Hỏi/ Thắc mắc - Tạo usb boot win 8.1 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Tạo usb boot win 8.1

SenDalat9x

Rìu Sắt
Các bác cho em hỏi chút, win 8.1 thì chỉ việc copy các file trong file iso vào usb là đc chứ ko cần dùng tool gì đúng ko nhỉ?

Em xin cảm ơn!

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Các bác cho em hỏi chút, win 8.1 thì chỉ việc copy các file trong file iso vào usb là đc chứ ko cần dùng tool gì đúng ko nhỉ?

Em xin cảm ơn!
Với điều kiện USB của bạn đã được set active , còn muốn chắc thì dùng ultraiso mở file ISO ở thẻ bootable , write disk image

hoabattu1287

Rìu Chiến Chấm
Nếu không dùng phần mềm thì như cmt cảu bác @Sec0 đã nói rồi. Mà muốn setactive 1 là bạn dùng phần mềm quản lý ổ đĩa để set. Hoặc dùng chính trình cài đặt window để set ==> nhưng cách này đôi khi vẫn thiếu boot ==> gây lỗi win.

Vậy cho nên theo mình bạn nên dùng phần mềm thứ 3 để tạo usb cài win hoặc dùng winpe để cài.

Ví dụ bạn kham khảo ở link bài này mình chia sẻ là dùng mềm mêm chuyên biệt để tạo vì như vậy sẽ ít lỗi hơn:

Chúc bạn sớm tạo được usb cài window theo ý mình. Cần hỗ trợ thì ib hỏi ae ở diễn đàn.

https://vn-z.vn/threads/huong-dan-t...intousb-nhanh-gon-chi-tiet-by-vnz-tool.41517/

SenDalat9x

Rìu Sắt
Usb trước cũng từng làm usb boot sau đó format lại copy file vào vẫn cài đc win các bác ạ. =)) Vừa test xong.

Mà để chắc thì đã xài "windows-8-usb-installer-maker_102312" & thành công. Tks các bác.