Thông số đọc/ghi của ssd quá cao khi mới sử dụng có 45 giờ | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thông số đọc/ghi của ssd quá cao khi mới sử dụng có 45 giờ

bapcai

Búa Gỗ
Chuyện là em có mua 1 SSD LITEON CV8-8E128-HP 128.0 GB nay ngồi rãnh lôi phân mềm check thông số SSD ra xem thì mới bật ngửa vì SSD mới sử dụng có 45 giờ mà thông số đọc/ghi của SSD lại cao quá trời. Đây là ảnh minh hoạ ạ:

nhoxboy2010

Rìu Sắt Đôi
Bạn này mua ổ cũ hay ổ mới? Thử check bằng các phần mềm khác nhau xem có hiển thị đúng số đọc/ghi không

loveyou2

Búa Gỗ Đôi
Nếu bạn cài HĐH len ổ thì lần đầu chắc chắn sẽ write nhiều mà.
Mình thấy ghi mà tận 73356 GB = 70 TB --- chắc phần mềm đọc lỗi thôi bạn ạ.

bapcai

Búa Gỗ
ổ mới các bác ơi, dùng phần mềm nào cũng hiện như vậy cả em đang rất lo các bác ạ, không biết có mua trúng hàng đểu ko nữa

suadaunanh

Gà con
chắc lỗi đọc,chứ ổ như này mà đúng thì đi rồi,vì 128g thì thường 40,50tb chứ như trên hình là 80tb rồi

GoodWeb

Búa Đá Đôi
Bạn download phần mềm mới hơn và test lại xem sao! Hình như phiên bản soft trên hơi cũ. Với lại sao nhiệt độ có 25oC à?

Tuc Vang

Rìu Sắt

Ổ mình mua hơn năm, buồn buồn ngồi check chơi ra vầy. Bảo hành 5 năm nên cũng chẳng sợ nó chết bất thình lình.

bapcai

Búa Gỗ
quái lạ khi em dùng HardDiskSentinel trong nhvboot thì nó ra 1 thông số lifetime writes khác là 2.25TB