Nhờ tư vấn - Thường xuyên bị khóa bàn phím sau khi cài Kaspersky | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Thường xuyên bị khóa bàn phím sau khi cài Kaspersky

LGTech

Búa Gỗ
Hi all, có anh em nào bị tình trạng như thế này giống em không:
Em có cài phần mềm diệt virus Kaspersky Internet Security, từ sau khi cài, em rất hay bị mất kết nối bàn phím phải restart lại, nhưng dùng được 1 lúc hoặc vào những trang nào yêu cầu mật khẩu thì hay bị tình trạng bàn phím không gõ được nữa.
Anh chị em nào đã gặp qua trường hợp này và đã xử lý được rồi có thể hướng dẫn em với được không ạ?
Em cảm ơn rất nhiều ạ!

nnafly

Búa Đá
Có lần mình cài KIS, xong bị chặn các web suốt, kể cả gmail, từ đấy mình bỏ luôn. Giờ dùng Norton, chạy nhẹ mà key sẵn trên diễn đàn

LGTech

Búa Gỗ
Có lần mình cài KIS, xong bị chặn các web suốt, kể cả gmail, từ đấy mình bỏ luôn. Giờ dùng Norton, chạy nhẹ mà key sẵn trên diễn đàn
Dạ, trước em dùng Norton không có vấn đề gì, tuy nhiên sau này cty mua phần mền KIS cho nhân viên nên em chuyển sang xài thử thì bị tình trạng này, một số bạn khác cũng bị tình trạng y chang, có anh em nào đã từng bị và đã khắc phục đc chưa ạ?

pepePE

Rìu Chiến Vàng
VIP User
Mình đã tìm trên google thì hình như cũng có một số trường hợp như của bạn, có thể là cài đặt sai, bạn thử gỡ cài đặt (lưu key) khởi động lại, dọn dẹp bằng ccleaner và cài lại kaspersky, chúc bạn may mắn.

GloryVNz

Rìu Sắt Đôi
Bạn tắt tính năng Bảo mật bàn phím khi nhập liệu là sử dụng bình thường nhé. Chịu khó tìm trong phần Option.

vietha0404

Búa Gỗ
Mình đang dùng Kaspersky Internet Security cho mấy con Laptop của anh em đâu có thấy hiện tượng đó nhỉ! KEY là mình mua nhé (1 Key dành cho 05 máy) đến bây giờ sắp hêt hạn của KEY rồi mà không thấy ai có hiện tượng như bạn cả!

kirill

Búa Đá Đôi
Bạn tắt tính năng Bảo mật bàn phím khi nhập liệu là sử dụng bình thường nhé. Chịu khó tìm trong phần Option.

Bác này hướng dẫn chính xác nè mọi người. Khi vào những trang web mà KS báo không an toàn và hỏi có muốn tiếp tục không trong phần advance thì bàn phím sẽ auto mất, chỉ dùng được mấy phím như window... Tắt option ở ảnh đi thì sẽ không bị nữa.