Hỏi/ Thắc mắc - Thắc mắc về digital license Windows 10 enterpise LTSB 2016? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Thắc mắc về digital license Windows 10 enterpise LTSB 2016?

hvt489

Búa Gỗ
Thắc mắc về Window 10 enterpise LTSB 2016, mình dùng tool lấy digital licence rồi linked tài khoản Microsoft. Xong mình cài lại win, đăng nhập tài khoản mà nó vẫn báo lỗi kích hoạt nhỉ. Mấy bản win bình thường đăng nhập là được ngay. Bản enterpise thì bấm vào troubleshoot cũng lên. mà bản LTSB này bấm vào toàn unable

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Nếu đã có Digital trước >Cài đặt lại LTSB 2016 phải nhập key gen LTSB mới kích hoạt Digital lại.
NK96Y-D9CD8-W44CQ-R8YTK-DYJWX
Nếu vẫn không có Digital lại thì do lúc trước kích Digital sai.
Nhập key này bảo đảm 100% lên Digital chuẩn cơm mẹ nấu.
7GN97-FQ6DF-QBMYV-28KM2-76FCK

Sửa lần cuối:

hvt489

Búa Gỗ
Nếu đã có Digital trước >Cài đặt lại LTSB 2016 phải nhập key gen LTSB mới kích hoạt Digital lại.
[/spolier]
nhập key chạy ok luôn. nhưng cài lại win, đăng nhập tài khoản vẫn ko kích hoạt được mà lại phải nhập lại key lần nữa b ak ~~~~

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
cảm ơn bác, cho mình hỏi thêm là LTSB có tốt hơn LTSC không vậy bác
Về bản EnterpriseS 1809 là bản up từ 1607 do đó cải tiến nhiều thứ hơn
====
Vậy nhập key hết lượt cũng đc ak bạn
Bác ấy đã nói là cần phải nhập lại key GEN (generic) rồi , thế mà bạn còn đặt câu hỏi nữa !!!

hvt489

Búa Gỗ
====

Bác ấy đã nói là cần phải nhập lại key GEN (generic) rồi , thế mà bạn còn đặt câu hỏi nữa !!!
Hì, nếu đã giỏi đến mức biết như thế thì mình đã ko lập thớt này rồi. Tiện hỏi bạn key gen là gì thế (tiếng việt)

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT

Modelo

Rìu Chiến
Máy của mình cũng vậy, có digital licemse rồi mà khi cài đặt lại thì máy báo windows chưa kích hoạt, hôm nào rảnh lấy key gen của bác Chung kích hoạt xem sao

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Máy của mình cũng vậy, có digital licemse rồi mà khi cài đặt lại thì máy báo windows chưa kích hoạt, hôm nào rảnh lấy key gen của bác Chung kích hoạt xem sao
Trong các loại win10 chỉ duy nhất là pro edidtion là tự kích hoạt lại với máy đã có DIGITAL LICENSE . Còn lại các edition khác đều phải add key thủ công sau khi cài lại

mhalex

Búa Gỗ Đôi
[/spolier]
Em mới cài LTSB 2016 lần đầu, dùng key này mà ko kích hoạt được bác ạ. Giúp em với
0*80072ee2 ạ

Sửa lần cuối:

nghqua

Rìu Sắt Đôi
mình nhấn trouble cái nó tự nhận digital lis lại mà, nhấn troubleshot xong tắt luôn chứ nó còn chưa chạy xong nữa

nhoctom10

Búa Gỗ
====

Bản LSTB 2016 tốt hơn bản LSTC 2019 hả bạn? o_O