Hỏi/ Thắc mắc - Tích hợp 2 công cụ Anhdv Boot 2020 và MCboot trong 1 USB | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Tích hợp 2 công cụ Anhdv Boot 2020 và MCboot trong 1 USB

HongHai

Rìu Chiến
OK. Bạn chờ nhé. Nhưng chỉ lấy các bản PE thôi còn các bản chạy trên DOS thì nó same same như nhau thôi.

ok bác, bản PE là dc rồi, nhân tiện bác thông não giúp e chỗ app chạy trên DOS vs trên PE có gì khác biệt ạ! ví dụ đều cùng là Acronis True Image 2020

secpol

Rìu Chiến Bạc
ok bác, bản PE là dc rồi, nhân tiện bác thông não giúp e chỗ app chạy trên DOS vs trên PE có gì khác biệt ạ! ví dụ đều cùng là Acronis True Image 2020
Bạn có thể hiểu nôm na là chạy trên DOS là chạy trực tiếp file đó luôn không cần phải khởi động win lên rồi mới chạy. Mà chạy như vậy sẽ nhẹ và nhanh hơn. Những máy yếu thì nên sử dụng cách này. Riêng với Acronis True Image thì có code boot trực tiếp vào các file .dat trong file iso boot nhanh hơn là boot bằng .iso.

lvt491

Rìu Vàng Đôi
Chức năng thì như nhau, 1 cái thì chạy luôn tưd menu DOS, 1 cái thì phải vào PE xong mới chạy ^^

QuangVuBeo

Búa Gỗ
Bác ơi, trong WinPE muốn cài driver cho phần cứng thì làm thế lào? em xài EasyDrv721 như trên win bình thường cài thì nó ko có tác dụng gì sất.
Sao khi bung ghost thì ko reboot máy mà chạy trực tiếp file easydrv.exe rồi cài như bt xong mới reboot vào win