[Thắc mắc/Hỏi] Lỗi khi cài đặt Win XP trên máy ảo VMWare | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

[Thắc mắc/Hỏi] Lỗi khi cài đặt Win XP trên máy ảo VMWare

• Thread starter Darkness_TuanHT
  • Ngày gửi
D

Darkness_TuanHT

Mình sử dụng VMWare để cài đặt máy ảo để sử dụng một số phần mềm chuyên biệt chỉ sử dụng được trên win xp 32 bit.
Nhưng khi cài đặt win trên máy ảo thì mình gặp sự cố như sau:
- Cài đặt win bằng cách cài win xp mới hoàng toàn từ file iso thì khi cài đặt xong sử dụng thì win xp trên máy ảo bị chậm, lag, k mượt.
- Nhưng nếu mình sử dụng file image .vmdk mà có người share trên mạng thì lại sử dụng mượt mà. Nếu bạn nào bảo máy mình cấu hình yếu không đủ để chạy máy ảo thì k phải đâu. Đợt trước mình đã sử dụng bình thường nhưng do minh lỡ xoá mất file máy ảo rồi.
Nên giờ ai biết cách khắc phục lỗi ở trường hợp thì giúp mình với. Nếu k thì ai đang sử dụng hay có file image .vmdk đóng gói win luôn thì share mình với.
Cảm ơn nhiều

LL Stylish

Chờ ngày mai tới...
Cài VMWare Tools Vào nha bạn

malemkhoang

Rìu Chiến
Cài win XP trên win 7, cách cài đặt win xp mod trên win 7

Nếu muốn cài đặt Win XP trên Windows 7 bạn có thể sử dụng rất nhiều phương pháp khác nhau. Tuy nhiên đơn giản nhất và hiệu quả nhất có lẽ phải kể đến cài đặt Win XP Mod trên Win 7

Win XP Mod là tính năng cho phép người dùng giả lập Win XP ngay trên Win 7. Sau khi cài đặt bạn sẽ có một cửa sổ chạy Win XP. Tại đây bạn có thể chơi game, sử dụng phần mềm hoặc các công cụ chỉ chạy được trên phiên bản Windows cũ này.

Chuẩn bị

- Phần mềm Win XP Mode

- Phần mềm giả lập VMWare

Cài đặt win XP trên win 7 - Hướng dẫn cài đặt win xp mod trên win 7

Bước 1: Download và cài đặt Windows XP Mode

Đầu tiên bạn truy cập VÀO ĐÂY, tiếp đến download Win XP Mode về máy.

Sau khi download 2 tệp (như trong hình), bạn tiến hành cài đặt như thông thường.

Bước 2: Download và cài đặt VMWare.

Bạn download VMWare về máy tính.

Tiến hành cài đặt như thông thường. Sau khi hoàn tất, bạn khởi động lại máy tính qua nút Restart Now.

Bước 3: Thêm Win XP Mode vào VMware

Mở phần mềm VMware lên, tại đây bạn chọn File > Import Windows XP Mode VM.

Lúc này quá trình cài đặt sẽ diễn ra. Sau khi hoàn tất bấm Close để đóng.

Sau khi quá trình trên hoàn tất bạn sẽ nhìn thấy Windows XP Mode xuất hiện trong VMware Player.

Lúc này bạn cài đặt Windows XP như thông thường hoawcjc tham khảo thêm trên mạng.

Sau khi cài đặt bạn đã có được phiên bản Win XP ngay trên Win 7 của mình.

Sau khi cài đặt bạn có thể sử dụng Windows XP để chạy các phần mềm hoặc game cũ. Có điều, dù cơ chế ảo hóa tốt đến đâu đi chăng nữa thì các thao tác, đồ họa, và trải nghiệm cũng không thể giống như máy thật được. Bên cạnh ảo hóa bằng VMWare thì có thể sử dụng Virtualbox để thay thế.
(ST)