Thắc mắc về việc post link tại VN-Z | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thắc mắc về việc post link tại VN-Z

secpol

Rìu Chiến Bạc
@Administrator

Hiện mình đang sinh hoạt vui vẻ tại VN-Z thì đùng một cái thấy các Thông báo như hình bên dưới:

Mình đã đọc tại Nội quy diễn đàn và thấy có thông tin như hình bên dưới (chỗ tô vàng):

Vậy vấn đề mình thắc mắc ở đây là tại sao Topic của mình bị xóa link ở bài viết trong khi đó hai topic bên dưới không bị xóa?
Mã:
https://vn-z.vn/threads/anhdv-boot-bo-cong-cu-cuu-ho-may-tinh-chuyen-nghiep.16658/

https://vn-z.vn/threads/mcboot_vn-bo-cong-cu-tao-usb-hdd-boot-cho-hai-chuan-uefi-mbr_-v7-7-new-01-9-2021.20338/

Phân tích sâu hơn:

Hiện nay mình thấy các link external tại VN-Z đều là ở dạng rel=nofollow rồi mà vẫn còn sợ Member chèn link vào bài viết để tạo Backlink. Ví dụ:

Thông tin về Nofollow link theo Wiki:

Nếu trong bài viết chèn link theo kiểu như hình bên dưới thì site đích mới được hưởng lợi:

Mình đã check trong Google Search Console và không có một cái backlink nào có nguồn từ VN-Z trỏ về Website của mình.

Vậy mong Administrator xem xét lại Nội quy đã dược chỉnh sửa bổ sung ngày 08/11/2018.

Ngoài ra Admin cũng mình hỏi: Điều kiện nào để một bài viết được Sticky? (Hiện mình không hài lòng về MOD quản lý khu vực Hệ điều hành Windows)

Cảm ơn Administrator!

Sửa lần cuối:

NguoiNongDan

H A R D C O R D
Bác thới tíc xanh nói không hài lòng về MOD hệ điều hành, về họ xóa bài bác không báo trước hay do bác viện dẫn link web nên không hài lòng..
Cá nhân tôi thấy Box HĐH các Mod tuy cá tính, nhưng họ làm việc trách nhiệm và cật lực, tình cảm lắm rồi. Họ sticky bài vì bài đó quan trọng, hữu ích, nhiều người đang có nhu cầu tìm kiếm, nếu có quy định vậy mở 1 box ra, kéo từ trên xuống dưới, toàn là sticky sao, nên bớt sân si lại bác ơi, sống vui khỏe, thân thiện anh em.

Administrator

Administrator
Chào bạn
Mình xin trả lời một vài vấn đề

- Về việc post link : Dù mặc định diễn đàn để backlink là nofollow tuy nhiên việc dẫn link về web site các nhân hoặc ref đều có lý do. Đã có trường hợp chèn link nhằm mục đích cá nhân, quảng cáo với mục đích nào đó( mua bán, lợi dụng uy tín diễn đàn v.v.v..)
Mình biết có nhiều anh em tham gia sinh hoạt tại diễn đàn chỉ bởi niềm đam mê , thích học hỏi, chia sẻ.

Vì vâỵ từ trước đến nay VN-Z đều hạn chế việc dẫn link, trừ trường hợp là link nguồn, download,.v.v.v

- Về điều kiện sticky : thường các nội dung có ích , hay , hấp dẫn sẽ được sticky. Một số khu vực sticky vì được tài trợ, ưu tiên của Mod.

Cám ơn bạn đã góp ý.

secpol

Rìu Chiến Bạc
Cảm ơn @Administrator đã trả lời. Mình đã remove toàn bộ link dẫn nguồn ra ngoài dưới dạng link và toàn bộ interlink mình dẫn trong các topic do mình mở. Tất cả đều được chuyển sang dưới dạng text. Nhân tiện đây mình cũng đề nghị các MOD rà soát lại toàn bộ các post #1 và các post có link dẫn ra bên ngoài đều được phải remove để đảm bảo công bằng.

thuanpm

Moderator
Thành viên BQT
Cảm ơn @Administrator đã trả lời. Mình đã remove toàn bộ link dẫn nguồn ra ngoài dưới dạng link và toàn bộ interlink mình dẫn trong các topic do mình mở. Tất cả đều được chuyển sang dưới dạng text. Nhân tiện đây mình cũng đề nghị các MOD rà soát lại toàn bộ các post #1 và các post có link dẫn ra bên ngoài đều được phải remove để đảm bảo công bằng.
Nhiều bài viết lúc đầu làm đúng nội quy nhưng sau 1 thời gian thì lại sửa bài chèn link web của cá nhân vào nên nhiều khi vô tình ngang qua thì mới biết, ngày mai sẽ xoá link dẫn ra ngoài ở các bài viết của bác đưa ở trên, thanks!

Sửa lần cuối:

secpol

Rìu Chiến Bạc
Đề nghị @Administrator xoá giúp mình bài viết này
Mã:
https://vn-z.vn/threads/anhdv-boot-bo-cong-cu-cuu-ho-may-tinh-chuyen-nghiep.16658/

Lý do: bài viết của mình trong thread này:
Mã:
https://vn-z.vn/threads/xin-ban-windows-10-ltsc-ban-2022-goc.76021/#post-983613
bị xoá trong khi bài viết kia vẫn để link đến web khác.

Cảm ơn!

Santoso

Suppervisor Mod
Thành viên BQT
Nhiều bài viết lúc đầu làm đúng nội quy nhưng sau 1 thời gian thì lại sửa bài chèn link web của cá nhân vào nên nhiều khi vô tình ngang qua thì mới biết, ngày mai sẽ xoá link dẫn ra ngoài ở các bài viết của bác đưa ở trên, thanks!
Có thể bổ sung thêm việc bài viết có sửa chữa sẽ tự chuyển sang chế độ kiểm duyệt như bên nhóm/group facebook không ta.