Hỏi/ Thắc mắc - Teamviewer bị chặn 5 phút trên MacOS? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Teamviewer bị chặn 5 phút trên MacOS?

gonzo1982

Búa Gỗ
Hi anh em trên diễn đàn,

Hiện tại em đang dùng Teamviewer 15 bản cho MacOS nhưng do gần đây, em dùng nhiều và bị teamviewer cho vào danh sách hạn chế. chỉ có kết có 5 phút xong sau đó lại cấm 10 phút.

Không biết anh chị em có giải pháp nào không ? Em cảm ơn nhiều

thay đổi lại MAC của card mạng là hết bạn nhá, vì dùng trong khoảng thời gian cho phép là TV sẽ giới hạn bắt phải mua license, nếu không thì cài lại windows

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
có cái thay id teamviewer đó, gg thử đi, còn muốn kỹ hơn thì bạn gửi máy cho mình, mình làm cho, mua máy mới cài lại là hết bị

meebo

Rìu Vàng Đôi
Hi anh em trên diễn đàn,

Hiện tại em đang dùng Teamviewer 15 bản cho MacOS nhưng do gần đây, em dùng nhiều và bị teamviewer cho vào danh sách hạn chế. chỉ có kết có 5 phút xong sau đó lại cấm 10 phút.

Không biết anh chị em có giải pháp nào không ? Em cảm ơn nhiều
Đó gọi là bị bắt vì nó nghi ngờ 1 trong 2 bên xài Free mà cho mục đích thương mại. Cụ thể thì ví dụ như là máy mình teamview cho nhiều máy quá quá bị nó cho vào danh sách đen.

Cách xử lý: Gở bỏ teamviewer trên máy, download bản teamviewer đã repack về xài, trong bản repack dạng portable có file Reset Teamviewer ID, nếu Teamviewer xài mà bị bắt thì chạy file Reset là có ID mới và xài không bị bắt 5 phút nữa.

Lên google tìm theo từ khóa: TEAMVIEWER 12.0.181268 / 13.2.36215 / 14.7.1965 (REPACK & PORTABLE) lrepack kết quả đầu tiên là trang lrepack.ru vào đó tải bản 14 mới nhất TeamViewer 14.7.1965 Full / Portable / Host - 60,0Mb về khi cài chọn portable cho dễ thấy file Reset TeamID.

Sửa lần cuối:

gonzo1982

Búa Gỗ
Cảm ơn bác nhiều, nhưng em đã thử reset MAC address rồi mà vẫn bị, xoá hẳn đi, cài lại mới rồi vẫn bị.

Em đã gửi mail support cho bên Teamviewer nhưng vẫn đang chờ kết quả. Ngoài ra, e thấy còn có kiểu chạy teamview trên Virtual Machine nhưng thế này thì nặng máy quá, máy em đời cũ, chạy như vậy sẽ rất chậm hay bị quá tải.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Nếu ko chạy dc máy ảo thì sao bác ko thử cài song song windows , bác có gửi mail cũng chả giải quyết dc gì đâu , đây là cơ chế giới hạn dùng thử của teamview , xưa n cho free nhiều quá nên giờ n làm chặt hơn

meebo

Rìu Vàng Đôi
các bác có chú ý là máy thớt là máy Mac ko ?

Cảm ơn bác nhiều, nhưng em đã thử reset MAC address rồi mà vẫn bị, xoá hẳn đi, cài lại mới rồi vẫn bị.

Em đã gửi mail support cho bên Teamviewer nhưng vẫn đang chờ kết quả. Ngoài ra, e thấy còn có kiểu chạy teamview trên Virtual Machine nhưng thế này thì nặng máy quá, máy em đời cũ, chạy như vậy sẽ rất chậm hay bị quá tải.

Bác an tâm! đây nè, dẫn link qua bên bển luôn cho tiện vì bài của người ta viết có hình copy qua đây mà không hỏi ý kỳ lắm:
Reset Teamviewer ID for Mac do BìnBoong hướng dẫn

Nguồn Github đoạn mã được nhắc tới:
https://gist.github.com/zhovner/b1d72f3465c46e7b58a4ea42d625c3e8

Note: test chạy ok thì bạn làm bài viết chỉ cách reset lên diễn đàn luôn nhé :D
từ trang github của zhovner: "Works well on Mojave and TeamViewer v15. Just tested it. " <- Ngon đấy

Edit: sửa lại link

Sửa lần cuối:

gonzo1982

Búa Gỗ
Nếu ko chạy dc máy ảo thì sao bác ko thử cài song song windows , bác có gửi mail cũng chả giải quyết dc gì đâu , đây là cơ chế giới hạn dùng thử của teamview , xưa n cho free nhiều quá nên giờ n làm chặt hơn
Bác an tâm! đây nè, dẫn link qua bên bển luôn cho tiện vì bài của người ta viết có hình copy qua đây mà không hỏi ý kỳ lắm:

từ trang github của zhovner: "Works well on Mojave and TeamViewer v15. Just tested it. " <- Ngon đấy
cảm ơn 2 bác nhiều, em dùng bản 15 trên High Sierra mà khhông được, quả này chắc khó rồi :'(

meebo

Rìu Vàng Đôi
cảm ơn 2 bác nhiều, em dùng bản 15 trên High Sierra mà khhông được, quả này chắc khó rồi :'(
Xài MAC thì bạn nên làm quen với chế độ chạy lệnh :D những gì không can thiệp được bằng cách thông thường thì phải dùng thủ công. Có công mài sắt có ngày nên kim, xài quen đâm nghiện đấy.

gonzo1982

Búa Gỗ
Xài MAC thì bạn nên làm quen với chế độ chạy lệnh :D những gì không can thiệp được bằng cách thông thường thì phải dùng thủ công. Có công mài sắt có ngày nên kim, xài quen đâm nghiện đấy.
okay, cảm ơn bác, để e tìm hiểu thêm

phải xóa sạch team view trước khi đổi MAC mới được bạn à,

gonzo1982

Búa Gỗ
Hi, cảm ơn các anh em rất nhiều, em vẫn chưa tìm đã được cách khắc phục.

Em đã chạy teamviewer tạm thời trên máy ảo, chứ giờ để cài lại HĐH MacOS thì cũng hơi vất vả.

Nếu tìm được cách khắc phục thì e sẽ cập nhật thêm ^^

gonzo1982

Búa Gỗ

Edit: sửa lại link
Sorry anh em, làm theo cách này chuẩn 100% worked. Tuy nhiên cần thay đổi là không cần cài python.

Mà chạy qua Terminal, với câu lệnh sudo ./Teamviewer-change.py

Thank anh em nhiều

chilaphudu

Gà con
Sorry anh em, làm theo cách này chuẩn 100% worked. Tuy nhiên cần thay đổi là không cần cài python.

Mà chạy qua Terminal, với câu lệnh sudo ./Teamviewer-change.py

Thank anh em nhiều
Đoạn này " Teamviewer-change.py " là tên cái tệp mình tải về phải không bác\