Hướng dẫn và Thảo luận - Theo các bạn thì "Dùng TrialR" với "Dùng Đầy Đủ Tính Năng" của phần mềm, cái nào bạn thích hơn? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn và Thảo luận Theo các bạn thì "Dùng TrialR" với "Dùng Đầy Đủ Tính Năng" của phần mềm, cái nào bạn thích hơn?

Hamano Kaito

Moderator
Mình muốn thảo luận cùng các bạn.
Các bạn thì thích bên nào | TrialR hay là Full

Nhưng để nói rõ ở đây tí thì:
  • Trial sẽ có nhiều loại nhưng mình chỉ đi vào 2 vấn đề chính là Trial Full tính năng và Trial ko Full tính năng (Cả 2 điều có giới hạn thời gian dùng) | An toàn tuyệt đối
  • Full ở đây tức là dùng Thuốc (chứ ko phải là tự bỏ tiền túi ra xài) | Có độ rủi ro cao về bảo mật và dính virus
  • Ko bàn về Hac_k DK
TrialR là TrialReset

kuroo123

Búa Đá Đôi
Nếu Trail hỗ trợ full chức năng thì ưu tiên TrailR hơn:
- Ưu điểm:
+ Có thể nâng cấp, cài đặt phiên bản mới. (nếu TrailR vẫn còn xài dc)
+ Nguy hiểm tiềm tàng ít hơn.
- Bất tiện:
+ Phải chạy TrailR sau x ngày.
+ Hiện popup thông báo mua bản quyền, ngày trail hết hạn,...

Bản "thuốc" thì cài xong xài khỏi lăn tăn có điều không cập nhật bản mới trực tiếp ngay được, chờ có thuốc mới tải được.

Hamano Kaito

Moderator
Nếu Fix Full "An Toàn" thì các bạn nghĩ sao nhỉ? Như là IDM ấy {nosebleed} (Vui thôi nha)
Các bạn đa số điều thích TrialR. Nếu nói sau 15 hay 30 days chạy 1 lần thì cũng tùy soft nữa.
1 số soft nó giới hạn trial 7, 15, 21 ngày nữa. Một số các bạn có thể đóng băng trial nữa (tức là trial mãi mãi)
---
Nói chung là nếu các bạn vào con đường "TÀ ĐẠO" này. Cố mà "CHUI SÂU" vào sẽ có nhiều cái để đào lắm...{still_dreaming}

dammage

Rìu Chiến
tui làm việc chuộng tính an toàn hơn nên chắc là trial, mấy cái popup nhắc nhở hay quảng cáo này nọ chịu đựng chút cũng ok, lâu lâu mới reset 1 lần không có gì đáng kể hoặc rảnh rảnh thì nghiên cứu cách reset tự động luôn

dĩ nhiên với điều kiện là cái trial đó có đủ tính năng mà tui cần, không cần full chỉ cần đủ xài thôi

Nếu Fix Full "An Toàn" thì các bạn nghĩ sao nhỉ? Như là IDM ấy {nosebleed} (Vui thôi nha)
Các bạn đa số điều thích TrialR. Nếu nói sau 15 hay 30 days chạy 1 lần thì cũng tùy soft nữa.
1 số soft nó giới hạn trial 7, 15, 21 ngày nữa. Một số các bạn có thể đóng băng trial nữa (tức là trial mãi mãi)
---
Nói chung là nếu các bạn vào con đường "TÀ ĐẠO" này. Cố mà "CHUI SÂU" vào sẽ có nhiều cái để đào lắm...{still_dreaming}
đã full còn "an toàn" thì cần phải nghĩ ngợi gì nữa

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
@dammage | Ahahah, ko còn gì để diễn tả sếp nữa....{rofl}{rofl}
-----------
Còn 1 ý nữa là | Nếu các bạn dùng 1 vài soft mà dùng TrialR thì ko nói. Nhưng nếu các bạn dùng nhiều soft mà dùng TrialR thì hơi căng nha. Nó tốn kha khá thời gian đấy "Nhấn TrailR" {smile}
Trial vẫn mãi là Trial không thể thay thế :p

Hamano Kaito

Moderator
Trial vẫn mãi là Trial không thể thay thế :p

Đây cũng chính là lý do khi mình làm TrialR luôn luôn tìm cách làm đóng băng trial luôn. Đỡ mắc công lọ mọ chạy lại TrialR

Bỏ tiền ra mua KIS rồi dùng full các soft các :))

Bạn Vui Tính nhỉ?
-----
Một số "Người" ko thích dùng TrialR. Vì họ nói làm mất thời gian và ko thích cái bảng nhảy báo Trial tí nào
Cho nên 1 là ko dùng soft, 2 là dùng full luôn {waaaht}

ansos123

Rìu Bạc
còn loại Pre active hoặc dùng key bản quyền giới hạn trong version phần mềm nữa cũng ổn đấy. Ko thì trial đủ các chức năng cần thiết cũng ok rồi

Hamano Kaito

Moderator
còn loại Pre active hoặc dùng key bản quyền giới hạn trong version phần mềm nữa cũng ổn đấy. Ko thì trial đủ các chức năng cần thiết cũng ok rồi

Pre active này nó chỉ là hình thức Repack lại soft thôi. Nói nôm na là tạo lại bộ cài nhưng fix được chèn vào đó luôn, dành cho những "Người Làm Biếng" hoặc ko thích tìm tòi Fix. Nhưng nguồn Pre active này "Người Dùng" phải thực sự tin tưởng họ, vì họ nén vậy khó mà lường lắm
-----
Nếu chỉ có "Only Fix" thì mình có thể theo dõi và coi fix đó có gây hại máy ko ! Đỡ tốn thời gian hơn mà theo dõi nguyên 1 gói cài đặt có kèm Fix

Hamano Kaito

Moderator
For All ! Các bạn điều thích theo TrialR, vậy các bạn đã tự Làm TrialR soft nào chưa !? {sexy_girl}
-----
Dev viết soft họ sẽ cố gắng Demo 1 chức năng nào đó phần mềm. Làm thành ko Full hoàn toàn như IDM sẽ loại bỏ tính năng xóa sạch (ko phải xóa file đi luôn) file sau khi down. Làm cho người dùng cảm thấy bức rức vì ko dùng đủ tính năng..

tigerbeer400

Rìu Sắt Đôi
---
Thik cái ý nghĩ tà đạo của chú

dammage

Rìu Chiến
Hồi đó mình Ước Mơ là trở thành Cra-cker kìa, chứ ko phải là TrialReseter như bây giờ !
Ko đúng với Ý Nguyện ban đầu cho lắm, khá là đau khổ đây ! {bike}
--
Nhưng đôi lúc cũng tự cra-ck được vài soft cho vui nhà vui cửa ! Ahahah
giống tui
, hồi trước cũng mê rắc riếc này nọ, lúc đó nhà chưa có mạng internet phải ra quán tải nguyên series tut của benina về nghiền ngẫm

Hamano Kaito

Moderator
giống tui
, hồi trước cũng mê rắc riếc này nọ, lúc đó nhà chưa có mạng internet phải ra quán tải nguyên series tut của benina về nghiền ngẫm

Mình tải TuT lẫn đọc trên mạng rất nhiều nhưng nó ko đi vào đầu toàn là chui qua luôn, {rofl}{rofl}
Mà nhờ đó cũng biết được chút ít. (thường thì phải hiểu chút ít về lập trình, còn mình thì bó trim (trắng nhách luôn))