Tìm bản GHOST WIN 7 - 32b - 64b cho main Gigabyte B360M-D2V | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Tìm bản GHOST WIN 7 - 32b - 64b cho main Gigabyte B360M-D2V

desperadovn

Búa Gỗ Đôi
Hôm nay mình gặp vấn đề khó khăn.
Main Gigabyte B360M-D2V cài Win 10 thì được.
Cài WIN 7, bung ghost WIN 7 cũng được nhưng vào đến bên trong Desktop là chuột + bàn phím USB ko có nhận.
Vào BIOS mò mà cũng ko ra.
Dùng bàn phím + chuột PS/2 thì nhận bình thường (đương nhiên rồi hén :D)
Đĩa theo main thì mình chưa có bỏ vào thử. Dùng là Wandriver 5.3.3 và bản 6.6, Driver Pack Solution 17.1 nó cũng ko có driver USB cho WIN 7.

Do phần mềm đó chỉ chạy trên WIN 32bit, ko chạy được trên WIN 10 nên phải cài lại WIN 7.
Mình biết chắc là có Driver cho WIN 7 nhưng mà ko biết tìm ở đâu. Vì trước đó mình cũng có cài 1 máy cũng y vậy và nó đang chạy WIN 7 tiếng Trung. Sau khi cài lại WIN 7 tiếng anh thì nó cũng ko nhận USB 2.0 3.0... Mình cài lại WIN 10 cho nó.

Anh chị em bạn hữu giúp cái link driver WIN 7 cho main đó. Thanks :(

harukido

Búa Gỗ Đôi
Cài WIN 7, bung ghost WIN 7 cũng được nhưng vào đến bên trong Desktop là chuột + bàn phím USB ko có nhận.
Đĩa theo main thì mình chưa có bỏ vào thử. Dùng là Wandriver 5.3.3 và bản 6.6, Driver Pack Solution 17.1 nó cũng ko có driver USB cho WIN 7.

Do phần mềm đó chỉ chạy trên WIN 32bit, ko chạy được trên WIN 10 nên phải cài lại WIN 7.
Mình biết chắc là có Driver cho WIN 7 nhưng mà ko biết tìm ở đâu. Vì trước đó mình cũng có cài 1 máy cũng y vậy và nó đang chạy WIN 7 tiếng Trung. Sau khi cài lại WIN 7 tiếng anh thì nó cũng ko nhận USB 2.0 3.0... Mình cài lại WIN 10 cho nó.

1: trong Bios có nhận cổng USB không.
2: tải Driver UsB cho win 7.
http://www.mediafire.com/file/2xkexcbdo402p01/mb_driver_intel_usb3_100series_w7.zip/file

tải thằng này về cài lên nhận hết cho win 7 nhé.

leminhvu1979

Rìu Sắt

Dòng main này không hỗ trợ driver usb3.0 cho win7 bạn nhé,chi cài win10 thôi

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Bạn cài Win 10 xong cài 1 máy ảo Win 7 Lite nhỏ để chạy soft kia.

Ethanol

Búa Gỗ
Tài khoản bị khóa
Ô hay, bàn phím với chuột PS2 nhận bình thường thì cứ thế mà xài, hay lại ham hố mấy thằng chuột với phím cơ RGB, mà kể cả nó là cơ rgb vẫn có loại có cổng ps2 cơi mà sao cứ nhất nhất đòi xài chuột phím cổng usb thế ?