Hướng dẫn và Thảo luận - Thảo luận về các phần mềm nên được chia sẻ lên diễn đàn | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn và Thảo luận Thảo luận về các phần mềm nên được chia sẻ lên diễn đàn

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Xin chào tất cả các thành viên yêu dấu, quý mến và dễ thương của diễn đàn VN-Zoom.org :)

adobestock_92323963-compressor-1024x662-jpeg.3711

Để phục vụ tốt hơn cho các bạn trong việc chia sẻ các phần mềm lên diễn đàn, nên hôm nay mình quyết định lập topic này.

Lý do vì sao mình lập topic này là vì qua một thời gian chia sẻ các phần mềm lên diễn đàn, thực sự ý tưởng về các phần mềm tốt, hay đang dần cạn kiệt trong đầu mình, nên mình muốn lập topic này ra để các bạn nếu có biết được một phần mềm nào đó thực sự tốt mà các bạn đã từng trải nghiệm, sử dụng qua nhưng chưa có bất kỳ topic nào giới thiệu về phần mềm đó ở trên diễn đàn thì hãy comment bên dưới để mình được biết và tiến hành lập 1 topic mới về các phần mềm như vậy (nếu có và trong khả năng cho phép), để một mục đích là làm cho tài nguyên phần mềm trên diễn đàn ngày càng phong phú, đa dạng hơn, và cũng là cách để tạo ra sự uy tín cho diễn đàn, và phục vụ các thành viên có một sân chơi uy tín, lành mạnh và bổ ích tại VN-Zoom.org!

Hy vọng topic sẽ được các bạn ủng hộ, và ngày càng có nhiều phần mềm hữu ích được chia sẻ lên diễn đàn hơn!

Chúc tất cả mạnh khỏe, vui vẻ và hạnh phúc!

--- Một số điểm chú ý khi tham gia bình luận tại topic này ---

1. Chỉ bình luận, giới thiệu về các phần mềm cũng như tính năng, tác dụng của nó, cũng như kỷ niệm và cảm nhận của bạn với phần mềm đó như thế nào.
2. Tuyệt đối không SPAM rác tại topic này. Mọi comment ngoài lề, chém gió sẽ bị xóa mà không cần thông báo. Nếu tái phạm sẽ xử lý theo quy định của diễn đàn.

Ban Quản trị diễn đàn VN-Zoom.org
Box software

BeeTran

Rìu xanh
Mình nghĩ mod nên lập 1 topic post về seri của autocad cho bên mình, mình tìm hết diễn đàn chỉ có mỗi cad 2020, mấy máy yếu như mình chắc không kham nổi.
Ngoài autoCAD thì 3D max các kiểu nữa, chung quy là liên quan đến chương trình đó thì sẽ có nhiều nhánh nhỏ hỗ trợ, nếu mod có thời gian vui lòng sưu tầm giúp mình. Mình cảm ơn!

Nghiadun

Búa Đá
EPLAN Electric Thiết kế hệ thống điện : mình chưa có kinh nghiệm xài phần mềm này nhưng mình tham khảo qua thì đây là 1 phần mềm khá hữu ích cho những người muốn vẽ, thiết kế bản vẽ điện. Hình như trong Group mình chưa có chia sẻ về phần mềm này. Không biết có anh em nào trong này có kinh nghiệm dùng phần mềm này chia sẻ thêm .
Hướng dẫn sử dụng
Hướng dẫn sử dụng Eplan Electric P8

