Hỏi/ Thắc mắc - Thiết Bị Tường lửa All In One (Firewall Fortigate 100D)? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Thiết Bị Tường lửa All In One (Firewall Fortigate 100D)?

caniquyvnz

Rìu Bạc

Mình dô thẳng vấn đề luôn, hi AE mình muốn tìm tài liệu chuyên về con này nhưng cả tháng nay tìm trên google mà chưa có kết quả thỏa đáng, vì thông tin loạn xà ngầu ( đa phần là lấy mấy con 200.60..) để hướng dẩn và họ có nói là cấu hình và chức năng tương tự. {confuse}
Nhưng mình gà quá coi mấy tài liệu trên đó không hiểu hết được {confused}
Kính mong quý đồng đạo hổ trợ cho xin file hướng dẫn , tài liệu ...vân vân ..mây mây càng chi tiết+ càng cụ thể thì >> càng quý (có tài liệu chuyên sâu thì mình mời AE ly đá me hay nước mía củng được )cảm ơn AE {sure}
cảm ơn AE trong room rất là nhiều, chúc sức khỏe + happy {sweet_kiss}

Sửa lần cuối:

caduoicakho

Rìu Sắt
Hàng chuyên dụng thì cũng cần tài liệu chuyên dụng đi kèm mà bác.
Lượm lặt được 2 file PDF, 1 có tiếng Việt và 1 là tiếng anh cho OS 5.2. Bác pm mình để mình gửi file nhé.
Mình thấy trên website của hãng cũng có nhiều video về hướng dẫn sử dụng rất trực quan, bác lên nghiên cứu xem sao

caniquyvnz

Rìu Bạc
Hàng chuyên dụng thì cũng cần tài liệu chuyên dụng đi kèm mà bác.
Lượm lặt được 2 file PDF, 1 có tiếng Việt và 1 là tiếng anh cho OS 5.2. Bác pm mình để mình gửi file nhé.
Mình thấy trên website của hãng cũng có nhiều video về hướng dẫn sử dụng rất trực quan, bác lên nghiên cứu xem sao
cảm ơn bác ... để mình lên trang chủ coi nó chỉ ntn/ có cái mình dốt tiếng anh :confused:

caniquyvnz

Rìu Bạc
Fortigate nó có full doc bằng tiếng anh. Muốn tiếng việt khi mua bác báo với vendor là nó cho à
Bên e đang có tả pí lù từ 60D, 80D tới 600E cũng có. Mỗi tội sếp làm network mới biết chứ mình chỉ cắm dây mạng dạo thui :v
thanks bác để mình tìm thử {feel_good}
với lại mình tìm được tài liệu trên trang này , nhưng không biết Accout / ae ai có cho mình mượn tải tài liệu về đọc với mình lên thử mấy trang getlink củng không được {adore}.thanks ae

Sửa lần cuối:

ITHelpdesk

Gà con
hình như tớ có đấy, để tối về tìm, mai gửi cho.
forti gate ko khó lắm đâu, tự học là cũng làm được 4-5 phần rồi !