Titan Quest Anniversary Edition (Việt hóa) Full - Game hành động nhập vai giống Diablo II | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Titan Quest Anniversary Edition (Việt hóa) Full - Game hành động nhập vai giống Diablo II

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Titan Quest là một trò chơi hành động chặt chém giống Diablo II nhưng đồ hoạ đẹp hơn được phát triển bởi Iron Lore Entertainment cho máy tính cá nhân Microsoft Windows. Nó được THQ xuất bản vào năm 2006

Khám phá thế giới cổ đại, mở khóa những bí ẩn phức tạp và chinh phục những con quái vật thần thoại trong một chiến dịch theo cốt truyện. Xây dựng và trang bị cho nhân vật của bạn với 36 lớp kết hợp khác nhau và hơn 1000 mảnh vật phẩm độc đáo và huyền thoại. Thách thức những người khác trải nghiệm câu chuyện trong trò chơi.

Từ đồng sáng lập Age of Empires, Brian Sullivan và nhà văn Bravelove Randall Wallace đến với một trò chơi nhập vai hành động sáng tạo lấy bối cảnh Hy Lạp, Ai Cập và Châu Á cổ đại. Người khổng lồ đã thoát khỏi nhà tù vĩnh cửu của họ, tàn phá trái đất. Các vị thần tìm kiếm một anh hùng có thể xoay chuyển tình thế trong cuộc đấu tranh sử thi sẽ quyết định số phận của cả người và thần.

Đặc sắc Titan Quest
  • Khám phá thế giới cổ đại – Mở khóa những bí ẩn ma thuật và chiến đấu với những con quái vật trong thần thoại trong chuyến du hành đến Parthenon, Kim tự tháp vĩ đại, Vườn treo Babylon, Vạn Lý Trường Thành và những địa điểm huyền thoại khác
  • Đồ họa thân thiện với môi trường xung quanh – Theo dõi hành trình của người anh hùng qua các địa điểm đích thực trong thế giới cổ đại với các chi tiết thực tế 3D đáng kinh ngạc
  • Thống trị quái vật huyền thoại – Đối mặt với quái vật khủng khiếp và động vật thần thoại trong một chiến dịch theo kịch bản sẽ quyết định số phận của tất cả sự tồn tại
  • Nhân vật có khả năng tùy biến cao – Xây dựng và cá nhân hóa nhân vật của bạn với 28 lớp và hơn 1000 vật phẩm huyền thoại độc đáo để tạo ra nhà vô địch cuối cùng
  • Trò chơi nhiều người chơi trực tuyến – Thi đấu với những người chơi khác để thử nghiệm các thẻ của riêng bạn trong trò chơi hợp tác trực tuyến nhanh, 2 đến 6 người chơi
  • Tạo thế giới của riêng bạn – Tạo bản đồ của riêng bạn với trình chỉnh sửa bản đồ dễ sử dụng cho chuyến phiêu lưu bất tận
Cấu hình Titan Quest
  • Hệ điều hành: Windows XP / Vista / 7/8/10 32 hoặc 64 bit
  • Bộ xử lý: CPU 2.0 GHz
  • RAM: 1 GB bộ nhớ
  • Đồ họa: 128 MB NVIDIA GeForce 6800 sê-ri vàng ATI Radeon X800 sê-ri vàng
  • DirectX: Phiên bản 9.0c
  • Dung lượng ổ đĩa: 5 GB dung lượng ổ cứng trống
  • Thẻ âm thanh: Tương thích DirectX
Download Titan Quest Anniversary Edition (Việt hóa) Full - Game hành động nhập vai giống Diablo II

Việt hóa + Update:

Nếu link die phiền các bạn thông báo trực tiếp cho mình TẠI TOPIC này để fix lại nhanh nhất.

Đã test game trên máy cá nhân, ảnh ở trong bài viết.

Cảm ơn và chúc các bạn vui vẻ, hạnh phúc!

