Hỏi/ Thắc mắc - Tốc độ đồng bộ Onedrive | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Tốc độ đồng bộ Onedrive

nnsltlh

Búa Gỗ Đôi
M có dùng dịch vụ đám mây của Microsoft, tuy nhiên có 1 máy đồng bộ dữ liệu rất chậm (tổng 3 máy liên kết TK), AE có biết nguyên nhân sao ko nhỉ? cắm máy cả đêm được có khoảng 2GB.

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Login trực tiếp trên trình duyệt, quăng 1 file 1GB từ máy lên trình duyệt hoặc vào trực tiếp thư mục Onedrive, chọn 1 file bất kì 100mb đến 1GB chuột phải chọn"always keep on device" xem tốc độ ra sao bạn.

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
bạn mở setting ở onedrive máy đó, coi có giới hạn tốc độ không?
máy mình dù là chiều lên hay xuống, 1 hay nhiều file nó cũng kéo hết tốc độ mạng nên mình k quan tâm lắm

nnsltlh

Búa Gỗ Đôi
bạn mở setting ở onedrive máy đó, coi có giới hạn tốc độ không?
máy mình dù là chiều lên hay xuống, 1 hay nhiều file nó cũng kéo hết tốc độ mạng nên mình k quan tâm lắm
không bác ah, có mỗi con máy này chậm, còn 2 con kia vẫn nhanh lắm.

TheDarkNight

Búa Gỗ Đôi
OneDrive upload bt chậm hơn cả GGDrive mà. Giờ đứt cáp còn ẹ nữa.

meoMAD

Gà con
Onedrive mà dùng app trên đt thì thôi rồi thê thảm,tk onedrive 5T mà tốc độ upload chỉ đc dưới 3MB,không thể nào upload các file lớn hơn 3G. Mình định dùng OneDrive đồng bộ mấy chục đĩa Jazz DSD mà chịu chết luôn. Tải cả chục app dạng sync về cũng vậy,cứ file 3-4G là tốc độ nó tụt dần,app Folder Sync Pro mình đánh giá là ngon nhất trong các app sync,up lên GD lúc nào cũng 12MB vậy mà gặp tk OneDrive tốc độ 7MB tụt dần xuống dưới 2MB rồi -censor-. Không hiểu thằng Microsoft thù ip VN hay sao ý, tk 5T mà tệ hơn cả free.

Gia Long

Gà con
ko phải bác ah, của e ko hiểu sao máy nó bị lỗi, phải xoá hẳn onedrive đi cài lại mới chạy dc. Chứ nhà e chạy toàn max tốc độ đường truyền ~ 10MB/s
em cũng xóa hẳn đi cài lại mà sao nó vẫn thọt bác ạ

kimlong0165

Gà con
Onedrive e sài gói 170k/ tháng bị tải lên chậm đã làm đủ cách trên google mà ko fix đc. chỉ khi fake ip sang japan thì mới nhanh đc khoảng 4mb/s ip các nước khác thì ko đc, bác nào biết cách chỉ em với

maiyeu3t

Rìu Sắt Đôi
Tốc độ đồng bộ hơi kém, file Excel của tôi khoảng gần 5MB, nếu tắt file đó ở công ty đi mà không đợi đồng bộ xong, về nhà mà mở file đó cũng trên onedrive, không cẩn thận lại mở cũng file đó nhưng ở máy tính khác mình sửa từ hôm qua, thế là nó sẽ đồng bộ ngược và cái file mình làm ở công ty lại không được cập nhật.
Tôi có kinh nghiệm này để nhanh chóng, đó là bạn copy chính file đó rồi paste lại thì file copy sẽ đồng bộ rất nhanh dù nặng cỡ nào. Rồi delete file cũ là xong.

tittau

Rìu Sắt
mấy ông xài onedrive không để ý, tốc độ download file đơn lẻ của onedrive web rất nhanh, nhưng hàng loạt lại rất chậm (dù file mother of nhẹ).
tốc độ upload file đơn lẻ của onedrive web rất chậm nhưng hàng loạt lại rất nhanh (dù file mother of nặng)

onedrive for PC thì ngược lại ở trên {rofl}
chuânr men
hôm trước đồng bộ 50g ảnh mà mất 2 ngày mới xong trong khi tốc độ mạng dowload 15mb/s

mấy ông xài onedrive không để ý, tốc độ download file đơn lẻ của onedrive web rất nhanh, nhưng hàng loạt lại rất chậm (dù file mother of nhẹ).
tốc độ upload file đơn lẻ của onedrive web rất chậm nhưng hàng loạt lại rất nhanh (dù file mother of nặng)

onedrive for PC thì ngược lại ở trên {rofl}
Phải login vào like cho ông này. Chuẩn bị sang năm 2024 rồi mà cmt của ông vẫn đúng ==