Hướng dẫn - Tạo USB BOOT đa năng ẩn phân vùng chuẩn Legacy + UEFI | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Tạo USB BOOT đa năng ẩn phân vùng chuẩn Legacy + UEFI

Hiện nay có rất nhiều bộ USB Boot tràn lan trên mạng , Nhưng theo kinh nghiệm lâu năm của mình thì bộ DLCD BOOT vẫn là ổn định ,mượt mà và đầy đủ nhất.
Video dưới đây sẽ hướng dẫn các bạn tạo cho mình một chiếc USB BOOT đầy đủ chức năng , bất cứ ai cũng có thể làm được :
Link tải bộ DLCD BOOT + TOOLS nằm trong phần mô tả video

Sửa lần cuối:

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
của mình bị lỗi gì vậy nhỉ, phân vùng boot ẩn rồi, nhưng phân vùng NTFS nó hiện lên 2 ô giống như nhau

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Ngoài lề 1 tí, tụi mình xài bộ icon giống nhau đấy :v ..
Coi bộ bác mới cài bộ win giống mình do bác gì trong 4r share đúng ko

Bim Sponges

Rìu Vàng
Coi bộ bác mới cài bộ win giống mình do bác gì trong 4r share đúng ko
Tui đó giờ không xài Windows do các bác khác làm hoặc các bản ghost các kiểu, tui tự cài tự chỉnh để dùng thôi ;) .. bộ icon đó tên là Arc, không biết bản Regular hay Symbolic thôi :v .. vậy là bác xài bộ Win do các bác khác làm à, hehe.

của mình bị lỗi gì vậy nhỉ, phân vùng boot ẩn rồi, nhưng phân vùng NTFS nó hiện lên 2 ô giống như nhau
Đây là lỗi do explore gây ra bạn à.
Bạn vào regedit tìm đến key : HKEY_LOCAL_MACHINE > SOFTWARE > Microsoft > Windows > CurrentVersion > Explorer > Desktop > NameSpace > DelegateFolders
bạn tìm đến thuộc tính:
{F5FB2C77-0E2F-4A16-A381-3E560C68BC83}” hãy Kích chuột phải vào thuộc tính đó và nhấn “Delete” để xóa nó đi

Đây là lỗi do explore gây ra bạn à.
Bạn vào regedit tìm đến key : HKEY_LOCAL_MACHINE > SOFTWARE > Microsoft > Windows > CurrentVersion > Explorer > Desktop > NameSpace > DelegateFolders
bạn tìm đến thuộc tính:
{F5FB2C77-0E2F-4A16-A381-3E560C68BC83}” hãy Kích chuột phải vào thuộc tính đó và nhấn “Delete” để xóa nó đi
Bạn sửa được lỗi xuất hiện hai ổ usb chưa?