This game was tested by @phj4nhpr09xx of VN-Zoom.org

Mechzzz

Búa Đá Đôi
Diablo 2 vẫn là huyền thoại. Titan Quest này đồ họa khá đẹp và có hơi hướng tươi sáng, thỉnh thoảng xen cùng với mấy maps âm u.
Tuy nhiên, đôi khi mình chơi thấy khựng máy, giật giật, dù máy mình thừa sức đáp ứng. Mình nghĩ do nhà phát hành chưa tối ưu tốt vấn đề này.
Chốt lại là game này rất đáng chơi cho những ai thích thể loại cày cuốc, phiêu lưu như Diablo, có thể chơi offline hoặc co-op cùng bạn bè.

DatVl

Búa Đá
Diablo 2 vẫn là huyền thoại. Titan Quest này đồ họa khá đẹp và có hơi hướng tươi sáng, thỉnh thoảng xen cùng với mấy maps âm u.
Tuy nhiên, đôi khi mình chơi thấy khựng máy, giật giật, dù máy mình thừa sức đáp ứng. Mình nghĩ do nhà phát hành chưa tối ưu tốt vấn đề này.
Chốt lại là game này rất đáng chơi cho những ai thích thể loại cày cuốc, phiêu lưu như Diablo, có thể chơi offline hoặc co-op cùng bạn bè.
Hac.k n Slash đã không ông ? Skill nhiều không ông Review giúp tui với {adore}

Mechzzz

Búa Đá Đôi
Hac.k n Slash đã không ông ? Skill nhiều không ông Review giúp tui với {adore}
Mình chơi khá lâu rồi nên không nhớ chính xác lắm. Tuy nhiên để đánh giá nó, mình có thể nói như thế này.
Titan Quest là một trong những game mình dành nhiều thời gian nhất để chơi (chỉ ít hơn Diablo 2), cỡ khoảng 5-6 năm gì đó. Cả Diablo 2 lẫn TTQ mình đều có sở thích sưu tầm tất cả các items (đồ đạc, gems, runes, recipes...)trong game, chỉ để thỏa mãn sở thích bản thân thôi chứ không để làm gì. Ngoài ra còn chơi tất cả các nhân vật đến cảnh giới cao nhất (theo mình) có thể cân mọi maps...

TTQ hơi khác D2 ở chỗ nó không chia class ngay từ đầu mà chỉ phân giới tính ở Level 1. Sau đó bạn sẽ chọn tối đa 2 hướng phát triển cho 1 char. Có thể vừa làm phù thủy, vừa làm cận chiến. Dĩ nhiên là nó sẽ không tối ưu. Điều tôi muốn nói là nó rất đa dạng về kiểu build => Skill cũng vô cùng đa dạng. Và không ai dám khẳng định đâu là kiểu build tối ưu nhất. Tất cả phụ thuộc vào tư duy người chơi.
Đồ họa thì rất đẹp, rất mê hoặc ở thời điểm nó mới phát hành 2006. Cho đến tận giờ, nó vẫn chưa thể gọi là lỗi thời.
Qua mấy bản update, bản kỷ niệm (như trên bài) đã hạn chế tối đa những khiếm khuyết trong các bản trước.

Mình thấy đáng chơi, game có hơn 1 GB thôi, yêu cầu phần cứng cũng rất thấp. Thím cứ thử đi. Hy vọng thím thích nó.
Nếu thím cần, có thể tiếp tục comment dưới đây, tôi sẽ tìm lại 1 số tool giúp thím tính toán cách nâng skill, stat point sao cho hợp lý. Và Vault để lưu trữ items nhặt được. Do lâu quá rồi, tôi ngại tìm lại nên chưa post luôn lên đây. Thím thông cảm.

ikarus2807

Gà con
Titan Quest là một trò chơi hành động chặt chém giống Diablo II nhưng đồ hoạ đẹp hơn được phát triển bởi Iron Lore Entertainment cho máy tính cá nhân Microsoft Windows. Nó được THQ xuất bản vào năm 2006

Khám phá thế giới cổ đại, mở khóa những bí ẩn phức tạp và chinh phục những con quái vật thần thoại trong một chiến dịch theo cốt truyện. Xây dựng và trang bị cho nhân vật của bạn với 36 lớp kết hợp khác nhau và hơn 1000 mảnh vật phẩm độc đáo và huyền thoại. Thách thức những người khác trải nghiệm câu chuyện trong trò chơi.

