Thắc mắc nhỏ: Vi phạm quy định về spam khi trả lời cảm ơn? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thắc mắc nhỏ: Vi phạm quy định về spam khi trả lời cảm ơn?

sieuviet

Rìu Chiến Vàng
Tính năng này chắc chắn sẽ bị loại bỏ trong thời gian tới.
=====

Tính năng LIKE xong bỏ LIKE sẽ được sửa lại trong thời gian tới bằng việc LIKE xong rồi không thể Unlike lại.
Nhưng đồng thời phải sửa được lỗi lile xong nhưng ko xem được nội dung ẩn (dù đã F5)

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Nhưng đồng thời phải sửa được lỗi lile xong nhưng ko xem được nội dung ẩn (dù đã F5)

Nói chung để sửa được lỗi này cần nhiều thời gian bạn ạ, Admin cũng đang cố gắng fix lỗi này trong thời gian sớm nhất tuy nhiên do nhiều vấn đề khác nhau tác động nên đến nay chưa hoàn thành. Trong thời gian tới hy vọng mọi thứ sẽ được đẩy nhanh tiến độ hơn.

thuanpm

Moderator
Thành viên BQT
bài nào cần bình luận để thấy thì tôi đều bỏ qua , tôi thấy n rất là nhảm và rác
Đúng vậy bác ạ, mình chưa trải nghiệm thì đã biết gì đâu để mà bình luận.

Cho mình hỏi bạn up 1 cái gì đó hữu ích lên share cho a e, ở dưới muốn thấy nội dung ẩn phải like và bình luận, sao bạn ko thêm vào phải like và bình luận như thế nào luôn để cho mọi người hiểu.
Nếu các bạn thấy topic nào yêu cầu bình luận để thấy nội dung thì hãy click vào báo xấu để thông báo đến thành viên BQT xem xét xoá thẻ ẩn reply.

Shao

Junior Moderator
Thành viên BQT
có nhiều mod làm đúng rồi xoá những member spam vô ý nghĩa , mình thấy nhiều bạn không thấy trả lời cho chủ topic mà hay kèm theo trích dẫn đưa vào trả lời không nói nên lời

boyqn92

Gà con
Mình cũng thấy có chút vấn đề với việc delete cmt cảm ơn.

Bản thân tham gia VN-zoom từ 2009, cũng trải qua thời kỳ lượng user online hàng chục nghìn người một lúc. Thật sự lúc đó diễn đàn khá nhộn nhịp. Hiện tại vào VN-Z thấy mọi thứ khá trầm lắng. Bản thân thấy việc cmt cảm ơn người đăng là hành động đẹp, ngoài ra nó còn giúp cho người sau thấy nội dung post này hiện còn sử dụng được. Bên cạnh đó còn tăng tương tác diễn dàn giữ chân người dùng.

VD hôm qua mình lướt các topic share key win, ngoài những post key và xin key vô hồn thì không có nội dung gì khác. Mình đồng ý việc này để tập trung nội dung topic tránh bị loãng. Tuy nhiên, vị trí người dùng mình lại không biết các key này có từng dùng được hay không nên khi mình tìm được một key, đã quote lại post và cảm ơn vì đã sử dụng được key này. Cũng để đánh dấu cho người dùng sau key post này sử dụng được đỡ mất thời gian tìm kiếm giữ một rừng post key chết.

Mình nghĩ các bạn mod nên xem xét lại cách hoạt động để cùng đưa diễn dàn ngày càng phát triển.

Lần nữa mình cảm ơn các ae đã bỏ thời gian công sức tạo một nơi thật sự có ích để hỗ trợ các ae ngoài ngành như mình khi lọ mọ đụng vào cái máy tính.

Trân trọng.

Hamano Kaito

Moderator
@boyqn92 | Mình ko đồng ý nếu vào Topic chỉ để nói mỗi 2 chữ "Cảm Ơn" vì sao:
  • Đã có nút likes rồi (các hành động khác nữa). Cho nên cảm ơn bằng bình luận là ko cần thiết
  • Vào Topic mà toàn thấy bình luận "cảm ơn". Thực sự mất cảm tình
  • Nếu có thắc mắc thì hãy hỏi. Sẽ được giải đáp như vậy sẽ tốt hơn là ghi "cảm ơn"
------
Bây giờ ko như xưa nữa rồi bạn. Có các mạng xã hội có 4rum khác, blog cho nên sẽ ko được xôm tụ như xưa
Nhưng chỉ cần một vài tiêu chí ở 4rum này là đủ "an toàn và sạch sẽ". Một điều quan trọng nữa là "Miễn Phí" cho A/C/E về tất cả..

sonxoan

Gà con
Mình có quote báo key office blocked để cho mọi người biết. Một lúc sau thì bị xóa, mình quote lại thì lại bị khóa 7 ngày luôn lí do là tái phạm sau khi đã có nhắc nhở. Lần đầu xóa comment của mình thì mình không nhận được bất cứ thông báo nào. Thông báo key block cũng được coi là spam à, hơn nữa sự chậm trễ của thông báo làm mình bị ban 7 ngày. Mình nghĩ là cần lưu ý trong việc này, nếu như thành viên rảnh spam bài chắc cũng chả hơi đâu đi check key rồi post lên.

Attachments

29 KB · Lượt xem: 4

thuanpm

Moderator
Thành viên BQT
Mình có quote báo key office blocked để cho mọi người biết. Một lúc sau thì bị xóa, mình quote lại thì lại bị khóa 7 ngày luôn lí do là tái phạm sau khi đã có nhắc nhở. Lần đầu xóa comment của mình thì mình không nhận được bất cứ thông báo nào. Thông báo key block cũng được coi là spam à, hơn nữa sự chậm trễ của thông báo làm mình bị ban 7 ngày. Mình nghĩ là cần lưu ý trong việc này, nếu như thành viên rảnh spam bài chắc cũng chả hơi đâu đi check key rồi post lên.
Tôi là người đã xử lý trường hợp của bạn, bạn quay lại topic tổng hợp key window và office xem lại nội quy ở post #1. Tôi đã cảnh cáo bạn trước nhưng sau đó khoảng 15 phút bạn lại post tiếp nên mới bị khóa nick 7 ngày.

jablonec

Rìu Chiến Chấm
Key này tỷ lệ sống sót thấp lắm, có người mới post ra đã die rồi, bạn post lại thế này là spam rồi, thêm việc hiện thị key sẽ gây cho rum về vấn đề DCMA, nếu muốn báo key block bạn có thể báo xấu và BQT sẽ giải quyết, như mình đã nói, key này die nhanh lắm.

sonxoan

Gà con
Tôi là người đã xử lý trường hợp của bạn, bạn quay lại topic tổng hợp key window và office xem lại nội quy ở post #1. Tôi đã cảnh cáo bạn trước nhưng sau đó khoảng 15 phút bạn lại post tiếp nên mới bị khóa nick 7 ngày.
Xem phần đính kèm 25925
Mình nên hoàn thiện nội dung ở thông báo. Lý do ghi chung chung SPAM, SPAM + hiện key của thành viên khác => thông báo tới đã xóa lý do: SPAM. 2 trường hợp là chung 1 lỗi. Việc mình muốn thay đổi ở đây là cách thông báo tới thành viên .Mod không cần phải reply lại bình luận này.

sonxoan

Gà con
Key này tỷ lệ sống sót thấp lắm, có người mới post ra đã die rồi, bạn post lại thế này là spam rồi, thêm việc hiện thị key sẽ gây cho rum về vấn đề DCMA, nếu muốn báo key block bạn có thể báo xấu và BQT sẽ giải quyết, như mình đã nói, key này die nhanh lắm.
Mình không biết DCMA là gì. Cảm ơn bạn đã chỉ cách thông báo. Mình xin dừng vấn đề này ở đây, sau bình luận này các bạn vui lòng không reply lại mình. Trân trọng!

Hamano Kaito

Moderator
DCMA nói tóm gọn cho dễ hiểu là đạo luật bản quyền chống phần mềm cra-ck, hac-k,...... Con bot của google nó ghê lắm bạn ơi
Bạn ẩn mục đó đi nhưng nó vẫn có thể rà soát và đưa TOPIC hoặc 4rum vào vùng cảnh cáo liền. Bạn tưởng dễ ăn nhưng ăn ko dễ đâu

sonxoan

Gà con
DCMA nói tóm gọn cho dễ hiểu là đạo luật bản quyền chống phần mềm cra-ck, hac-k,...... Con bot của google nó ghê lắm bạn ơi
Bạn ẩn mục đó đi nhưng nó vẫn có thể rà soát và đưa TOPIC hoặc 4rum vào vùng cảnh cáo liền. Bạn tưởng dễ ăn nhưng ăn ko dễ đâu
Cảm ơn mình cũng tra google rồi. Mình cũng không định ăn gì đâu. Trân trọng!