Hỏi/ Thắc mắc - Teamviewer khi tắt màn hình không hoạt động? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Teamviewer khi tắt màn hình không hoạt động?

trihai503

Gà con
Thì thao tác mò thôi bạn , vì màn hình tắt thì làm sao teamview nó thấy ĐÀNG ,
Muốn cho teamview nhìn được thì đừng tắt màn hình
Tắt màn hình nó thấy đc hết ngoại trừ cửa sổ ứng dụng nha bạn

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
tui đọc đi đọc lại mấy lần mới tạm hiểu sơ sơ bạn chủ topic nói gì, phải chi có chụp hình lại chắc sẽ dễ biết hơn, mà sao tắt màn hình rồi vẫn muốn teamview nhìn thấy được là sao ta
Vậy mới nói đó bác, tắt màn hình đi thì dùng teamview điều khiển cái gì cũng không biết nữa bác

duonglinh2

Rìu Bạc
đọc qua thì có thể hiểu thế này . bác chủ lấy máy khác teamview tới một máy tính đang tắt màn hình . và vẫn nhìn thấy màn hình kia bình thường nhưng các cửa sổ ứng dụng thì đen sì ( ví dụ xem 1 cái phim gì đó bí mật không muốn người khác thấy lịch sử truy cập trên máy đang sử dụng ) --> bác chạy quyền teamviewer với quyền admin xem sao

tigerbeer400

Rìu Sắt Đôi
Theo mình:
1. Máy chưa về chế độ nghỉ hoặc màn hình login windows thì tắt màn hình PC vẫn team đc
2. Máy về chế độ nghỉ, có màn hình login vậy bạn phải chỉnh option team view trên máy bị team( chố tab: security, windows login chọn all user, coi đuọc không. Mình trước co gặp trường hợp này, nhất là mấy có set mật khẩu user. Team vào y như rằng màn hình đen thui

quocanhbtv

Búa Gỗ
Mình bị trường hợp này rồi. Về bản chất mình nghĩ khi mình tắt màn hình, khả năng là card màn hình sẽ không hoạt động nên lỗi hiển thị. Tốt nhất là khi teamview ko nên tắt màn hình, rất dễ sinh mấy lỗi lặt vặt nữa...

trihai503

Gà con
Theo mình:
1. Máy chưa về chế độ nghỉ hoặc màn hình login windows thì tắt màn hình PC vẫn team đc
2. Máy về chế độ nghỉ, có màn hình login vậy bạn phải chỉnh option team view trên máy bị team( chố tab: security, windows login chọn all user, coi đuọc không. Mình trước co gặp trường hợp này, nhất là mấy có set mật khẩu user. Team vào y như rằng màn hình đen thui
Pc vừa tắt màn hình chưa sleep cũng vẫn bị bạn ah

trihai503

Gà con
đọc qua thì có thể hiểu thế này . bác chủ lấy máy khác teamview tới một máy tính đang tắt màn hình . và vẫn nhìn thấy màn hình kia bình thường nhưng các cửa sổ ứng dụng thì đen sì ( ví dụ xem 1 cái phim gì đó bí mật không muốn người khác thấy lịch sử truy cập trên máy đang sử dụng ) --> bác chạy quyền teamviewer với quyền admin xem sao
Tui treo game ở nhà,, đi làm dùng đt team về pc xem game thế nào thôi