Hỏi/ Thắc mắc - Thắc mắc/Hỏi Không thể vào được facebook từ pc | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Thắc mắc/Hỏi Không thể vào được facebook từ pc

• Thread starter kelangdu
  • Ngày gửi
K

kelangdu

Chào các bác !
Các bác ạ, tình hình là suốt 3 hôm nay không hiểu tại sao máy em không thể truy cập được vào trang facebook.com. Máy em cũng khỏe chứ đâu phải yếu. Vào trang nào cũng chạy ầm ầm nhưng cứ đánh từ khóa facebook.com vào là báo trang này bị lỗi không thể vào được, tài khoản của em không bị khóa, đăng nhập máy ở công ty vẫn vào ầm ầm, cứ về máy nhà là chịu thua. Em tắt hết luôn cả các loại chặn, block quảng cáo các thứ, đổi luôn cả DNS, dùng cả trình duyệt khác ( em dùng chrome )... vẫn đều không thể vào nổi... Và em dùng mạng VNPT, ấy thế mà máy tính không vào được nhưng điện thoại bắt wifi thì vẫn vào ầm ầm. Thế mới tài chứ lại. Các bác có biết là nó bị làm sao ko ?

oversoul

Gà con
bạn mở file hosts trong thư mục mình ghi bên dưới bằng notepad rồi xóa hết mấy dòng có số 127.0.0.1 đi xem. nhớ bấm nút save nhé

đường dẫn:
C:\Windows\System32\drivers\etc