Tài khoản Qobuz, Tidal, Deezer dùng thử và hướng dẫn cách tự tạo tài khoản | Page 4 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Tài khoản Qobuz, Tidal, Deezer dùng thử và hướng dẫn cách tự tạo tài khoản

cuongarch

Rìu Vàng
Nghe nhạc stream online thì bộ ba trên là hết bài rồi. Cho đến giờ tớ chưa thấy có lựa chọn nào tốt hơn
Mình mới cài roon, trước không biết code redeem của bác Hamano Kaito chia sẻ mà vào thẳng website của nó thấy giá subscription dội quá nên quên luôn. Mới thử đã thấy quá hay.

pvthinhhh

Búa Gỗ Đôi
- Nhạc em thích là dòng nhạc Nhạc Thời đại mới là dòng nhạc tạo cảm hứng lạc quan và thư giãn và hai nhạc sĩ em thích là Danbi Và Eric Chiryoku , vì vậy em đã tải full album của 2 nhạc sĩ này Gồm:
+Danbi :
- 2009.03.02 1집 Drama
- 2009.08.04 Sweet Rain
- 2009.09.16 Romantic Grace
- 2009.11.20 Hello Mr. Christmas
- 2010.01.27 2집 Nangman Piano
- 2010.03.26 Odyssey
- 2010.07.05 Jealousy
- 2010.08.13 So Beautiful
- 2010.10.20 Nostalgia
- 2010.11.11 Symphonic Rain
- 2010.11.26 Cynical
- 2011.01.21 Snowy Flower Song E
- 2011.04.06 Rain
- 2011.06.22 Sick love
- 2011.07.13 3집 Love Is Pain
- 2011.08.24 단비 싱글 - 내 님은 어디에
- 2011.09.20 The Queen Of Season
- 2011.10.21 Tears In Pink Rain
- 2011.11.16 내 사랑은 한번도 쉰 적 없다
- 2011.12.05 단비, 서리 - The Dreamer
- 2011.12.12 단비, 서리 - 사랑 하고 싶은 날
- 2012.01.26 DanBi - 니가 내리던 하루
- 2012.02.28 DanBi - 휠리릴리
- 2012.04.19 爱情似花
- 2012.05.31 서정적인 음악
- 2012.08.10 Rainbow Melody
- 2012.08.29 I Love You

+ Eric Chiryoku :
- Summer In My Heart (2015)
- Spring Of Life (2006)
- Winter Story (2005)
- Autumn Journey (2012)

Đây là 2 bài nghe thử về nhạc sĩ trong thể loại nhạc thời đại mới này, nếu các bác nghe thấy thích muốn tải full thì rep cmt của em , em sẽ up nhạc lên gg drive rồi đưa cho các bác

Cuong1977

Rìu Chiến Chấm
- Nhạc em thích là dòng nhạc Nhạc Thời đại mới là dòng nhạc tạo cảm hứng lạc quan và thư giãn và hai nhạc sĩ em thích là Danbi Và Eric Chiryoku , vì vậy em đã tải full album của 2 nhạc sĩ này Gồm:
+Danbi :
- 2009.03.02 1집 Drama
- 2009.08.04 Sweet Rain
- 2009.09.16 Romantic Grace
- 2009.11.20 Hello Mr. Christmas
- 2010.01.27 2집 Nangman Piano
- 2010.03.26 Odyssey
- 2010.07.05 Jealousy
- 2010.08.13 So Beautiful
- 2010.10.20 Nostalgia
- 2010.11.11 Symphonic Rain
- 2010.11.26 Cynical
- 2011.01.21 Snowy Flower Song E
- 2011.04.06 Rain
- 2011.06.22 Sick love
- 2011.07.13 3집 Love Is Pain
- 2011.08.24 단비 싱글 - 내 님은 어디에
- 2011.09.20 The Queen Of Season
- 2011.10.21 Tears In Pink Rain
- 2011.11.16 내 사랑은 한번도 쉰 적 없다
- 2011.12.05 단비, 서리 - The Dreamer
- 2011.12.12 단비, 서리 - 사랑 하고 싶은 날
- 2012.01.26 DanBi - 니가 내리던 하루
- 2012.02.28 DanBi - 휠리릴리
- 2012.04.19 爱情似花
- 2012.05.31 서정적인 음악
- 2012.08.10 Rainbow Melody
- 2012.08.29 I Love You

