Hướng dẫn và Thảo luận - Thảo luận về các phần mềm nên được chia sẻ lên diễn đàn | Page 4 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn và Thảo luận Thảo luận về các phần mềm nên được chia sẻ lên diễn đàn

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Mình & 1 vài anh em bạn có quan tâm đến cây gia phả. Google "family tree" thấy 1 số phần mềm = tiếng Anh.
Mong muốn 1 bác nào đó, có kiến thức & kinh nghiệm trong khai thác PM dạng này, giới thiệu 1 bài tổng quan về các ưu, nhược điểm của các PM đang có hiện nay.
Và nếu có thể, Việt hóa luôn 1 PM uy tín thì tốt quá.

Giới thiệu ưu, nhược điểm của các phần mềm thì có lẽ cần thời gian, tuy nhiên 1 phần mềm như thế mà Việt hóa thì mình có, đã post lên diễn đàn trước đây, bạn tham khảo topic bên dưới:

Mình đang cần tìm phần mềm EdrawInfo và các phần mềm của thằng Wondershare nếu bác có thì share cho mình và cộng đồng với nhé. Cảm ơn bác trước

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Mình đang cần tìm phần mềm EdrawInfo và các phần mềm của thằng Wondershare nếu bác có thì share cho mình và cộng đồng với nhé. Cảm ơn bác trước

Phần mềm này chưa có thuốc bạn dùng tạm các phần mềm khác cùng tính năng nhé.

Hamano Kaito

Moderator
Phần mềm này nó quản lý theo ID + kết nối đến máy chủ để cấp trial. Để mai hay mốt mình test coi nó lấy ID nào rồi PM trong topic này để bạn tự làm trial
Còn nếu ko thấy mình PM tức là ko làm được !
Nghe vẻ ko ổn rồi, bác @phj4nhpr09xx và 500ae vnz có biết pm nào hỗ trợ cắt, ghép, xóa, xoay trang pdf tiện như pdfsam visual giới thiệu cho mình với ạ @@

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT

Hamano Kaito

Moderator
PDFsam Enhanced và Visual khác xa nhau bác ơi cơ mà e tìm được pm thay thế rồi, hàng free ngon chả kém gì thằng PDF visual 35$/y :D
Vậy còn app apowerpdf này bạn thử xem coi có xài được ko ? Cứ xài demo coi thế nào trước rồi nói lại với mình

Vậy còn app apowerpdf này bạn thử xem coi có xài được ko ? Cứ xài demo coi thế nào trước rồi nói lại với mình
Hì app này giống pdfsam enhanced, pdf-xchage editor và các pm edit nội dung khác thoai bác, ko đúng cái e cần. Bác hình dung 1 file tài liệu scan 2 mặt 500 trang chứa nhiều trang trắng, ngược chiều, sắp xếp lung tung... mà dùng mấy app trên để sửa chắc mất cả ngày mới xong đc mất ^^

Hamano Kaito

Moderator
Hì app này giống pdfsam enhanced, pdf-xchage editor và các pm edit nội dung khác thoai bác, ko đúng cái e cần. Bác hình dung 1 file tài liệu scan 2 mặt 500 trang chứa nhiều trang trắng, ngược chiều, sắp xếp lung tung... mà dùng mấy app trên để sửa chắc mất cả ngày mới xong đc mất ^^
Mấy phần mềm PDF kiểu này rất nhiều. Giờ đa số chơi kiểu tải bộ cài đặt về rồi kết nối SV mới cho kích trial
Như cái soft iLovePDF này cũng y chang. Bạn thử xem coi thế nào ??
Mình có key của soft này nhưng ko share được. Nó nằm bên 4rum board4all, nếu bạn vào được thì có thể tự lấy cho mình
Còn ở đây chỉ có fix trial thôi. Tìm ở 4rum này sẽ thấy bài của mình
----
Ko thích mấy loại soft này lắm.

cottager

Búa Gỗ
Mình trước dùng ổ HDD thì tạo các file ghost bằng TeraByte. Giờ chuyển sang sử dụng SSD thì tạo file ghost từ TeraByte nhưng lúc restore lại thì không được. Không biết tại sao. Mong anh em nào có kinh nghiệm giúp đỡ.

paulscholes0258

Rìu Sắt
nên tạo các topic để so sánh, bỏ phiếu các phần mềm và chọn ra phần mềm tốt nhất.
như xem phim có vlc, klite, potplayer, wmp ............
phần mềm edit video nào nên dùng nhất.
tạo thêm topi giới thiệu extension, script hay cho trình duyệt .......
tạo đk cho người mới biết đc nhiều phần mềm trong 1 nhu cầu và dê lựa chọn chứ Google thì nó nhiều quá.
đặc biệt với những máy cấu hình trung bình như mình + yếu thì thường rất băn khoan nên dùng phần mềm nào đủ nhu cầu và ko quá nặng.

Sửa lần cuối:

hoabomby

Gà con
Mới đọc hết trang 1, 4, chưa đọc hết, mình thấy có mấy nhu cầu sau, chưa có trong forum
1/ Soft spyware, ko nhằm mục đích xấu, có lần 1 nhân viên sắp nghỉ, trong những ngày còn làm việc (thường phải báo trước 1 tuần, 30 ngày trước khi nghỉ), cần cài spy trên máy - máy này của công ty, để tránh trường hợp nhân viên chôm dữ liệu - tài sản của công ty
Có search 1 số soft nhưng khá bèo, ví dụ chức năng chụp ảnh màn hình khá tệ, nó copy vào trong clipboard của OS, nv copy paste cái gì, nếu cùng thời điểm đó thì paste luôn cái ảnh chụp màn hình vào file doc
2/ Bẻ khóa những file bị mã hóa như pdf hoặc rar, trong trường hợp “quên pass”

3/ Những từ điển như Oxford Dic khá đặc biệt, phải bỏ đĩa vào mới xem được, thử nhiều cách ko Cr@ck được, giá vài chục $
4/ 1 số file pdf có bảng biểu - table dạng excel nếu convert sang word sẽ bị xô lệch khá nhiều, phải copy tay lại nội dung, 1 số soft được giới thiệu ko thấy hiệu quả ?
pdfMachine Ultimate v15.32 Full - Biên tập, xử lý file PDF
Bluebeam Revu eXtreme 2019 Full/Portable - Ứng dụng xử lý file PDF mạnh mẽ

Thanks

Cusut

Búa Gỗ
Mình đang tìm Tableau Desktop Professional 2021 mới nhất...
Các bác có không ah?
Cảm ơn các bạn trước.

MU

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Mình đang tìm Tableau Desktop Professional 2021 mới nhất...
Các bác có không ah?
Cảm ơn các bạn trước.

MU

Mình chưa thấy thuốc cho bản 2021, bạn dùng tạm bản 2020 nhé: