[Thảo luận] Mua xe lần đầu nên chọn mua ô tô mới hay xe đã qua sử dụng? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

[Thảo luận] Mua xe lần đầu nên chọn mua ô tô mới hay xe đã qua sử dụng?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Chào mọi người, các bạn nghĩ như thế nào về việc mua xe ô tô cũ, nó có lợi ích gì khi mình mua, mình mới mua 1 con xe cũ, mình sẽ share một ít thông tin cho mấy bạn sắp và sẽ có ý định mua ô tô nhé.
  1. Giá bán xe ô tô thấp, tiết kiệm chi phí
  2. Thuế phí xe cũ thấp hơn khi mua xe mới
  3. Tâm lý sử dụng xe thoải mái hơn, phù hợp với tay lái mới
  4. Dễ nâng cấp lên dòng xe cao hơn.
Vậy lợi ích thật sự đến từ đâu:
Thứ nhất, mua xe đã qua sử dụng đóng lệ phí trước bạ chỉ 2%/ giá trị xe so với 10% khi mua xe mới. Như vậy, khách hàng sẽ tiết kiệm được 8%;
Thứ hai, chi phí sang tên, đổi biển đối với xe cũ chỉ hết khoảng 150.000 đồng so với cấp biển số mới tốn khoảng 11 triệu đồng
Thứ ba, nếu mua xe mới thì khi đưa xe ra khỏi hãng, chiếc xe đó đã mất 30- 40% giá trị, còn mua xe cũ thì tỷ lệ khấu hao thấp, chỉ từ 10-15%/1 năm.
Hiện nay trên thị trường cũng có rất nhiều nơi bán xe cũ uy tín tại Sài gòn chất lượng giá cả hợp lý như Anycar, tiến hưng, chợ xe cũ, Toyota đông sài gòn...v...v….
Hy vọng những thông tin trên sẽ giúp một phần nào cho các bạn

Sửa lần cuối:

xdtuangiao

Rìu Bạc Đôi
Chào mọi người, các bạn nghĩ như thế nào về việc mua xe ô tô cũ, nó có lợi ích gì khi mình mua, mình mới mua 1 con xe cũ, mình sẽ share một ít thông tin cho mấy bạn sắp và sẽ có ý định mua ô tô nhé.
  1. Giá bán xe ô tô thấp, tiết kiệm chi phí
  2. Thuế phí xe cũ thấp hơn khi mua xe mới
  3. Tâm lý sử dụng xe thoải mái hơn, phù hợp với tay lái mới
  4. Dễ nâng cấp lên dòng xe cao hơn.
Vậy lợi ích thật sự đến từ đâu:
Thứ nhất, mua xe đã qua sử dụng đóng lệ phí trước bạ chỉ 2%/ giá trị xe so với 10% khi mua xe mới. Như vậy, khách hàng sẽ tiết kiệm được 8%;
Thứ hai, chi phí sang tên, đổi biển đối với xe cũ chỉ hết khoảng 150.000 đồng so với cấp biển số mới tốn khoảng 11 triệu đồng
Thứ ba, nếu mua xe mới thì khi đưa xe ra khỏi hãng, chiếc xe đó đã mất 30- 40% giá trị, còn mua xe cũ thì tỷ lệ khấu hao thấp, chỉ từ 10-15%/1 năm.
Hiện nay trên thị trường cũng có rất nhiều nơi bán xe cũ uy tín tại Sài gòn chất lượng giá cả hợp lý như Anycar, tiến hưng, chợ xe cũ, Toyota đông sài gòn...v...v….
Hy vọng những thông tin trên sẽ giúp một phần nào cho các bạn, nếu hay hoặc có ích cho các bạn thì hãy like và share cho em nhé cả nhà.
Nếu mua xe mới nhờ đứng tên Cty thì cuối năm vẫn được hoàn thế. Chạy 3-5 năm mà ko lo hỏng hóc gì. Ngoài ra tâm lý xe mới vẫn sướng hơn xe cũ. Một số dòng xe mới giá hợp lý mà có thương hiệu như: Honda brio2019; Toyota Wigo 2019;.... Tầm 390tr là có con xe mới chạy rồi. MN cứ tính toán cho hợp lý. Bản chất mua xe cũ là tốt, tuy nhiên để thỏa thuận được mức giá hợp lý với giá trị xe, sự tin tưởng trong quá trình vận hành, bảo dưỡng định kỳ là khó và ko phải ai cũng tìm được câu trả lời thông minh trước khi mua một chiếc xe cũ về nhà.

giá 390tr mua được con mới là bao gồm tất cả chi phí phát sinh hay chưa bao gồm chi phí phát sinh, giá tầm đó thì bao gồm mấy loại xe, bạn có thể cho mình biết cụ thể được ko

xdtuangiao

Rìu Bạc Đôi
giá 390tr mua được con mới là bao gồm tất cả chi phí phát sinh hay chưa bao gồm chi phí phát sinh, giá tầm đó thì bao gồm mấy loại xe, bạn có thể cho mình biết cụ thể được ko
390 là giá lăn bánh của em toyota wigo 2019 bạn nhé. Honda brio2019 chưa có giá chính thức nhưng nếu cố thêm tầm 30tr thì cố gắng vay mượn trả dần. Múc em đó về chạy sướng hơn mua xe cũ. Xe cũ từ đời 2011 trở lên giờ mua lại cũng tầm giá 320 trở lên mới mua được. Nói chung cần nghiên cứu tránh hối hận. Mua xe mới 5 năm đầu tôi đảm bảo với bạn chỉ việc đổ xăng là chạy. Ko phải nghĩ trừ khi tay lái bạn yếu hoặc rủi ro trên trời ập xuống mới phải mất chi phí.

mình thấy xe cũ cũng tốt mà, mới lấy bằng lái xe hay lần đầu mua xe chạy con cũ tâm lý đỡ áp lực hơn xe mới, quan trọng là tỷ lệ khấu hao thấp hơn xe mới

xdtuangiao

Rìu Bạc Đôi
bạn lựa những đại lý bán xe cũ uy tín lớn mà mua, năm ngoái mình mua 1 con xe bên Anycar, đến nay chạy vẫn ổn
Bạn mua xe cũ loại gì? đời bao nhiêu? giá cả thế nào? Xe tư nhân chính chủ hay đã qua dịch vụ? quá trình vận hành, bảo dưỡng (dầu, mỡ...) ra làm sao.....?

ghitor

Gà con
Mua xe mới sẽ bớt đau đầu hơn vì mua xe cũ đòi hỏi phải biết hoặc có người biết xem hộ, dễ bị sự cố trục trặc, rồi sau này muốn thay xe thì xe cũ xử lý thế nào,...
Tất nhiên còn tùy khả năng kinh tế và sở thích nữa

tuy nói là xe cũ nhưng đa phần toàn xe chạy lướt ko hà, ko đến nỗi quá cũ đâu, quan trọng thủ tục xe cũ nhanh hơn và chi phí phát sinh ít hơn xe mới, ví dụ: bạn có 600tr, bạn chọn xe cũ thì có nhiều dòng xe cho bạn chọn + với chi phí phát sinh cũng nằm trong khoản tiền bạn đang có, còn xe mới thì hên xui thôi bạn cũng 600tr bạn mua dk chiếc bạn muốn nhưng chi phí phát sinh về giấy tờ bạn chưa cộng vào, dòng xe lựa chọn ko dk nhiều.
Thiết nghĩ mua dòng xe cũ ko phải là ko tốt

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.