+ Eric Chiryoku :
- Summer In My Heart (2015)
- Spring Of Life (2006)
- Winter Story (2005)
- Autumn Journey (2012)

Đây là 2 bài nghe thử về nhạc sĩ trong thể loại nhạc thời đại mới này, nếu các bác nghe thấy thích muốn tải full thì rep cmt của em , em sẽ up nhạc lên gg drive rồi đưa cho các bác

Bạn phải note acc mình muốn chứ :)

cuongarch

Rìu Vàng
Mình post tạm bài giới thiệu nhạc ưa thích vào đây để anh em hưởng ứng topic chia sẻ tk nghe nhạc của bác Cuong1977 và tinh thần chia sẻ âm nhạc của diễn đàn.
Hôm nay mình muốn nhắc lại nghệ sĩ guitar vô cùng tài năng người Pháp Nicolas de Angelis. Xuất phát từ classical, bộc lộ tài năng từ năm 16 tuổi, trở thành nhạc sĩ ưa thích của những ngôi sao nhạc pop và các nhà soạn nhạc từ lúc mới 18 tuổi, ông dần tự tạo phong cách riêng và trở thành đặc trưng của dòng nhạc lãng mạn trữ tình Pháp. Nổi tiếng ngay từ album ra mắt đầu tiên vào năm 1981 Song for Anna (rất quen thuộc và ưa thích ở VN trong thập niên 80, 90) các album sau này của ông đều thành công, được đón nhận nồng nhiệt.
Các bạn có thể tìm hiểu thêm trên mạng nếu muốn. Lý do mình đưa lên đây vì tình cờ mới nghe lại Nicolas de Angelis sau một thời gian rất lâu, cộng với chất lượng nhạc và dàn âm thanh tốt hơn trước, mình bỗng nhận ra một cảm xúc mới lạ giống như nhập vào được cảnh giới âm nhạc mà nghệ sĩ thể hiện đã đắm chìm vào. Âm nhạc dễ cảm nhận nhưng không dễ nhập tâm, nhiều giai điệu chỉ thoáng qua rồi thôi, nhưng có những giai điệu có thể khơi dậy mọi giác quan làm bạn bỗng dưng nổi da gà, cảm thấy "đứng hình" luôn. Thưởng thức nhạc cần sự tập trung, bạn sẽ thấy ngay sự khác biệt khi ngồi nghe nhạc ở thính phòng vì bạn đến đó chỉ để nghe nhạc. Âm nhạc cũng cực kỳ khó diễn tả. Bạn nghe một bản nhạc thấy hay mà nếu hỏi cũng chả biết nó hay ở chỗ nào, chỉ biết hay là hay. Nhưng không sao, việc đó dành cho những nhà biên tập phê bình âm nhạc mà bạn có thể tìm đọc nếu muốn. Khi bạn nghe nhạc nhập tâm, bạn sẽ nhận ra được những phút thăng hoa của người nghệ sĩ trong tác phẩm mà không phải ai cũng thể hiện ra được cái hồn của người soạn nhạc. Nhạc Nicolas de Angelis thể hiện có sức quyến rũ y như ngoại hình của ông, lãng mạn và thổn thức. Mặc dù không ra nhiều album lắm, discography khoảng 13 album trong 17 năm cho hãng thu âm Delphine Records (khá khiêm tốn so với gia tài hơn 50 albums của Francis Goya), tuy vậy ông đi khắp nơi biểu diễn. Hy vọng một lúc nào đó sẽ có hãng phát hành những album thu âm live performance chất lượng cao của ông. Một trong những dấu ấn trình diễn của ông mà mình rất kết là sự kết hợp với Richard Clayderman theo mình là cực chất vì hai người có sự đồng điệu trong phong cách thể hiện hòa hợp đỉnh cao.
Tiếc là trên Quobuz chỉ có 3 album của nghệ sĩ này mà trong đó một album chỉ cho nghe thử. Deezer có 2, Tidal chỉ có một. Các album của Nicolas de Angelis rất đáng giá sưu tầm vào kho nhạc nghe offline nên bạn nào có album chất lượng cao chia sẻ nhé.

nguyenvolam

Rìu Sắt
Em vừa thử tải 1 album ở 2 trang qobuz và tidal thì thấy rõ ràng dung lượng của bên Qobuz khác biệt: đúng 24bit-96k (~1.2gb), còn tidal thì hình như chất lượng cỡ CD dù file flac (~300mb), vậy mà trong một bài báo nó quảng bá tidal chất lượng khủng lắm :oops:.