Từ đồng sáng lập Age of Empires, Brian Sullivan và nhà văn Bravelove Randall Wallace đến với một trò chơi nhập vai hành động sáng tạo lấy bối cảnh Hy Lạp, Ai Cập và Châu Á cổ đại. Người khổng lồ đã thoát khỏi nhà tù vĩnh cửu của họ, tàn phá trái đất. Các vị thần tìm kiếm một anh hùng có thể xoay chuyển tình thế trong cuộc đấu tranh sử thi sẽ quyết định số phận của cả người và thần.

Đặc sắc Titan Quest
  • Khám phá thế giới cổ đại – Mở khóa những bí ẩn ma thuật và chiến đấu với những con quái vật trong thần thoại trong chuyến du hành đến Parthenon, Kim tự tháp vĩ đại, Vườn treo Babylon, Vạn Lý Trường Thành và những địa điểm huyền thoại khác
  • Đồ họa thân thiện với môi trường xung quanh – Theo dõi hành trình của người anh hùng qua các địa điểm đích thực trong thế giới cổ đại với các chi tiết thực tế 3D đáng kinh ngạc
  • Thống trị quái vật huyền thoại – Đối mặt với quái vật khủng khiếp và động vật thần thoại trong một chiến dịch theo kịch bản sẽ quyết định số phận của tất cả sự tồn tại
  • Nhân vật có khả năng tùy biến cao – Xây dựng và cá nhân hóa nhân vật của bạn với 28 lớp và hơn 1000 vật phẩm huyền thoại độc đáo để tạo ra nhà vô địch cuối cùng
  • Trò chơi nhiều người chơi trực tuyến – Thi đấu với những người chơi khác để thử nghiệm các thẻ của riêng bạn trong trò chơi hợp tác trực tuyến nhanh, 2 đến 6 người chơi
  • Tạo thế giới của riêng bạn – Tạo bản đồ của riêng bạn với trình chỉnh sửa bản đồ dễ sử dụng cho chuyến phiêu lưu bất tận
Cấu hình Titan Quest
  • Hệ điều hành: Windows XP / Vista / 7/8/10 32 hoặc 64 bit
  • Bộ xử lý: CPU 2.0 GHz
  • RAM: 1 GB bộ nhớ
  • Đồ họa: 128 MB NVIDIA GeForce 6800 sê-ri vàng ATI Radeon X800 sê-ri vàng
  • DirectX: Phiên bản 9.0c
  • Dung lượng ổ đĩa: 5 GB dung lượng ổ cứng trống
  • Thẻ âm thanh: Tương thích DirectX
Download Titan Quest Anniversary Edition (Việt hóa) Full - Game hành động nhập vai giống Diablo II

No quote

Việt hóa + Update:

No quote

Nếu link die phiền các bạn thông báo trực tiếp cho mình TẠI TOPIC này để fix lại nhanh nhất.

Đã test game trên máy cá nhân, ảnh ở trong bài viết.

Cảm ơn và chúc các bạn vui vẻ, hạnh phúc!

This game was tested by @phj4nhpr09xx of VN-Zoom.org

NICE GAME

Mechzzz

Búa Đá Đôi
không biết game này có tool gì để hỗ trợ như PlugY bên Diablo II không nhỉ?
  1. TQ Vault mở rộng thùng đồ vô hạn;
  2. Một số tool hiển thị dameage của monster;
  3. Một số mod để tăng số lượng monster trong màn chơi, giúp train level nhanh hơn.

Những cái này khá thông dụng. Bạn có thể tìm kiếm bằng Google một cách dễ dàng.

Quov Tsin

Dreamer
Mình tải file Titan Quest Anniversary Edition về rồi Extract ra Folder -> Setup game. Khi khởi động game thì gặp lỗi này thì sửa thế nào nhỉ? Với cả file Việt hóa + Update có cần download không nhỉ?

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Mình tải file Titan Quest Anniversary Edition về rồi Extract ra Folder -> Setup game. Khi khởi động game thì gặp lỗi này thì sửa thế nào nhỉ? Với cả file Việt hóa + Update có cần download không nhỉ?

