Hướng dẫn  Tạo tài khoản Dropbox 2Tb trong 1 năm

Cuong1977
Sẽ về free sau 2 tuần - 3 tuần, sau đó các bạn lại làm lại thì lại được 2Tb. Dữ liệu không bị xoá nhưng không upload thêm được nên các bạn cân nhắc nhé (theo như một số bạn đã từng đăng ký theo cách này).
Dropbox là nền tảng lưu trữ đám mây cho cá nhân và nhóm, cho phép lưu trữ tài liệu hoặc hình ảnh trên đám mây và có thể chia sẻ với những người khác khi cần. Điểm mạnh của Dropbox so với Gdrive và Onedrive là sử dụng đơn giản, đa nền tảng, tốc độ cao...
Khi bạn đã đồng bộ hóa với dữ liệu tài khoản dropbox, dữ liệu sẽ luôn có sẵn cho bạn, thậm chí ngoại tuyến có thể sử dụng chúng. Bản thân mình đã sử dụng dropbox khoảng 5-6 năm nay trước khi có Gdrive và Onedrive. Tuy nhiên, Dropbox chỉ cung cấp dung lượng lưu trữ miễn phí 2gb và tính phí 12 đô la mỗi tháng cho dung lượng 2TB.
Nâng cấp tài khoản miễn phí của bạn lên 2 Tb trong 1 năm, hết hạn thì tạo TK mới và di chuyển toàn bộ dữ liệu sang tk mới có lẽ còn an toàn hơn việc sử dụng cái tài khoản gdrive onedrive được chia sẻ miễn phí.
Các bước thực hiện như sau:
Bước 1: tạo tài khoản dropbox miễn phí, kích hoạt tài khoản
Nếu bạn đã có tk dropbox thì bỏ qua bước này
Bước 2:

Miễn trừ trách nhiệm: mình chỉ hướng dẫn cách tạo tài khoản còn dữ liệu là của các bạn. Theo cách này có thể được lâu hay nhanh tuỳ thuộc vào nhà cung cấp. Vì vậy nếu các bạn cần an toàn thì tốt nhất bỏ tiền ra mua :)
Một số hình ảnh chứng minh

Sửa lần cuối:
Trả lời

mrJaden

Rìu Bạc
thanks bạn, done!
chủ yếu là nếu sau 1 năm thì các dữ liệu over quota kia có bị xoá k hay vẫn vậy nhỉ?
Trc mình có reg team dropbox dc 5Tb thì phải, up hơn 400Gb giờ hết hạn mấy tháng thấy vẫn còn data, k bị xoá!

Sửa lần cuối:

thietkewebchuyen

Rìu Sắt Đôi
mình nghĩ là họ vẫn giữ và cảnh báo ta không cho ta upload lên thêm thôi chứ mấy thằng lớn không ai đi xóa bừa đâu!

sh123456

Rìu Sắt Đôi
Cảm ơn bác

romeovietnam

Búa Gỗ
Thanks bác nhé. Không biết khi hết thì dữ liệu vượt Quota có get về được ko nhỉ?