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

VoDanhPhD

Rìu Chiến
- Mình thấy các Bài viết của các bạn khác có thể chưa đầy đủ hoặc chỉ lẻ tẻ - gây phân mảnh rất nhiều !
Mong bác có thể Tổng Hợp hoặc Viết lại cho Hoàn chỉnh và Chuyên nghiệp hơn !
{EMO_025}
1. ANH EM HỌ HÀNG CHA MẸ ... NHÀ ADOBE
Phần mềm thiết kế đồ họa
Adobe Photoshop, Adobe Lightroom, Adobe InDesign, Adobe Illustrator, Adobe Acrobat
Chương trình thiết kế web
Adobe Dreamweaver, Adobe Contribute, Adobe Muse, Adobe Flash Builder, Adobe Flash, và Adobe Edge
Chỉnh sửa video và các hiệu ứng trực quan
Adobe Premiere Pro, Adobe Premiere Elements, Adobe After Effects, Adobe Prelude, Adobe Spark Video
Phần mềm chỉnh sửa âm thanh
Adobe Audition
Phần mềm eLearning
Adobe Captivate, Adobe Presenter Video Express và Adobe Connect (cũng là nền tảng hội nghị web)
Phần mềm Quản lý Tiếp thị Số
Adobe Marketing Cloud, Adobe Experience Manager (AEM 6.2), Mixamo
Phần mềm máy chủ
Adobe ColdFusion, Adobe Content Server và Adobe LiveCycle Enterprise Suite, Adobe BlazeDSĐịnh dạngPDF, tiền thân của PDF PostScript, ActionScript, Shockwave Flash (SWF), Flash Video (FLV), và Filmstrip (.flm)
Dịch vụ trên nền web
Adobe Color, Photoshop Express, Acrobat.com, và Adobe Spark
2. ANH EM HỌ HÀNG CHA MẸ ... NHÀ COREL:
  • Corel Chess - using a chess engine developed by Don Dailey and Larry Kaufman
  • Corel Designer – Formerly Micrografx Designer, professional technical illustration software.
  • Corel Digital Studio – a set of four applications: PaintShop Photo Express (a light version of Paint Shop Pro), VideoStudio Express (video-editing software), DVD Factory (DVD burning and converting software), WinDVD (DVD player software).
  • CorelDRAW – A vector graphics editor.
  • Corel Graphics Suite – Combination of CorelDRAW, PhotoPaint, and Capture.
  • Corel Home Office – an office suite based on Ability Office 5 and also bundling Corel's WinZip software.[24] It is incompatible with Corel's own WordPerfect file formats.
  • Corel KnockOut – Professional image masking plug-in.
  • Corel Paint It! Touch – Drawing and painting software created specifically for the Windows 8 touchscreen PCs.
  • Corel Painter – a program that emulates natural media – paint, crayons, brushes etc (formerly Fractal Painter).
  • Corel Photo Album – A sophisticated program for organizing digital photographs, inherited from Jasc Software.
  • Corel Photo-Paint – A bitmap graphics program comparable to Adobe Photoshop, bundled with the CorelDRAW Graphics Suite.
  • Corel SnapFire – A digital photo management suite, positioned to compete with Google's Picasa offering, later developed and marketed as Corel MediaOne.
  • Corel Ventura – Desktop publishing software that had a large and loyal following for its DOS version when Corel acquired it in the early 1990s. It was briefly revived in 2002.
  • Corel Linux OS (discontinued) – One of the first GUI-based distributions of Linux incorporating an automatic installation program in 1999.
  • CorelCAD – 2D and 3D computer-aided drafting software.
3. ANH EM HỌ HÀNG CHA MẸ ... NHÀ FONTLAB:
FontLab Pad
‎FontLab Studio 5
‎FontLab VI
‎FontLab Studio
4. ANH EM HỌ HÀNG CHA MẸ ... NHÀ DXO:
DxO PhotoLab
NIK COLLECTION
DxO FILMPACK
DxO VIEWPOINT
5. ANH EM HỌ HÀNG CHA MẸ ... NHÀ NewBlueFX:
Titler Live 4 Broadcast
TotalFX
Titler Pro 7 Ultimate
Transitions 5 Ultimate
Elements 3 Ultimate
Essentials 5 Ultimate
6. ANH EM HỌ HÀNG CHA MẸ ... NHÀ Topaz:
Gigapixel AI
Sharpen AI
Denoise AI
JPEGtoRAW AI
Adjust AI
7. ANH EM HỌ HÀNG CHA MẸ ... NHÀ DFT:
reFine
Power Stroke
PhotoCopy
Film Stocks
DFT
EZ Mask
Light
Power Matte
Rays
.....vvvv
NHÀ Imagenoic, OnOne, AlienSkin, RedGiant, Anthropics... vvv Khi nào bác cần tiếp thì mình gửi thêm !
{EMO_039}

Sửa lần cuối:

TheDoctor

Búa Đá
Mình nghĩ đội ngũ các mod ngoài các bài share phần mềm ra thì có thể thì nên có các bài hướng dẫn chi tiết cách dùng.

