Nhờ tư vấn - Tạo 1 phân vùng ổ cứng để cài Kaspersky? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Tạo 1 phân vùng ổ cứng để cài Kaspersky?

huuhieu012345

Rìu Sắt
Chào các bác.
Em hiện có 1 key KIS cho 5 máy tầm hơn 1000 ngày. Key này là do em xin tại 4r của mấy anh Nga nên nhiều máy kích hoạt quá sẽ dẫn đến tình trạng "key đã quá giới hạn....". Do đó phòng trường hợp trong quá trình sử dụng máy có trục trặc sẽ cài lại win (hoặc nâng cấp lên win 10 khi có điều kiện về phần cứng).
Nếu cài mới lại sẽ bị mất key nên em định tạo 1 phân vùng ổ cứng tầm 20GB để trỏ địa chỉ cài Kaserpsky về ổ này (ví dụ ổ G), sau này có ghost win hay cài win mới thì làm ở ổ C. Như vậy thì khi win cũ hư, cài lại win khác/ win mới thì các Kaspersky từ ổ G chạy có được không vậy các bác? Kiểu như nó hoạt động hao hao giống PORTABLE vậy á, em có tìm hiểu thì thấy tại folder ProgramData của ổ C cài win có folder của Kaspersky, em nghĩ đây là các file update database thôi nên nếu cài ở máy mới thì có thể update lại được.
Về máy tình thì em không rành về khoản này, mong các bác đi trước có kinh nghiệm bình luận vấn đề này.
Thanks các bác.{big_smile}

Sửa lần cuối:

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Chào các bác.
Em hiện có 1 key KIS cho 1 máy tầm hơn 1000 ngày. Key này là do em xin tại 4r của mấy anh Nga nên nhiều máy kích hoạt quá sẽ dẫn đến tình trạng "key đã quá giới hạn....". Do đó phòng trường hợp trong quá trình sử dụng máy có trục trặc sẽ cài lại win (hoặc nâng cấp lên win 10 khi có điều kiện về phần cứng).
Nếu cài mới lại sẽ bị mất key nên em định tạo 1 phân vùng ổ cứng tầm 20GB để trỏ địa chỉ cài Kaserpsky về ổ này (ví dụ ổ G), sau này có ghost win hay cài win mới thì làm ở ổ C. Như vậy thì khi win cũ hư, cài lại win khác/ win mới thì các Kaspersky từ ổ G chạy có được không vậy các bác? Kiểu như nó hoạt động hao hao giống PORTABLE vậy á, em có tìm hiểu thì thấy tại folder ProgramData của ổ C cài win có folder của Kaspersky, em nghĩ đây là các file update database thôi nên nếu cài ở máy mới thì có thể update lại được.
Về máy tình thì em không rành về khoản này, mong các bác đi trước có kinh nghiệm bình luận vấn đề này.
Thanks các bác.{big_smile}
Không cần phải backup nhé. Đăng nhập tài khoảng có lưu mà? còn không thì lưu key lại xong khi nào hư thì cài lại active lại thôi không vấn đề gì cả.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
ko biết bạn đang dùng bản kis nào ? bạn tìm bản KRT hỗ trợ bản đang dùng , sao lưu nó lại , sau này cài lại win thì cài chính bản kis đó , restore key lại là ok .
còn cách cài ra ổ khác sau ko dùng dc đâu nhé

huuhieu012345

Rìu Sắt
ko biết bạn đang dùng bản kis nào ? bạn tìm bản KRT hỗ trợ bản đang dùng , sao lưu nó lại , sau này cài lại win thì cài chính bản kis đó , restore key lại là ok .
còn cách cài ra ổ khác sau ko dùng dc đâu nhé
Trước đây em thử restore bằng kaspersky reset trial rồi nhưng vẫn bị thiếu giấy phép bác à. Em không biết sao nữa. Dù cũng là bộ cài offline kis và cũng dùng chính KRT lúc backup để restore rồi vẫn bị.... key share thì chắc chắn em cài lại win sẽ không active lại được....

