Hỏi/ Thắc mắc - Tắt tính năng hiển thị favicon search google? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Tắt tính năng hiển thị favicon search google?

phuongtmp

Gà con
Chào mọi người! Hiện tại mình gặp một vấn đề không thể nào khắc phục được mong bạn nào biết giúp mình ạ.
Tình hình là mình có vọc vặc làm website bằng mã nguồn WordPress và cài đặt Plugin SEOPress, vấn đề mình gặp phải là giao diện kết quả tìm kiếm bị thay đổi. Nó hiển thị hình ảnh nhỏ favicon và di chuyển link điều hướng lên nhìn rất rối mắt. Mình đã tùy chỉnh tìm kiếm các kiểu mà cũng không trả nó về như củ được ngay cả mình cài mới windows lại cũng không được. Mình đính kèm ảnh để các bạn dễ nhận biết, mong cao nhân hay bạn nào biết có xem được bài viết này xin hướng dẫn giúp mình khắc phục.
Xin cám ơn mọi người.

rs_lyly2009

Moderator
Thành viên BQT
Theo tình hình thì cái Favicon là GG đang dần đưa vào kết quả tìm kiếm rồi...cho một số web..không phải lỗi máy đâu á.
Tham khảo

phuongtmp

Gà con
Theo tình hình thì cái Favicon là GG đang dần đưa vào kết quả tìm kiếm rồi...cho một số web..không phải lỗi máy đâu á.
Tham khảo
Cám ơn bạn đã phản hồi!
Cá nhân mình nghĩ là do google nó đồng bộ tài khoản của mình với một modules nào đó của SEOPress. Vì favicon chỉ hiển thị và thay đổi khi mình đăng nhập google, còn thoát tài khoản ra thì bình thường. Còn máy 100% không lỗi gì rồi.

rs_lyly2009

Moderator
Thành viên BQT
Kết quả tìm kiếm khi đăng nhập - không đăng nhập, thông thường là nó khác nhau, chứ không phải y hệt đâu.

GG đưa ra kết quả dựa trên cả thông tin cá nhân của người tìm kiếm.