Hỏi/ Thắc mắc - Thắc mắc về vấn đề chia sẻ video? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Thắc mắc về vấn đề chia sẻ video?

xxxiiimmm

Gà con
Xin phép AD và MOD.

Chuyện là như thế này. Hiện tại mình có ý đinh làm website chia sẻ video, video được upload lên Youtube, Vimeo,...
xong copy link lên website của mình.

Mình thắc mắc là khi mình đăng những video có bản quyền,
và upload lên website của mình thì mình có phạm luật hay không?

Mong mọi người giải ngố giúp với. :)

Cảm ơn mọi người nhiều.

Cloud

Administrator
Trước tiên video vi phạm của bạn khó sống trên các nền tảng coi trọng bản quyền là Youtube và Vimeo. Nên việc nhúng vào website bạn chắc chắn là khó khăn trăm bề.

xxxiiimmm

Gà con
Vậy mình chia sẻ video từ youtube thông qua link nhúng thì có xem là hành vi phát tán và có phạm luật không?

xxxiiimmm

Gà con
Có hết bạn nhé.
khó nhỉ, định làm cái web chia sẻ video hài hước, mn có thể đăng tải, chia sẻ video các kiểu.
nhưng kiểu này chắc ý tưởng biến thành mây khói rồi {too_sad}

wiliamnewman

NCNL- Tôi đang nghĩ gì và đang tìm kiếm điều gì ?!
miễn là các điều khoản của YouTube cho phép, bất kỳ người dùng YouTube nào cũng có thể nhúng nội dung của bạn mà không cần phải xin phép bạn, bởi vì bạn đã GAVE quyền của họ chỉ bằng cách tải nội dung của bạn lên YouTube.

Hoặc, để biến nó thành người nhúng: nếu nội dung được công khai trên YouTube và nếu tính năng nhúng được bật trên video, bạn có thể 100% nhúng video vào nội dung của mình, miễn là bạn sử dụng của nó tuân thủ các điều khoản dịch vụ đầy đủ.
Nếu người đã tải lên video vô hiệu hóa nhúng thì họ đang nói rằng video này không được phép nhúng. Bạn không thể nhúng video ngay cả khi bạn thử; bạn sẽ phải khắc phục hạn chế bằng cách sử dụng iFrames hoặc bằng cách tải xuống và tải lên lại video, cả hai đều trái với các điều khoản dịch vụ. Điều tương tự cũng xảy ra với các hạn chế khác, như video này không có sẵn ở quốc gia của bạn.

Vậy theo mình nhúng là legal (hợp pháp).

đoạn trên mình google translate từ đây : https://blogpros.com/blog/2018/12/legal-embed-youtube-blog

xxxiiimmm

Gà con
miễn là các điều khoản của YouTube cho phép, bất kỳ người dùng YouTube nào cũng có thể nhúng nội dung của bạn mà không cần phải xin phép bạn, bởi vì bạn đã GAVE quyền của họ chỉ bằng cách tải nội dung của bạn lên YouTube.

Hoặc, để biến nó thành người nhúng: nếu nội dung được công khai trên YouTube và nếu tính năng nhúng được bật trên video, bạn có thể 100% nhúng video vào nội dung của mình, miễn là bạn sử dụng của nó tuân thủ các điều khoản dịch vụ đầy đủ.
Nếu người đã tải lên video vô hiệu hóa nhúng thì họ đang nói rằng video này không được phép nhúng. Bạn không thể nhúng video ngay cả khi bạn thử; bạn sẽ phải khắc phục hạn chế bằng cách sử dụng iFrames hoặc bằng cách tải xuống và tải lên lại video, cả hai đều trái với các điều khoản dịch vụ. Điều tương tự cũng xảy ra với các hạn chế khác, như video này không có sẵn ở quốc gia của bạn.

Vậy theo mình nhúng là legal (hợp pháp).

đoạn trên mình google translate từ đây : https://blogpros.com/blog/2018/12/legal-embed-youtube-blog
cảm ơn bạn, bạn giải thích rất chi tiết. ????
mình cũng nghĩ video trên youtube mình nhúng vào sẽ không sao, vì nếu vi phạm thì bên youtube vi phạm mình chỉ là người chia sẻ lại.
nhưng không chắc chắn, search trên mạng cũng mong lung qua, đành lên đây tham khảo ae.
cảm ơn bạn nhiều nhé.

ducuong

Group Partner
Đại tiện ở đây, anh em cho mình hỏi, có plugin nào hỗ trợ xem link torrent trực tiếp trên web không?.
Ngày trước mình có được biên tập 1 trang phim xxx của Tàu Khựa, nhưng cũng lâu quá rồi và cũng ko biết chúng nó dùng công cụ gì.
tuy nhiên, có mỗi 1 điều là, chúng nó chỉ dùng linkTorrrent chứ ko dùng video upload trực tiếp từ server của chúng nó, hoặc chúng nó chủ động chia sẻ qua torrent. Giờ ko biết ứng dụng nào có thể hỗ trợ nền tảng web nhúng và xem trực tiếp link torrnent từ trang quản trị nhỉ.

Anh em ai am hiểu về cái này hem, cho mình xin thông tin về ứng dụng đó với.