Tập thể dục, chơi thể thao nhưng......đi bộ 500m cũng gọi gọi xe grab ? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Tập thể dục, chơi thể thao nhưng......đi bộ 500m cũng gọi gọi xe grab ?

heosuabeou

Búa Gỗ
Đồng nghiệp tôi thường khoe tập gym, tập tạ, chơi bóng chuyền,...khoe gê lắm nào là thể dục thể thao có lợi cho sức khỏe, nào là phòng ngừa bệnh tật, thể thao sẽ tạo giấc ngủ ngon,....rồi phê bình tôi không tập thể dục thể thao các kiểu. Nhưng khi đi ăn ở những quán cách vài trăm mét cũng gọi bằng được grab để đi không bao giờ chịu đi bộ. Đi làm từ nhà đến công ty chỉ hơn 800m cũng gọi taxi, hoặc phóng lên xe máy đi. Khi đó, tôi đến công ty làm bằng cách đi bộ thì bạn (đồng nghiệp) nhìn mình như sinh vật ngoài hành tinh, chạy xe ngang bảo đi đâu đấy xe đâu không đi ? đi bộ chừng nào mới tới ? đi bộ mệt sao làm nổi ? vô công ty thì xì xào bán tán giống như tôi rất khác người. Rất buồn, nhìn những con đường đi bộ ở nước ngoài, tôi mơ ước ở nước mình một ngày nào đó sẽ xem việc đi bộ đi làm là bình thường.

ảnh minh họa (nguồn internet)
p/s: Từ chỗ tôi ở tới chỗ tôi làm và quán ăn, đường đi rất thoáng và dễ đi bộ. Thật ra mình cũng hiểu ở Việt nam vỉa hè thường bị lấn chiếm rất khó đi bộ nhưng mình rất mong một ngày nào đó Việt nam cũng được như nước ngoài.

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
một câu chuyện rất thú vị nhưng bạn ơi bạn sống mà bạn phải quan tâm làm vừa lòng cả những người như vậy thì 24h/ngày ko đủ cho bạn đâu.
Làm cái nào mình thích và có ích cho mình là đc, chúc bạn luôn vui vẻ và vững tin với những gì mình lựa chọn.
Một Bếp lớn đang cháy bùng nó cũng phải bắt nguồn từ 1 que diêm

dangkitui

Búa Đá
Mình nghĩ việc đi bộ hay dùng xe đạp đi làm ở VN thì phụ thuộc vào vài yếu tố, ví dụ 2 điều như dưới đây là vấn đề mình gặp phải:
- Mình rất dễ bị đổ mồ hôi, nghỉ trưa đi ăn nếu đi bộ xa xa 1 chút quay về cty là y như tắm hơi, quần áo ẩm ướt, lại có mùi, ngồi máy lạnh là tiêu. Tương tự cho đi làm bằng xe đạp.
- Đường xá đông đúc dễ kẹt xe, đi làm cũng xa, xe đạp không tiện
Còn việc đi vài trăm mét mà cũng gọi taxi thì nhiều khi cần sự tiện lợi, tránh nắng mưa, đổ mồ hôi các kiểu. Hơn nữa nếu cty trả tiền taxi thì tội gì không khai thác :D
Tóm lại tùy vào mỗi người có cách sinh hoạt phù hợp thôi.

Shiny

Rìu Sắt
thật ra nó ko phải là vđ thể thao mà nó nằm ở thói quen khi đi lại , vd ban tối hoặc ban sáng ngta tập luyện mạnh rồi nên tg đi làm họ muốn để cơ thể thư giãn trc khi làm việc 1 ngày mới . Chưa kể đi làm xong họ có thể phóng xe đến chỗ tập hay chở bạn gái hay đi đâu đó ko về nhà , nếu ko có xe chở họ ko thể đi lại dễ dàng dc . Hay đồng nghiệp xe hỏng thì còn nhờ đồng nghiệp khác lai về hộ chứ đi bộ thì ko nhờ dc gì . Nếu đi bộ đi làm khoảng 800m như bạn nói cũng ko thể nói là thể dục dc vì như mình trc đi bộ hết hơn 2 tiếng hết 10 km còn chưa thấm vào đâu hay hồi cấp 2 đi bộ suốt đến trường cũng ko giảm béo đâu . Họ tập gym là vận động khá mạnh trong khoảng tg nhất định rồi nên cần có thời gian phục hồi chứ ko phải tập gym xong người tắm rửa 1 lúc là hồi phục như ban đầu đâu . Cái vấn đề đi lại nó rắc rối lắm chứ ko hệ thống như Nhật hay các nước tây âu dc nên muốn đi bộ như họ là khó . Nhiều khi đường đi bộ còn ko có do để xe chiếm hết vỉa hè , rồi các quán ăn dọn hết bàn ghế ra đường , người đi bộ phải xuống lòng đường làm càng ách tắc giao thông thêm .

James117

Gà con
Thời còn đi học mình còn đi bộ gần 2 chục cây từ Bạch Mai về Thường Tín. Rồi lần khác chục cây từ Thanh Trì về Thường Tín đây. Đi về muộn quá hết xe buýt cũng hết tiền chả làm gì dc. Chứ đi bộ vài trăm mét thì trẻ con nó cũng đi ngon chứ cần gì gọi Grab.

statistics

Moderator
Thành viên BQT
Mỗi ngày đi học em đều đi lội bộ trên dưới 3km ( đi và về ) vì đi xe bus, xong em đi phát động cho tụi bạn, và thế là bây giờ có 2-3 đứa đi bộ giống em.

Cơ bản em và lũ bạn muốn đi bộ vì tụi em ngồi quá nhiều, bụng mỡ nên không có bồ, mong sao đi đi lại lại cho bớt mỡ, tướng đẹp như nam vương để có một tia gì đó lọt vào mắt các nàng, chứ gái nhìn mình, mà đập vào mặt mấy bợn toàn mỡ nhìn là thấy ngán rồi.

Sẵn tại đây, tuyển các bạn nữ 19-20 tuổi làm bạn nha, hứa sửa máy tính free, hứa cho các bạn ôm eo mỗi khi đi xe và dựa vai lúc cần mà không tính phí. Chứ bình thường gái mà muốn ôm eo hay dựa vai thì xin lỗi có cho chúng tôi cũng thèm.