Thỉnh Cầu Cao Nhân Virut vào xem giúp em | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thỉnh Cầu Cao Nhân Virut vào xem giúp em

Yoko79

Búa Gỗ
Chuyện là em mới được share một cái tool, của một người bạn trên nhóm Telegram. Tool này dạng như là Tool tự đồng điền thông tin, để tiết kiệm thời gian đó mấy Bác. :D
Nhưng mà hàng Free nên dù ít dù nhiều gì mình cũng cẩn thận vì máy tính em có nhiều thứ cũng liên quan đến tiền bạc.
Em quét thử trên Total Virut thì thấy nó báo như thế này:oops:. Bản thân em ko rành về mấy cái Virut Bảo Mật như vầy, nên mạn phép lặp thớt, thỉnh cầu những Cao Nhân Đắc Đạo, kiến thức uyên thâm, ngó qua cái hình xem giùm em mấy con màu đỏ đó nó có nguy hiểm không hay chỉ là cái Autoit nó báo là Virut vậy ạ.
Em xin gập đầu cám ơn các bác, ai lốp du bặc bặc ! {sweet_kiss}

Hamano Kaito

Moderator
Có Bkav Pro đánh dấu đỏ là yên tâm xài {misdoubt}
Giỡn thôi. Còn tùy vào người viết nữa, nhiều khi ko dính báo đỏ nhưng vẫn bị thông nha bạn
Tin tưởng thì cũng nên chọn đúng người để tin.
--
Theo như hình bên trên thì ko sao cả. Nhưng cốt lõi xem lại bình luận bên trên của mình

caohieu089

Rìu Sắt Đôi
Kinh nghiệm là mình nhìn Kaspersky, BitDefender, ESET và ông con Norton/Symantec.
Mấy thằng đấy mà xanh thì chẳng cần quan tâm bố con nhà thằng nào hết {big_smile}

dndao

Rìu Sắt
Tool được viết & share bởi 1 cá nhân thường sẽ bị warning bởi các AV, vì nó không có các chứng chỉ số đi kèm, nếu người viết tool không có ý đồ xấu thì ở trường hợp đó thì sạch sẽ. Đại loại thì xài tool đã bị AV warning thì hên xui, nếu muốn an toàn thì không nên dùng ở mọi trường hợp.

dammage

Rìu Chiến
với tỉ lệ đó thì theo tui có thể tạm yên tâm xài rồi đó bạn

tregiengchan

Rìu Sắt
Tùy xem bạn tin tưởng người bạn đó như thế nào.
Phần mềm có quét cũng chỉ ra những lỗ hổng đã biết thôi, cao thủ thì họ vẫn có cách viết để phần mềm diệt virut không quét ra. Kinh nghiệm của mình là chỉ 1 phần mềm antivirut trên Viruttotal báo là mình bye-bye luôn.

fire star

Búa Gỗ
Chuyện là em mới được share một cái tool, của một người bạn trên nhóm Telegram. Tool này dạng như là Tool tự đồng điền thông tin, để tiết kiệm thời gian đó mấy Bác. :D
Nhưng mà hàng Free nên dù ít dù nhiều gì mình cũng cẩn thận vì máy tính em có nhiều thứ cũng liên quan đến tiền bạc.
Em quét thử trên Total Virut thì thấy nó báo như thế này:oops:. Bản thân em ko rành về mấy cái Virut Bảo Mật như vầy, nên mạn phép lặp thớt, thỉnh cầu những Cao Nhân Đắc Đạo, kiến thức uyên thâm, ngó qua cái hình xem giùm em mấy con màu đỏ đó nó có nguy hiểm không hay chỉ là cái Autoit nó báo là Virut vậy ạ.
Em xin gập đầu cám ơn các bác, ai lốp du bặc bặc ! {sweet_kiss}

Đã liên quan đến tiền bạc thì cân nhấc hàng tính phí đi bạn, hàng free là con dao 2 lưỡi đấy bạn. Kẻo lợi bất cập hại...