FreeSoft - Thêm Lịch Âm Tiếng Việt Và Các Ngày Lễ Tết Vào Ứng Dụng Calender Mặc Định Trên Windows 10 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

FreeSoft Thêm Lịch Âm Tiếng Việt Và Các Ngày Lễ Tết Vào Ứng Dụng Calender Mặc Định Trên Windows 10

louislumos

Rìu Vàng Đôi
Ứng dụng lịch mặc định trên Windows 10 cơ bản là cũng có lịch âm, tuy nhiên, lịch âm nó chỉ có trên ngôn ngữ tiếng Hoa, tiếng Nhật.
Nay mình chia sẽ với những bạn nào cần, cách thêm lịch âm Tiếng Việt cùng với những ngày Lễ Tết của Việt Nam vào ứng dụng Lịch mặc định của Windows 10.

Bước 1:
  • Tải file lịch TẠI ĐÂY về và giải nén.
  • Chuột phải vào file đã giải nén > chọn "Open With" > chọn "Calendar" mặc định của Windows 10.

full

Bước 2:
Khi ứng dụng Calendar được mở > chọn "Add to Calendar"

full

Bước 3:
Khởi động lại ứng dụng Calendar.
Vậy là xong, lịch âm được thêm vào từ năm 2011 đến năm 2032.

full

Chúc Bạn Thành Công!

dcbang

Búa Gỗ Đôi
Tài khoản bị khóa
máy em mở Open With ko thấy ứng dụng Calendar nhỉ?

Đã làm thành công. Có cách nào để đưa nó lên task bar lịch ngay góc màn hình ko nhỉ, chứ mỗi lầm xem phải mở calendar thì hơi bất tiện

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Đã làm thành công. Có cách nào để đưa nó lên task bar lịch ngay góc màn hình ko nhỉ, chứ mỗi lầm xem phải mở calendar thì hơi bất tiện

Mình cũng đang kiếm lại dụ này, lúc trước vô tình mò ở đâu thì chỉnh được, giờ tìm hoài lại không ra.

gift4you

Rìu Bạc
Mình cũng đang kiếm lại dụ này, lúc trước vô tình mò ở đâu thì chỉnh được, giờ tìm hoài lại không ra.

Thêm tài khoản Gmail có sẵn lịch Âm vào trình "Mail" mặc định, đợi nó đồng bộ là xong. Mỗi lẫn xem chỉ cần bấm ở góc phải màn hình, ngay Taskbar là nó hiện ra nhé

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Thêm tài khoản Gmail có sẵn lịch Âm vào trình "Mail" mặc định, đợi nó đồng bộ là xong. Mỗi lẫn xem chỉ cần bấm ở góc phải màn hình, ngay Taskbar là nó hiện ra nhé

Lúc trước mình chỉnh được lịch âm nó nằm chung với ngày tháng của lịch dương phía trên luôn, chứ ko phải hiện ngày ở dưới giống hình của bạn, nó hiện theo từng ngày rất đầy đủ, giờ lại quên mất.