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Trước đây em thử restore bằng kaspersky reset trial rồi nhưng vẫn bị thiếu giấy phép bác à. Em không biết sao nữa. Dù cũng là bộ cài offline kis và cũng dùng chính KRT lúc backup để restore rồi vẫn bị.... key share thì chắc chắn em cài lại win sẽ không active lại được....
bạn có chắc chắn bộ cài offine bạn dùng và bản lúc backup có cùng là 1 bản ko ? ví dụ backup từ bản 1.2.3 thì bạn cũng phải restore cũng chính bản 1.2.3 đấy

huuhieu012345

Rìu Sắt
Tạo file ảnh cho windows , bao gồm các thứ ( TBI . TIB . GHO .v.v..)
Em cũng định tạo file ghost luôn cho nhanh mà máy em chứa của 1 bộ của soft của adobe nữa nên em ngại việc này bác à chứ khaả năng thì em vẫn làm được. Thanks bác.

huuhieu012345

Rìu Sắt
bạn có chắc chắn bộ cài offine bạn dùng và bản lúc backup có cùng là 1 bản ko ? ví dụ backup từ bản 1.2.3 thì bạn cũng phải restore cũng chính bản 1.2.3 đấy
Cùng 1 bản vẫn bị giấy phép không hợp lệ luôn đó bác. nản thật

huuhieu012345

Rìu Sắt
mình nhớ là Kis nó có chương trình hay cách làm nào đó ( search google) tạo 1 key backup . xong rồi sau này nếu cài lại windows thì lấy file backup đó restore lại là được muh! có ae nào làm cách này chưa???hay nó chỉ hửu dụng cho key bản quyền + và key ít người kích hoạt??? {sexy_girl}
Em chưa biết sao nữa bác. Để em google tìm thử. Trước đây xài kis 2013 thì có backup bằng registry được. Bây giờ lên mấy ver mới với lại có 1 threads thảo luận về việc backup and restore này nhưng đọc và làm cũng không khá hơn....

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Bản mới bây giờ hình như ko chơi backup dc rồi , kas n update liên tục . mình rút kinh nghiệm vụ mất key khi cài lại rồi .
Mình dùng bản kis 2018 .0.45 , dùng krt .0.35 .
Cài kis , tắt cập nhật build mới , kiếm key active , backup luôn key = krt. Sau có cài lại kis thì vẫn lấy bản kis và krt đó là ngon lành .
Nếu trường hợp kis lúc trc đã update 1 chút ( ko phải bản cao hơn ), restore key , sẽ bị báo key có vấn đề , check update là ok fine

huuhieu012345

Rìu Sắt
Bác nói chuẩn ý em đấy. Đa số bộ cài bây giờ dù là file offline full-vn.exe hay startup.exe thì nó vẫn check bản mới rồi tự download cài mới luôn. Bây giờ không còn thời như kis 2013 mà backup bằng registry nữa nên dùng cũng chán. Em thử cài kis 2013 offline gần 300MB khi cài xong dù active trial hay bằng key đều bị báo lỗi.... còn đâu thời hoàng kim của kas năm 2013. Vừa nhẹ, vừa nhanh, vừa hiệu quả mà chất lượng thì hơn xa mấy ver bây giờ bác à. Adobe active bằng cloud vẫn bị bẻ như thường. Mà giờ e cũng không quan trong việc có key hay không nữa do có cái KAS FREE đủ nhu cầu chống virus nên cứ để "định mệnh" quyết định mấy cái key share này vậy :)

