang bị đứt 2 tuyến quốc tế nên đang bảo trì nên mấy ngày nay vnpt tải file quốc tế bị chậm và cứ khoảng 97-99% là ngừng ko finish dc , mình cũng bị vậy . Nhà mình dùng gói 100 mbps nhg tuần trc vnpt mở băng thông lên 1 gbps tầm 12h đêm nên tải file quốc tế như uploaded uptobox 1fichier trên idm là 125 mb/s tải file vài gb có chục giây là xong nhg mấy ngày nay drop còn có 100-500 kb/s xong đến lúc 9 mấy % nó drop tiếp còn mấy chục kb/s xong ngừng ko tải nữa.
Dạ thế là tình hình chung r ạ :( VNPT mở băng thông là tất cả đc hết phải k a ? hay phải gọi nó a

Shiny

Rìu Sắt
em đang dùng gói 150mb của VNPT a ơi

Tiếc là em ở ngoại thành HN mà chỗ này VNPT nó độc quyền k thể mắc nhà mạng # a ơi =))))))

Dạ thế là tình hình chung r ạ :( VNPT mở băng thông là tất cả đc hết phải k a ? hay phải gọi nó a
gọi nó giờ cũng ko giải quyết gì đâu bạn , cứ tuyến cáp quang bảo trì xong là tự nó trôi chảy.

bumblebee21

Rìu Sắt Đôi
nhà mình đang dùng gói 150Mbps của VNPT mà down trong nước tốc độ chưa được 1 nửa cam kết, nước ngoài ko dám down vì biết là ko down nổi.

GloryVNz

Rìu Sắt Đôi
Hai tuyến cáp quang đi ngầm dưới đại dương, kết nối VN với thế giới bên ngoài đang gặp sự cố: APG, AAE-1 nên các dịch vụ do nước ngoài cung cấp có thể sẽ chập chờn, thiếu ổn định khi sử dụng.

Đơn cử: google, microsoft, facebook...