Hướng dẫn  Tạo tài khoản Dropbox 2Tb trong 1 năm

Cuong1977
Sẽ về free sau 2 tuần - 3 tuần, sau đó các bạn lại làm lại thì lại được 2Tb. Dữ liệu không bị xoá nhưng không upload thêm được nên các bạn cân nhắc nhé (theo như một số bạn đã từng đăng ký theo cách này).
Dropbox là nền tảng lưu trữ đám mây cho cá nhân và nhóm, cho phép lưu trữ tài liệu hoặc hình ảnh trên đám mây và có thể chia sẻ với những người khác khi cần. Điểm mạnh của Dropbox so với Gdrive và Onedrive là sử dụng đơn giản, đa nền tảng, tốc độ cao...
Khi bạn đã đồng bộ hóa với dữ liệu tài khoản dropbox, dữ liệu sẽ luôn có sẵn cho bạn, thậm chí ngoại tuyến có thể sử dụng chúng. Bản thân mình đã sử dụng dropbox khoảng 5-6 năm nay trước khi có Gdrive và Onedrive. Tuy nhiên, Dropbox chỉ cung cấp dung lượng lưu trữ miễn phí 2gb và tính phí 12 đô la mỗi tháng cho dung lượng 2TB.
Nâng cấp tài khoản miễn phí của bạn lên 2 Tb trong 1 năm, hết hạn thì tạo TK mới và di chuyển toàn bộ dữ liệu sang tk mới có lẽ còn an toàn hơn việc sử dụng cái tài khoản gdrive onedrive được chia sẻ miễn phí.
Các bước thực hiện như sau:
Bước 1: tạo tài khoản dropbox miễn phí, kích hoạt tài khoản
Nếu bạn đã có tk dropbox thì bỏ qua bước này
Bước 2:

Miễn trừ trách nhiệm: mình chỉ hướng dẫn cách tạo tài khoản còn dữ liệu là của các bạn. Theo cách này có thể được lâu hay nhanh tuỳ thuộc vào nhà cung cấp. Vì vậy nếu các bạn cần an toàn thì tốt nhất bỏ tiền ra mua :)
Một số hình ảnh chứng minh
Xem phần đính kèm 13077

Sửa lần cuối:
Trả lời

BLUECHATVN

Búa Đá
Thề là mình không biết :(. Dropbox có cái hay là khi mình đã upload lên thì nó không xoá nên kể cả về free thì vẫn download được, xem được chỉ không up thêm được thôi
Bạn cho mình hỏi cách để di chuyển toàn bộ dữ liệu từ tk dropbox cũ sang tk dropbox mới .
Mình mới dùng dropbox nên chưa biết ạ
Cảm ơn bạn!

Update là cách này không còn dùng được nữa nhé. Hiện Dropbox đã fix hoàn toàn và loại bỏ hình thức thanh toán Direct Debit đi.

beem34

Búa Đá
làm được nhưng giờ Dropbox truy vết rút ngắn ngày chưa đến 1 tuần là về lai tk free ngay mình lên được 3 lần trong 1 tháng nhưng cũng về free rất nhanh nên ko làm tiếp nữa . mà chắc có khi nó fix rồi thấy bác trên bảo hjjj

làm được nhưng giờ Dropbox truy vết rút ngắn ngày chưa đến 1 tuần là về lai tk free ngay mình lên được 3 lần trong 1 tháng nhưng cũng về free rất nhanh nên ko làm tiếp nữa . mà chắc có khi nó fix rồi thấy bác trên bảo hjjj

Bạn thử vào lại xem có hiện Direct Debit không? Mình vừa vào sáng nay thì không thấy hiện nữa, chỉ cho thanh toán bằng visa hoặc paypal.

dzoom

Búa Gỗ
Vẫn đăng ký được bình thường không biết hạn sử dụng lâu ko?