Hướng dẫn - Tạo số điện thoại ảo nước ngoài | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Tạo số điện thoại ảo nước ngoài

Cuong1977

Rìu Chiến Chấm
Một số trang web dịch vụ khi đăng ký yêu cầu phải có số điện thoại để xác nhận bằng SMS. Nếu sử dụng
View hidden content is available for registered users!
chẳng hạn thì không thể thành công (Ví dụ đăng ký Google Appstore tại Mỹ). Do đó mình xin giới thiệu và hướng dẫn tạo số điện thoại ảo để các bạn dùng để gửi sms hoặc thoại (đây là số điện thoại cá nhân của bạn, chứ không phải số public). Đó là dịch vụ GoDaddy SmartLine (yêu cầu: có điện thoại iOS hoặc Android, iOS có tài khoản tại Mỹ hoặc vùng khác có App GoDaddy SmartLine, đáng buồn là Vietnam không có app này, Android thì các bác vào các trang Apkpure ... để download)
Bước 1: Dùng VPN chuyển sang IP Mỹ (hoặc IP nước bạn muốn tạo số điện thoại
Bước 2: Truy cập trang
, Nhấn Try for free, Nhận đầu mã số điện thoại mà bạn muốn tạo (ví dụ (201) đối với IP Mỹ), sau đó Chọn số điện thoại mà bạn thích.
Bước 3: Đây là bước thanh toán, bạn phải sử dụng mã BIN để đăng ký, nếu đăng ký thành công bạn sẽ có 1 tháng sử dụng. Bước này do nội quy của diễn đàn mình không chia sẻ, nếu bạn có nhu cầu pm mình sẽ cung cấp :)
Bước 4: Số điện thoại dùng để kích hoạt, bạn có thể sử dụng số điện thoại từ trang này
để đăng ký, thành công 100%.
Bước 5: download App GoDaddy SmartLine và login, lúc này bạn phải sử dụng VPN sang địa chỉ IP Mỹ hoặc quốc gia bạn đăng ký mới chạy được app.
Thế là xong, hơi lằng nhằng nhiều bước nhưng hữu dụng khi bạn không thể sử dụng các trang sms tạm thời có số public được.
Cheers

Mtdev

Junior Moderator
hơi rắc rối nhỉ mà nó cho free có 1 tháng hơi chán. giờ có bác nào đăng ký dc google voice nữa không a :(

Cuong1977

Rìu Chiến Chấm
hơi rắc rối nhỉ mà nó cho free có 1 tháng hơi chán. giờ có bác nào đăng ký dc google voice nữa không a :(
Báo cáo bác là đã tạo thành công Google Voice bác nhé. Sử dụng số điện thoại đã đăng ký qua GoDaddy :)

tregiengchan

Rìu Sắt
Hơi loằng ngoằng bác ạ,
Mình thì luôn có 1 sim rác để đăng ký dịch vụ mà không tin tưởng cho lắm, thi thoảng lôi ra nhắn tin cho nó khỏi khóa số. Viettel thì 3 tháng không phát sinh cước thì nó mới khóa thì phải ;)

Cuong1977

Rìu Chiến Chấm
Hơi loằng ngoằng bác ạ,
Mình thì luôn có 1 sim rác để đăng ký dịch vụ mà không tin tưởng cho lắm, thi thoảng lôi ra nhắn tin cho nó khỏi khóa số. Viettel thì 3 tháng không phát sinh cước thì nó mới khóa thì phải ;)
Vấn đề không phải tạo số việt nam mà tạo số của nước khác như Mỹ chẳng hạn. Chứ VN thì tạo làm gì bạn. Hiện tại không có số điện thoại public nào có thể đăng ký được Gmail tại Mỹ, phải xác nhận bằng số điện thoại thật

Sửa lần cuối: