Hỏi/ Thắc mắc - Thắc mắc về Wifi mesh? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Thắc mắc về Wifi mesh?

huga213

Gà con
Chào mọi người. Chả là em mới lắp internet Viettel gói SupperNet 5 dùng gia đình. Được mượn 3 pack mesh. Mà sao kỹ thuật lên setting giống kiểu Repeater quá. Có tới 4 tên Wifi khác nhau trong nhà luôn.1 tên của con Router chính và 3 pack thêm 3 tên khác nhau. Mình tưởng chỉ 1 tên truy cập Wifi thôi chứ ạ. Mong mọi người giải đáp thắc mắc giúp em.

HongHai

Rìu Chiến
Chào mọi người. Chả là em mới lắp internet Viettel gói SupperNet 5 dùng gia đình. Được mượn 3 pack mesh. Mà sao kỹ thuật lên setting giống kiểu Repeater quá. Có tới 4 tên Wifi khác nhau trong nhà luôn.1 tên của con Router chính và 3 pack thêm 3 tên khác nhau. Mình tưởng chỉ 1 tên truy cập Wifi thôi chứ ạ. Mong mọi người giải đáp thắc mắc giúp em.

4 wifi khác nhau là repeater rồi. bạn lấy mã hiệu 3 cục wifi dc mượn đó lên mạng search xem là loại gì có tính năng mesh không? Nếu có thì alo tổng đài CSKH trình bày yêu cầu, còn không có thì là repeater thôi

quadensatgai

Rìu Sắt
bạn gọi nhà mạng vào setup cho bạn luôn đi, mesh dùng 1 tên mới có ưu thế, chứ mỗi cục 1 tên thì phế :))