Hướng dẫn cài đặt Titan Quest Việt Hoá
  • Chuột phải vào file Game Chọn Mount
  • Chạy Setup để cài đặt game đường dẫn tuỳ chỉnh (ví dụ: “D:\Games\Titan Quest Anniversary Edition
  • Sau khi cài xong giải nén file update, tiếp tục chạy File Setup để update game đường dẫn phải giống trên “D:\Games\Titan Quest Anniversary Edition
  • Tiếp tục giải nén Patch Việt Hoá Copy tất cả folder vào đường dẫn game giống trên “D:\Games\Titan Quest Anniversary Edition
  • Vào game Chọn Options >> Language >> Tiếng Việt thoát game
  • Giờ vào lại sẽ là tiếng việt nhé.

Mechzzz

Búa Đá Đôi
Cái hình bạn gửi là do bạn chưa bẻ khóa game đó. Tìm thư mục thuốc, copy và paste vào thư mục cài đặt game. Thường thì trong file thuốc sẽ có hướng dẫn cho bạn.
Còn Việt hóa thì mình chưa dùng bao giờ nên không biết. Bạn làm theo hướng dẫn #11 xem nhé

Quov Tsin

Dreamer
@Mechzzz Ok bạn, để mình tải thử. Tại mình không định chơi Việt Hóa nên không tải file đó, có lẽ file Cr@ck trong đó.
Update: Mình đã cài cả bản Update và Việt hóa rồi nhưng vẫn bị lỗi. Máy mình không dùng phần mềm diệt Virus gì cả. File Update hoàn toàn Setup đúng với Folder cài TQ

Sửa lần cuối:

Mechzzz

Búa Đá Đôi
@Mechzzz Ok bạn, để mình tải thử. Tại mình không định chơi Việt Hóa nên không tải file đó, có lẽ file Cr@ck trong đó.
Update: Mình đã cài cả bản Update và Việt hóa rồi nhưng vẫn bị lỗi. Máy mình không dùng phần mềm diệt Virus gì cả. File Update hoàn toàn Setup đúng với Folder cài TQ
Bạn copy tất cả các file có trong thư mục PLAZA vào trong thư mục cài game. Không cần chạy cái Plaza đâu, copy là được rồi.

Quov Tsin

Dreamer
Bạn copy tất cả các file có trong thư mục PLAZA vào trong thư mục cài game. Không cần chạy cái Plaza đâu, copy là được rồi.
cảm ơn bác, em vừa làm theo thì không báo lỗi nữa ạ. Vào được game nhưng không Create được nhân vật, cứ ấn Create xong bảng tạo nhân vật lại biến mất. Ngôn ngữ trong Setting cho chọn tiếng việt, nhưng restart lại game thì vẫn ra tiếng anh ạ @@

Sửa lần cuối:

Mechzzz

Búa Đá Đôi
Mình chưa hình dung ra lỗi mà bạn mắc phải (cứ ấn Creat xong bảng tạo nhân vật lại biến mất). Bạn có thể tạo 1 cái gif hoặc video không?
P/s: Khuyên bạn tập chơi bằng tiếng Anh, tên nhân vật cũng đặt kiểu không dấu, không ký tự đặc biệt.

Quov Tsin

Dreamer
Mình chưa hình dung ra lỗi mà bạn mắc phải (cứ ấn Creat xong bảng tạo nhân vật lại biến mất). Bạn có thể tạo 1 cái gif hoặc video không?
P/s: Khuyên bạn tập chơi bằng tiếng Anh, tên nhân vật cũng đặt kiểu không dấu, không ký tự đặc biệt.
Mình có search trên Google rồi, thì có vẻ nhiều người cũng gặp lỗi giống mình. Ấn Create thì phải tạo nhân vật mới, còn đây ấn xong thì không hiện gì tiếp cả. Ngoài ra các mục trong Setting cũng không được lưu khi ấn Save. Mình đã tải cả bản của các trang khác nhau rồi đều bị, chán quá nên xóa hết rồi :(