Hôm qua em cũng lục sâu vào trong tidal xem mình có sót không mà một số "đồng đạo" nhạc cổ điển của mình cũng chọn mua tài khoản nghe nhạc online trên này, thì thấy lòi ra nguồn dữ liệu cũng dữ dằn và đồ sộ, phải vào explorer và tìm theo nghệ sĩ (chứ tác giả thì đúng là toàn album dạng collection) nó ra một nùi từ cổ chí kim, từ album đầu tay đến album sau cùng, có điều như đã nói là nó ko ghi chất lượng file phát như thế nào, nên cũng không biết được. Mà hình như theo bác Cuong1977 thì phải dùng đồ chuyên dụng giải mã chất lượng âm thanh mới xịn hơn?

Cuong1977

Rìu Chiến Chấm
Em vừa thử tải 1 album ở 2 trang qobuz và tidal thì thấy rõ ràng dung lượng của bên Qobuz khác biệt: đúng 24bit-96k (~1.2gb), còn tidal thì hình như chất lượng cỡ CD dù file flac (~300mb), vậy mà trong một bài báo nó quảng bá tidal chất lượng khủng lắm :oops:.
Tidal thì bạn phải chọn những album Master có chữ M. Khi setup app athame phải vào setting chọn chất lượng Hires. Đúng là MQA phải giải mã 2 lần mới đạt được chất lượng Hires (lần 1 bằng software như Roon, Tidal... và lần 2 bằng DAC hỗ trợ MQA
Hôm qua em cũng lục sâu vào trong tidal xem mình có sót không mà một số "đồng đạo" nhạc cổ điển của mình cũng chọn mua tài khoản nghe nhạc online trên này, thì thấy lòi ra nguồn dữ liệu cũng dữ dằn và đồ sộ, phải vào explorer và tìm theo nghệ sĩ (chứ tác giả thì đúng là toàn album dạng collection) nó ra một nùi từ cổ chí kim, từ album đầu tay đến album sau cùng, có điều như đã nói là nó ko ghi chất lượng file phát như thế nào, nên cũng không biết được. Mà hình như theo bác Cuong1977 thì phải dùng đồ chuyên dụng giải mã chất lượng âm thanh mới xịn hơn?
Tidal phải chọn album có chữ Master mới là hires
Thiết lập setting trong phần mềm download là Hires
MQA cần giải mã hai lần mới nghe được Hires (lần 1 bằng phần mềm Roon, Tidal...) và lần 2 bằng DAC hỗ trợ MQA

