Hỏi/ Thắc mắc - Thắc mắc/Hỏi Hỏi về cách sử dụng Undervolt Intel | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Thắc mắc/Hỏi Hỏi về cách sử dụng Undervolt Intel

• Thread starter cau2nhala
  • Ngày gửi
C

cau2nhala

Tình hình là em dùng MSI Laptop 17 in i7-7700HQ GTX 1060 test PUBG và GTA V bật max quạt CPU nhiệt độ giao động, 78>86 độ C, GPU: 69>75 độ C, em muốn dùng thử UnderVolt của Intel bác nào biết chip i7-7700HQ chỉnh mv bao nhiêu là phù hợp thì cho em xin cái thông số :)

- Và cho em hỏi luôn là dùng Undervolt thì nó có làm giảm FPS không?? tụt hiệu năng hay vv.vv gì không cảm ơn

IT Lover

Rìu Sắt Đôi
Former Moderator
Nếu bác muốn undervolt thì chắc hẳn là bác đang muốn làm giảm lượng nhiệt toả ra từ GPU và CPU. Điều này đồng nghĩa với việc giảm hiệu năng còn giảm bao nhiều còn tùy thuộc vào bác muốn giảm như thế nào. Còn cách làm thì em cũng không biết rõ lắm.

vanesaluca

Gà con
Undervolt không hề làm giảm hiệu năng của bác mà ngược lại còn tăng hiệu năng trong 1 số trường hợp nhé :3. Undervolt nó chỉ giảm điện thế dư thừa vào CPU của bác. Khi mà bác giảm quá ko cung cấp đủ điện nó ko tụt xung mà bị màn hình xanh luôn. Còn nếu như để voltage như cũ có khả năng sẽ bị power limit throttling --> tụt xung, undervolt sẽ giải quyết vấn đề này cho bác. Và sẽ làm cho CPU của bác mát hơn :3.

IT Lover

Rìu Sắt Đôi
Former Moderator
Undervolt không hề làm giảm hiệu năng của bác mà ngược lại còn tăng hiệu năng trong 1 số trường hợp nhé :3. Undervolt nó chỉ giảm điện thế dư thừa vào CPU của bác. Khi mà bác giảm quá ko cung cấp đủ điện nó ko tụt xung mà bị màn hình xanh luôn. Còn nếu như để voltage như cũ có khả năng sẽ bị power limit throttling --> tụt xung, undervolt sẽ giải quyết vấn đề này cho bác. Và sẽ làm cho CPU của bác mát hơn :3.

Mỗi ngày lại học thêm thứ mới... cảm ơn bác đã chia sẻ