Thảo luận - Tất cả trình duyệt đều không hiển thị quảng cáo | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Tất cả trình duyệt đều không hiển thị quảng cáo

leaderhero

Búa Đá
Xin chào, hiện tại vì một vài lí do mình muốn hiển thị quảng cáo (ví dụ GG, facebook,...) nhưng ko hiểu sao tất cả trình duyệt của mình đều không thể nào hiển thị quảng cáo như google display, facebook... (chỉ bị chặn đúng quảng cáo). Mình đã thử không bật plugin (đương nhiên ko cài ads block), tắt chương trình diệt virus, không có bật VPN, cài lại trình duyệt mới toanh luôn nhưng vẫn không hiển thị, mình sử dụng cả firefox, chrome, edge. Ae nào có gặp trường hợp như mình ko, xin hướng khắc phục. THANKS

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Nếu bản thân modem cài dns chặn qc thì thiết bị kết nối ko cần làm j hết . chỉ đội chạy ads kiếm tiền cần hiện chứ ng dùng càng chặn dc càng tốt 😅

leaderhero

Búa Đá
t
bạn yên tâm. bạn cài cốc cốc là sẽ có quảng cáo. trình duyệt chứa đến 80% là quảng cáo, chỉ có 20% là trình duyệt {baffle}
nếu vẫn không hiện quảng cáo thì………..pha này hơi bị đỉnh đấy
truoc có cài mà nó hiện thẳng QC lên Windows luôn nên xóa rồi. Mình ko cần kiểu QC đó, chỉ muốn hiển thị QC Google để xem các thiết lập có đúng ko

leaderhero

Búa Đá
Nếu bản thân modem cài dns chặn qc thì thiết bị kết nối ko cần làm j hết . chỉ đội chạy ads kiếm tiền cần hiện chứ ng dùng càng chặn dc càng tốt 😅
đi đến các nơi khác vẫn bị, chỉ trên PC thôi, còn mobile, tablet hay máy khác vẫn hiển thị QC bình thường

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Lần đầu tiên mình lại thấy 1 người cần quảng cáo đến như vậy, chắc đây là 1 dân code chuyên chặn ngược lại mấy trình block quảng cáo quá hoặc dân cày view gì rồi, bạn thử tháo luôn cái cfosspeed ra xem sao, tuy nó không phải là trình chặn quảng cáo, với lại nếu dùng Edge thì vào phần này để bật tính năng duyệt web bình thường, mỗi trình duyệt điều có cả.

vinhtruyen92

Rìu Vàng
avatar này là nữ, vậy có khi được 1 bro IT cao thủ nào block hết ad cho rồi nên đang ngạc nhiên chăng? :D

sonha

Búa Đá Đôi
Hình như cfosspeed có phần chặn quảng cáo thì phải. Từ khi lên win11 mình ko dùng do cfosspeed bị xung đột hệ thống với win11.

tinytn2003

Gà con
bạn thử dùng

Tor Browser or brave browser xem mình thấy 2 trình duyệt này chạy QC tốt hơn so với các trình duyệt khác...!

haxoma

Rìu Vàng Đôi
đi đến các nơi khác vẫn bị, chỉ trên PC thôi, còn mobile, tablet hay máy khác vẫn hiển thị QC bình thường
chắc có dính 1 cái gì đó liên quan chặn QC trên máy tính. không xúi cài lại win nhưng khoanh vùng nguyên nhân khó quá bạn ơi.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Giờ chỉ còn file hosts và ứng dụng có khả năng lọc mạng , bạn gỡ bỏ crosspeed và ktra lại file hosts đi nhé

leaderhero

Búa Đá
Lần đầu tiên mình lại thấy 1 người cần quảng cáo đến như vậy, chắc đây là 1 dân code chuyên chặn ngược lại mấy trình block quảng cáo quá hoặc dân cày view gì rồi, bạn thử tháo luôn cái cfosspeed ra xem sao, tuy nó không phải là trình chặn quảng cáo, với lại nếu dùng Edge thì vào phần này để bật tính năng duyệt web bình thường, mỗi trình duyệt điều có cả.

Xem phần đính kèm 40421
à mình chạy GG ads với adsense nên cần kiểm tra các quảng cáo. Cfos mình cài từ lúc mua máy vẫn hiển thị quảng cáo bình thường, chỉ khoảng thời gian gần đây mới bị, mình cũng đã tắt nó rồi nhưng vẫn ko hiển thị. :(
Mình sử dụng cả Chrome, Opera, Vivaldi luôn, điều ko nhận nên nghĩ vấn đề nó nằm ở sâu trong hệ thống chứ ko phải của Browser

sonha

Búa Đá Đôi
à mình chạy GG ads với adsense nên cần kiểm tra các quảng cáo. Cfos mình cài từ lúc mua máy vẫn hiển thị quảng cáo bình thường, chỉ khoảng thời gian gần đây mới bị, mình cũng đã tắt nó rồi nhưng vẫn ko hiển thị. :(
Mình sử dụng cả Chrome, Opera, Vivaldi luôn, điều ko nhận nên nghĩ vấn đề nó nằm ở sâu trong hệ thống chứ ko phải của Browser
thế b có pm diệt virus ko, Mình sử dụng kis thấy nó cũng có phần chặn quảng cáo.

leaderhero

Búa Đá
Giờ chỉ còn file hosts và ứng dụng có khả năng lọc mạng , bạn gỡ bỏ crosspeed và ktra lại file hosts đi nhé
à há, file host các địa chỉ gg ads bị trỏ tới 0.0.0.0, tắt đi thì hoạt động trở lại rồi. Thank bạn.

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
à há, file host các địa chỉ gg ads bị trỏ tới 0.0.0.0, tắt đi thì hoạt động trở lại rồi. Thank bạn.
địa chỉ là ads.google.com 0.0.0.0 hả bạn? Nhưng mà cái này chỉ chặn đc qc google thôi chứ nhỉ còn mấy cái khác đâu chặn đc nhỉ

leaderhero

Búa Đá
địa chỉ là ads.google.com 0.0.0.0 hả bạn? Nhưng mà cái này chỉ chặn đc qc google thôi chứ nhỉ còn mấy cái khác đâu chặn đc nhỉ
à các sub của tên miền doubleclick và googleadservices đó bạn, mình cài lậu spotify rồi nó tự add lúc nào ko hay, hèn chi ko hiện ads nữa. Mà chắc google nó phổ biến quá nên mình nghĩ nó chặn tất cả :D