Cuong1977

Rìu Chiến Chấm
Mình post tạm bài giới thiệu nhạc ưa thích vào đây để anh em hưởng ứng topic chia sẻ tk nghe nhạc của bác Cuong1977 và tinh thần chia sẻ âm nhạc của diễn đàn.
Hôm nay mình muốn nhắc lại nghệ sĩ guitar vô cùng tài năng người Pháp Nicolas de Angelis. Xuất phát từ classical, bộc lộ tài năng từ năm 16 tuổi, trở thành nhạc sĩ ưa thích của những ngôi sao nhạc pop và các nhà soạn nhạc từ lúc mới 18 tuổi, ông dần tự tạo phong cách riêng và trở thành đặc trưng của dòng nhạc lãng mạn trữ tình Pháp. Nổi tiếng ngay từ album ra mắt đầu tiên vào năm 1981 Song for Anna (rất quen thuộc và ưa thích ở VN trong thập niên 80, 90) các album sau này của ông đều thành công, được đón nhận nồng nhiệt.
Các bạn có thể tìm hiểu thêm trên mạng nếu muốn. Lý do mình đưa lên đây vì tình cờ mới nghe lại Nicolas de Angelis sau một thời gian rất lâu, cộng với chất lượng nhạc và dàn âm thanh tốt hơn trước, mình bỗng nhận ra một cảm xúc mới lạ giống như nhập vào được cảnh giới âm nhạc mà nghệ sĩ thể hiện đã đắm chìm vào. Âm nhạc dễ cảm nhận nhưng không dễ nhập tâm, nhiều giai điệu chỉ thoáng qua rồi thôi, nhưng có những giai điệu có thể khơi dậy mọi giác quan làm bạn bỗng dưng nổi da gà, cảm thấy "đứng hình" luôn. Thưởng thức nhạc cần sự tập trung, bạn sẽ thấy ngay sự khác biệt khi ngồi nghe nhạc ở thính phòng vì bạn đến đó chỉ để nghe nhạc. Âm nhạc cũng cực kỳ khó diễn tả. Bạn nghe một bản nhạc thấy hay mà nếu hỏi cũng chả biết nó hay ở chỗ nào, chỉ biết hay là hay. Nhưng không sao, việc đó dành cho những nhà biên tập phê bình âm nhạc mà bạn có thể tìm đọc nếu muốn. Khi bạn nghe nhạc nhập tâm, bạn sẽ nhận ra được những phút thăng hoa của người nghệ sĩ trong tác phẩm mà không phải ai cũng thể hiện ra được cái hồn của người soạn nhạc. Nhạc Nicolas de Angelis thể hiện có sức quyến rũ y như ngoại hình của ông, lãng mạn và thổn thức. Mặc dù không ra nhiều album lắm, discography khoảng 13 album trong 17 năm cho hãng thu âm Delphine Records (khá khiêm tốn so với gia tài hơn 50 albums của Francis Goya), tuy vậy ông đi khắp nơi biểu diễn. Hy vọng một lúc nào đó sẽ có hãng phát hành những album thu âm live performance chất lượng cao của ông. Một trong những dấu ấn trình diễn của ông mà mình rất kết là sự kết hợp với Richard Clayderman theo mình là cực chất vì hai người có sự đồng điệu trong phong cách thể hiện hòa hợp đỉnh cao.
Tiếc là trên Quobuz chỉ có 3 album của nghệ sĩ này mà trong đó một album chỉ cho nghe thử. Deezer có 2, Tidal chỉ có một. Các album của Nicolas de Angelis rất đáng giá sưu tầm vào kho nhạc nghe offline nên bạn nào có album chất lượng cao chia sẻ nhé.

Post sang topic giới thiệu album nhạc hay đi bạn. Nếu upload được một album tiêu biểu thì càng tốt

phnam315

Gà con
Em chào chủ thread cũng như các anh em. Em thích nghe EDM, đặc biệt là nhánh House, cụ thể hơn là Deep house và Tropical house. Chắc cũng nhiều người biết tới Klingande khi nhắc đến genre này. Để tóm gọn về nhạc của Klingande thì có hai điều có thể tả được, một là album có tên "The Album" (2019) và hai là 3 chữ "chill khỏi bàn". Cái thứ hai ở trên có phần chủ quan, dưới đây là thông tin về "The Album" nhé các anh em.

Klingande - The Album (2019)
Thể loại: Deep house, tropical house
Số lượng: 18 tracks
"The Album" là album tổng hợp lại các track đã đem lại nhiều thành công cho Klingande gồm:
10. Jubel;
11. Punga;
13. RIVA (Restart the Game) (featuring Broken Back);
14. Losing U (featuring Daylight);
15. Somewhere New (featuring M-22);
16. Pumped Up;
17. Rebel Yell (cùng với Krishane);
18. Wonders (cùng với Broken Back);

cũng như các track được sản xuất mới:
01. Amsterdam (cùng với Bright Sparks);
02. By the River (cùng với Jamie N Commons);
03. Sinner (cùng với Stevie Appleton);
04. Simple Man (cùng với Goldfish);
05. Famous (featuring Call Me Loop);
06. Messiah (cùng với Bright Sparks);
07. Ready for Love (cùng với Joe Killington) (featuring Greg Zlap);
08. Alive;
09. Only Breath;
12. Verona.