huuhieu012345

Rìu Sắt
Thanks các bác rất nhiều. Em đã tìm được cách backup rồi {big_smile}

Chia sẻ cho các bác chưa biết:
1. Tải 1 bản offline installer của kaspersky đúng số ver để phòng trường hợp cài win mới/ghost win.
2. Dùng Kaspersky Tweak Assistant tại topic này. Lưu ý nhớ đọc file Instructions trong file rar cho kỹ để biết số ver mà tweak hỗ trợ để tránh tình trạng backup xong restore lại bị lỗi dẫn đến mất trắng luôn cái key). Đọc kỹ topic để biết pass unrar cũng như pass mở phần mềm tweak.
3. Nhập pass unrar tại topic chia sẻ rồi mở phần mềm nhập tiếp pass khi vào kaspersky tweak (pass nằm torng file Instructions).
4. Chọn Save (để backup thành file .lic ) và Install (để restore lại file.lic).
Điều kiện là Kaspersky đang sử dụng phải tắt tính năng Tự bảo vệ (Seft protect)thêm folder chứa Kaspersky Tweak Assistant vào danh sách loại trừ quét của kasperksy do cái kas sẽ quét cái này là malware và diệt luôn, các bác yên tâm sẽ không có virus đâu (mấy cái này google sẽ có hướng dẫn cách làm nên em không nói nhiều {big_smile}).
Cảm nhận của em thì dùng Kaspersky Tweak Assistant ngon hơn dùng Kaspersky Reset Trial để backup key vì rủi ro rất ít và yên tâm key sẽ về lại đúng ngày.
Em thử test backup 1 cái rồi vào kas xoá key đi, install lại một phát là về lại như cũ đúng số ngày còn lại luôn{big_smile}

Tóm lại cứ tìm được file setup offline đúng số ver đúng patch Tweak hỗ trợ đúng số patch là restore key lại được hết.

Thế là từ nay hết lo mất key khi cài lại win rồi {cheers}{cheers}{cheers}

Sửa lần cuối:

linh15

Gà con
Thanks các bác rất nhiều. Em đã tìm được cách backup rồi

1. Tải 1 bản offline installer của kaspersky đúng số ver để phòng trường hợp cài win mới/ghost win.
2. Dùng Kaspersky Tweak Assistant tại topic này. Lưu ý nhớ đọc file Instructions trong file rar cho kỹ để biết số ver mà tweak hỗ trợ để tránh tình trạng backup xong restore lại bị lỗi dẫn đến mất trắng luôn cái key). Đọc kỹ topic để biết pass unrar cũng như pass mở phần mềm tweak.
3. Nhập pass unrar tại topic chia sẻ rồi mở phần mềm nhập tiếp pass khi vào kaspersky tweak (pass nằm torng file Instructions).
Điều kiện là Kaspersky đang sử dụng phải tắt tính năng Tự bảo vệ (Seft protect)thêm folder chứa Kaspersky Tweak Assistant vào danh sách loại trừ quét của kasperksy (mấy cái này google sẽ có hướng dẫn cách làm nên em không nói nhiều ).
Cảm nhận của em thì dùng Kaspersky Tweak Assistant ngon hơn dùng Kaspersky Reset Trial để backup key vì rủi ro rất ít và yên tâm key sẽ về lại đúng ngày.
Em thử test backup 1 cái rồi vào kas xoá key đi, install lại một phát là về lại như cũ đúng số ngày còn lại luôn

Tóm lại cứ tìm được file setup offline đúng số ver đúng patch Tweak hỗ trợ đúng số patch là restore key lại được hết.

Thế là từ nay hết lo mất key khi cài lại win rồi
Cám ơn bác!

manhquyet90

Búa Đá
Thanks các bác rất nhiều. Em đã tìm được cách backup rồi

Điều kiện là Kaspersky đang sử dụng phải tắt tính năng Tự bảo vệ (Seft protect)thêm folder chứa Kaspersky Tweak Assistant vào danh sách loại trừ quét của kasperksy do cái kas sẽ quét cái này là malware và diệt luôn, các bác yên tâm sẽ không có virus đâu (mấy cái này google sẽ có hướng dẫn cách làm nên em không nói nhiều ).
Em thử test backup 1 cái rồi vào kas xoá key đi, install lại một phát là về lại như cũ đúng số ngày còn lại luôn

Thế là từ nay hết lo mất key khi cài lại win rồi
Thông tin hữu ích quá, cảm ơn bác nhiều.