Kiểu bên VN-Z cũ từng có những bài khá hay như cách tạo portable (như tạo bằng WinRar SFX chẳng hạn, còn có cả hướng dẫn nâng cao tạo portable mà vẫn giữ được bản quyền khi dùng trên các máy khác {byebye} )

SexyELF

Rìu Sắt Đôi
Tài khoản bị khóa
xin extensions nào có thể load toàn trang như hồi xưa cốc cốc vẫn hay load ko ạ , up bản mới hơi ức chế về khoản load quá ạ em hay đọc truyện tranh :thank you vinamilk các bác nhiều ^^

knmidorika

Búa Gỗ
Trên diễn đàn mình có phần mềm Office Tab chưa nhỉ, mình tìm thì không thấy. Cá nhân ưng nó lắm, do mình hay làm việc cùng lúc nhiều file excel, chuyển qua lại bằng tab thích hơn nhiều. Microsoft từ lúc lên 2007 menu ribbon bỏ luôn tab :( Mà ExtendOffice làm mấy cái bổ trợ Office hay thật, bộ Kutools của nó cũng nhiều thủ thuật tiện lợi.

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Trên diễn đàn mình có phần mềm Office Tab chưa nhỉ, mình tìm thì không thấy. Cá nhân ưng nó lắm, do mình hay làm việc cùng lúc nhiều file excel, chuyển qua lại bằng tab thích hơn nhiều. Microsoft từ lúc lên 2007 menu ribbon bỏ luôn tab :( Mà ExtendOffice làm mấy cái bổ trợ Office hay thật, bộ Kutools của nó cũng nhiều thủ thuật tiện lợi.

Phần mềm này mình đã chia sẻ lên diễn đàn rồi nhé ;)

Bác ơi em lỡ bấm nút Đăng kí hôm trước, bị báo fake hoài, giờ muốn bỏ cái đó đi và trở lại dùng reset thì phải làm sao ạ?

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Bác ơi em lỡ bấm nút Đăng kí hôm trước, bị báo fake hoài, giờ muốn bỏ cái đó đi và trở lại dùng reset thì phải làm sao ạ?

1. Bạn đang nói đến phần mềm nào?
2. Nếu là IDM, remove sạch sẽ, rồi cài lại và dùng reset như hướng dẫn :)

1. Bạn đang nói đến phần mềm nào?
2. Nếu là IDM, remove sạch sẽ, rồi cài lại và dùng reset như hướng dẫn :)
Công nhận bác hay ghê, cái cài là em post nhầm á, phải qua topic IDM mới đúng, vậy mà bác vẫn biết và trả lời :D. Cảm ơn bác :D

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Công nhận bác hay ghê, cái cài là em post nhầm á, phải qua topic IDM mới đúng, vậy mà bác vẫn biết và trả lời :D. Cảm ơn bác :D

Thực ra mình gặp trường hợp kiểu như bạn, comment nhầm topic nhiều rồi nên mình biết, với lại bị báo fake thì chỉ có IDM thôi chứ các phần mềm khác thì khó :D

SexyELF

Rìu Sắt Đôi
Tài khoản bị khóa
xin chào mod và các bạn , biết là lộn chỗ do ko muốn tạo topic ở ngoài nên zô đây ạ ^^, các bạn cho mình xin trình duyệt web giống cái Coowon hay tiện ích nào làm cho trình duyệt chơi dc nhiều acc game web ạ hoặc các bác chỉ em cách log acc mà lúc f5 lại ko bị mất acc . Cảm Ơn!

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
xin chào mod và các bạn , biết là lộn chỗ do ko muốn tạo topic ở ngoài nên zô đây ạ ^^, các bạn cho mình xin trình duyệt web giống cái Coowon hay tiện ích nào làm cho trình duyệt chơi dc nhiều acc game web ạ hoặc các bác chỉ em cách log acc mà lúc f5 lại ko bị mất acc . Cảm Ơn!

1. Tại sao bạn không dùng luôn Coowon?
2. Bạn dùng thử Opera GX chưa?

SexyELF

Rìu Sắt Đôi
Tài khoản bị khóa
ty bạn đã cmt,
Mình thích tính năng New Mutil-login Tab của coowon ad, Coowon hiện không update cũng như hỗ trợ Flash mới nữa
Opera GX cũng rất thích nhưng ko có tính năng mutil-login tab :(
Nên mới vào đây nhờ các Cao thủ đang xài rồi chia sẻ vài tiện ích có thể làm như Coowon ^^!

kenxpro

Búa Gỗ
bạn thử addon multi tab login chưa, mình k chắc hiểu đúng ý nhưng dùng addon đấy thì login được nhiều account facebook trên các tab khác nhau