Ở album này, ngoài những track đã sẵn làm nên Klingande, em chọn Amsterdam, By the River và Messiah là 03 sản phẩm thành công nhất trong 10 tracks mới. Trong khi ở "Amsterdam", Klingande cho thấy một nét giai điệu có phần hiện đại khi vẫn giữ vững phong cách tropical house thì ở "By the River" và "Messiah" lại là âm hưởng cổ điển hơn, chất chill rõ rệt hơn.

Hiện em đã tải được bản lossless của album này thông qua Deezer, nhưng vì muốn trải nghiệm thêm một platform mới nên mong anh Cuong1977 chủ thread giúp em một tài khoản Tidal ạ, e-mail của em là [email protected]. Em cảm ơn nhiều ạ!

Mong anh em thông cảm vì những sai sót trong bài đăng vì em mới lập tài khoản ạ.

Sửa lần cuối:

Cuong1977

Rìu Chiến Chấm
Em chào chủ thread cũng như các anh em. Em thích nghe EDM, đặc biệt là nhánh House, cụ thể hơn là Deep house và Tropical house. Chắc cũng nhiều người biết tới Klingande khi nhắc đến genre này. Để tóm gọn về nhạc của Klingande thì có hai điều có thể tả được, một là album có tên "The Album" (2019) và hai là 3 chữ "chill khỏi bàn". Cái thứ hai ở trên có phần chủ quan, dưới đây là thông tin về "The Album" nhé các anh em.

Klingande - The Album (2019)
Thể loại: Deep house, tropical house
Số lượng: 18 tracks
"The Album" là album tổng hợp lại các track đã đem lại nhiều thành công cho Klingande gồm:
10. Jubel;
11. Punga;
13. RIVA (Restart the Game) (featuring Broken Back);
14. Losing U (featuring Daylight);
15. Somewhere New (featuring M-22);
16. Pumped Up;
17. Rebel Yell (cùng với Krishane);
18. Wonders (cùng với Broken Back);

cũng như các track được sản xuất mới:
01. Amsterdam (cùng với Bright Sparks);
02. By the River (cùng với Jamie N Commons);
03. Sinner (cùng với Stevie Appleton);
04. Simple Man (cùng với Goldfish);
05. Famous (featuring Call Me Loop);
06. Messiah (cùng với Bright Sparks);
07. Ready for Love (cùng với Joe Killington) (featuring Greg Zlap);
08. Alive;
09. Only Breath;
12. Verona.

Ở album này, ngoài những track đã sẵn làm nên Klingande, em chọn Amsterdam, By the River và Messiah là 03 sản phẩm thành công nhất trong 10 tracks mới. Trong khi ở "Amsterdam", Klingande cho thấy một nét giai điệu có phần hiện đại khi vẫn giữ vững phong cách tropical house thì ở "By the River" và "Messiah" lại là âm hưởng cổ điển hơn, chất chill rõ rệt hơn.

Hiện em đã tải được bản lossless của album này thông qua Deezer, nhưng vì muốn trải nghiệm thêm một platform mới nên mong anh Cuong1977 chủ thread giúp em một tài khoản Tidal ạ, e-mail của em là [email protected]. Em cảm ơn nhiều ạ!

Mong anh em thông cảm vì những sai sót trong bài đăng vì em mới lập tài khoản ạ.
Đã gửi cho bạn :)

binna

Gà con
Qobuz thì em chưa được nghe online ( do ko có acc ), còn tidal, thì kể từ khi chơi Roon, đã đu theo mua gói Tidal Family, Tidal + Roon như cậu với mợ
p/s : nếu chơi Tidal, thì DAC phải giải mã MQA mới thấy hết "công lực" của Tidal

Cuong1977

Rìu Chiến Chấm
em xin giới thiệu đến các bác nghệ sĩ này Don Williams
link trên tidal đây ah https://tidal.com/browse/artist/5206
các bác nghe và đánh giá nhé, riêng em, thì thấy chất giọng trầm ấm tuyệt vời, nghe vào chiều tối rất hợp ah
Roon với Qobuz và Tidal như ông táo bà táo ấy :). Album trên Qobuz của ông này không có hires, tất cả là cd hết

Sửa lần cuối: