Hỏi/ Thắc mắc - Thắc mắc/Hỏi Outlook trên windows 10 không thể đồng bộ (gửi/nhận) email bởi 1 số mạng | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Thắc mắc/Hỏi Outlook trên windows 10 không thể đồng bộ (gửi/nhận) email bởi 1 số mạng

• Thread starter killer113_1989
  • Ngày gửi
K

killer113_1989

Chào các bác,

Tình hình là em đang sài outlook (cả outlook trong bộ MS Office 16 và outlook mặc định của win 10) trên win 10 (64 bit, ver 1709 built 16299.248) để check mail và nhận gửi mail.

Mọi thứ vẫn suôn sẻ và bình thường cho đến khoảng 2 tuần trước, tự nhiên không thể đồng bộ email nữa, trên app nó báo send/receive email error.

Mình nghĩ app có vấn đề nhưng thực ra không phải, sau khi thử nhiều lần mới phát hiện là chỉ có dùng internet phòng mình (wifi or mạng dây) thì mới k thể đồng bộ được, còn vác lap ra chỗ nào khác bắt wifi hay cắm mạng dây đều đồng bộ bình thường.

Vậy nguyên nhân là do mạng phòng mình bị gì đó mà k check mail bằng outlook được. Vẫn dùng internet bình thường, vẫn vô mail bằng trình duyệt web bình thường nha mấy bác.

Các bác biết thì chỉ em cách khắc phục với nha

Cảm ơn các bác nhiều!