Hỏi/ Thắc mắc - Text document lỗi mất dữ liệu sau khi lưu? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Text document lỗi mất dữ liệu sau khi lưu?

Duycoy

Gà con
text document lỗi mất dữ liệu sau khi lưu : 9 xác là lưu rồi mở lại k bị mất nhưng sau khi tắt máy khởi động lại thì lỗi mất hết dữ liệu như sau :
;DO NOT DELETE THIS LINE*** version=1 ***, tôi để ý là khi lưu ở dòng EncodingUnicode nhưng tắt máy mở lên là HTF-8

p/s cao nhân chỉ giáo bị lỗi ra sao cách khắc phục thế nào với mình dùng win7 nhé

Mtdev

Junior Moderator
bạn xem file đó có thiết lập là read only không? hoặc ổ cứng của bạn có bị đóng băng ổ không nếu bị đóng băng nó sẽ khôi phục về dữ liệu ban đầu đấy

Duycoy

Gà con
bạn xem file đó có thiết lập là read only không? hoặc ổ cứng của bạn có bị đóng băng ổ không nếu bị đóng băng nó sẽ khôi phục về dữ liệu ban đầu đấy
khôngRead only or Hidden gì cả

Duycoy

Gà con
Bạn thử Copy qua ổ cứng khác rồi check lại xem còn bị không bạn .
chuyển sang ở khác k bị nhé, nhưng mún biết tại sao lại bị như vậy, ổ C bị gì ta .........có cách khắc phục k pro

gendleen

Búa Gỗ
chuyển sang ở khác k bị nhé, nhưng mún biết tại sao lại bị như vậy, ổ C bị gì ta .........có cách khắc phục k pro
Vậy file bạn cần edit là file hệ thống hay file cá nhân ? nếu là file hệ thống của win thì bạn cho mình xin tên file, còn file cá nhân thì cho mình xin đường dẫn file đó nha.

Duycoy

Gà con
Vậy file bạn cần edit là file hệ thống hay file cá nhân ? nếu là file hệ thống của win thì bạn cho mình xin tên file, còn file cá nhân thì cho mình xin đường dẫn file đó nha.
cái file text document tạo = cách "new= text documnet" rồi hiện ra desktop ấy, do mình note = cái đó thôi. trước k lỗi sau đó thì bị vậy

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Ko biết bạn dùng win gì , chứ WD của win10 khi setting bật tính năng bảo vệ mã tống tiền thì có thể là nó chẹn cổ tất cả các thứ

Duycoy

Gà con
Ko biết bạn dùng win gì , chứ WD của win10 khi setting bật tính năng bảo vệ mã tống tiền thì có thể là nó chẹn cổ tất cả các thứ
win7...............nhé, nó báo là "win hết hạn dc bảo vệ nữa rồi".......do thích win7 nên chưa đổi Win10