Hỏi/ Thắc mắc - Thắc mắc về đèn nguồn của card màn hình | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Thắc mắc về đèn nguồn của card màn hình

tuanhai01

Gà con
Ai có kinh nghiệm về card màn hình cho em hỏi chút ạ!
Bình thường các bác thấy card màn hình thường có cái đèn nhỏ màu trắng ở gần dây nguồn cấp cho card đúng không ạ? Trước đây thì đèn con card của em vẫn sáng bình thường, nhưng cách đây vài tháng thì nó tự nhiên tịt, nhưng card vẫn hoạt động bình thường.
Các bác cho em hỏi lỗi này có phải cảnh báo về mạch điện của card không? Vì theo em nghĩ nếu con card nó bình thường thì đèn nguồn nó không thể tự nhiên hỏng được. Em có gọi lên ASUS thì họ bảo nếu card vẫn hoạt động bình thường thì không sao. Nhưng nếu không yên tâm vẫn có thể mang đi bảo hành.
Card của em là GTX-1070-O8GB. Không biết có bác nào bị lỗi tương tự như em không? Mong các bác cho ý kiến để em biết đường tính trước mang đi bảo hành vì tháng 9 này là hết bảo hành rồi ạ. Chỉ sợ sau khi hết bảo hành nó ngỏm thì ko biết kêu ai :(

DatVl

Búa Đá
Vãi thật còn 5 tháng nữa thì xài tẹt ga đi ông, cuối tháng rồi bảo hành cũng chả sao {big_smile}

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Ai có kinh nghiệm về card màn hình cho em hỏi chút ạ!
Bình thường các bác thấy card màn hình thường có cái đèn nhỏ màu trắng ở gần dây nguồn cấp cho card đúng không ạ? Trước đây thì đèn con card của em vẫn sáng bình thường, nhưng cách đây vài tháng thì nó tự nhiên tịt, nhưng card vẫn hoạt động bình thường.
Các bác cho em hỏi lỗi này có phải cảnh báo về mạch điện của card không? Vì theo em nghĩ nếu con card nó bình thường thì đèn nguồn nó không thể tự nhiên hỏng được. Em có gọi lên ASUS thì họ bảo nếu card vẫn hoạt động bình thường thì không sao. Nhưng nếu không yên tâm vẫn có thể mang đi bảo hành.
Card của em là GTX-1070-O8GB. Không biết có bác nào bị lỗi tương tự như em không? Mong các bác cho ý kiến để em biết đường tính trước mang đi bảo hành vì tháng 9 này là hết bảo hành rồi ạ. Chỉ sợ sau khi hết bảo hành nó ngỏm thì ko biết kêu ai :(
Còn giờ thì y/c bảo hành đi. Trên bảo hành có ghi cháy nổ sẽ không bảo hành nên giờ cứ đêm bảo hàn đi. Nếu cửa hàng không chịu bảo hành thì tuyệt chiêu là: Đứng giữa showroom làm la làng ăn vạ yêu cầu đổi cái khác. Hết bảo hành ngủm thì mình sẽ phải tự mua cái khác.

tuanhai01

Gà con
Vãi thật còn 5 tháng nữa thì xài tẹt ga đi ông, cuối tháng rồi bảo hành cũng chả sao {big_smile}
Vâng mình cũng định hết dịch mới kêu đại lý đem đi bảo hành hộ :))
Còn giờ thì y/c bảo hành đi. Trên bảo hành có ghi cháy nổ sẽ không bảo hành nên giờ cứ đêm bảo hàn đi. Nếu cửa hàng không chịu bảo hành thì tuyệt chiêu là: Đứng giữa showroom làm la làng ăn vạ yêu cầu đổi cái khác. Hết bảo hành ngủm thì mình sẽ phải tự mua cái khác.
con này là mình đổi từ 1060 6gb bị lỗi, còn nguyên 2 năm bảo hành. Hãng kêu hết hàng con đó không đổi dc con mới nên deal với mình đổi 1070 còn 1 năm bảo hành. ai ngờ đổi con này về xong vài tháng tự nhiên chết đèn nguồn mới ngu người chứ.

ruoitrau

Búa Đá Đôi
cũng đang có 1 vga bị y hệt chủ thớt, thấy chạy bình thường nên mặc kệ. Dùng cả năm nay rồi chẳng sao nên cứ thế dùng tiếp

Daniel Nguyen

Búa Gỗ
Hàng mua nguyên box thì không nên để thợ Việt sờ tay vào, chết cái đèn đó cũng không ảnh hưởng gì đâu bạn. Bây giờ mang đi sửa được cái đèn hỏng các cái khác mới à ngu người ý. (góp ý cá nhân).

tuanhai01

Gà con
cũng đang có 1 vga bị y hệt chủ thớt, thấy chạy bình thường nên mặc kệ. Dùng cả năm nay rồi chẳng sao nên cứ thế dùng tiếp
mình cũng chạy bình thường nhưng không hiểu có ảnh hưởng gì không nữa :D
Hàng mua nguyên box thì không nên để thợ Việt sờ tay vào, chết cái đèn đó cũng không ảnh hưởng gì đâu bạn. Bây giờ mang đi sửa được cái đèn hỏng các cái khác mới à ngu người ý. (góp ý cá nhân).
mình cũng nghĩ sửa cái này lại hỏng cái kia lắm :( nhưng trước có bảo hành thì phải bảo hành chứ bác chả lẽ mua về hỏng lại mang ra ngoài sửa..
Đèn LED đó bị hỏng thôi ko có gì.
:D
bác có chắc là không ảnh hưởng ko ạ? :))