Thử khả năng sạc nhanh 33w của Mi 10t Pro

haivu
Mi 10t Pro với quả pin 5000mAh cùng sạc nhanh 33w, những con số kỹ thuật đều thuộc hàng top cả, hãy cùng xem những gì anh ấy thể hiện:

Bắt đầu từ mức 3%, sau khoảng nữa tiếng để đạt 50% và cần khoảng hơn 1 giờ tí tẹo để sạc đầy pin, rất ấn tượng và hữu dụng.

Nhiệt độ khi sạc khoảng 45°C, cũng kha khá nhưng trong phạm vi cho phép.

Và khi pin đầy, cần phải cày vật vã cả ngày đêm mới có thể rút cạn nguồn năng lượng đó. Bình thường mình chỉ cần cắm sạc tầm 15-20 phút là dư dùng cả buổi.

Trả lời

haivu

Administrator
Thành viên BQT
Cái con Realme Q2 Pro nó còn sạc nhanh 65W nữa thì biết dùng bao giờ cho có cảm giác hết pin nhỉ
Hết pin phụ thuộc vào dung lượng và cách người dùng sử dụng thôi bạn.
Nhiệt là kẻ thù của pin, sạc càng nhanh nhiệt sinh ra càng mạnh bạo, chỉ chờ các hãng giải quyết tốt vấn đề này để pin có được tuổi thọ lâu bền.

VnStarOne

Gà con
Hết pin phụ thuộc vào dung lượng và cách người dùng sử dụng thôi bạn.
Nhiệt là kẻ thù của pin, sạc càng nhanh nhiệt sinh ra càng mạnh bạo, chỉ chờ các hãng giải quyết tốt vấn đề này để pin có được tuổi thọ lâu bền.
Dung lượng Pin càng lớn thì càng to và nặng bác à, cõng thêm cái tản nhiệt xịn nữa thì lại càng to nặng. Em chỉ thích mấy cái điện thoại tầm 5.6-6inh mà giờ android bói không ra thật. trừ mấy còn Iphone nhưng mà kinh tế không cho phép

perfectsun

Gà con
sạc W còn cao hơn cái macbook =))

loveyou2

Búa Gỗ Đôi
Dung lượng Pin càng lớn thì càng to và nặng bác à, cõng thêm cái tản nhiệt xịn nữa thì lại càng to nặng. Em chỉ thích mấy cái điện thoại tầm 5.6-6inh mà giờ android bói không ra thật. trừ mấy còn Iphone nhưng mà kinh tế không cho phép
Chung cảm nghĩ. MÌnh không thích dùng androi vì nó quá to. . DUng con IP 11 còn thấy nó cồng kềnh chứ nói gì đến mấy con 6.7 in :(

MrTQT

Búa Gỗ Đôi
nghe bảo con này hao pin và màn hở sáng, anh em nào xài rồi cho xin chút cảm nhận thực tế đi

haivu

Administrator
Thành viên BQT
nghe bảo con này hao pin và màn hở sáng, anh em nào xài rồi cho xin chút cảm nhận thực tế đi
Mình dùng, hở sáng là bệnh chung của màn LCD may mắn mình chưa thấy. Pin khúc giữa sạc nhanh và cũng xuống nhanh hơn, chứ khúc đầy 100% ấy dùng lâu vãi, nếu không cày nặng thì 1 ngày không thể hết được pin.

MrTQT

Búa Gỗ Đôi
Mình dùng, hở sáng là bệnh chung của màn LCD may mắn mình chưa thấy. Pin khúc giữa sạc nhanh và cũng xuống nhanh hơn, chứ khúc đầy 100% ấy dùng lâu vãi, nếu không cày nặng thì 1 ngày không thể hết được pin.
vậy là bác may mắn mua được con máy ok rồi, chúc mừng bác!