Tăng TDP 125W cho i5 11400 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Tăng TDP 125W cho i5 11400

Handrf

Kiếm đá
cho mình xin link mấy ô utuber đấy bảo nào. mình có con 10400 chắc cũng bật đc nhỉ? thấy bios cũng có 125W cơ mà toàn để auto

quang1305

Búa Gỗ
cho mình xin link mấy ô utuber đấy bảo nào. mình có con 10400 chắc cũng bật đc nhỉ? thấy bios cũng có 125W cơ mà toàn để auto
mình cũng đang hỏi các pro đây, bật mà dùng lâu dài an toàn thì ok, game tăng fps, mình cũng đang để auto k dám bật

Handrf

Kiếm đá
thế lại phải hỏi bác thớt xài main gì, ram gì? có tản nhiệt thông gió các kiểu đầy đủ thì quết thử xem thế nào.

à mà nếu dùng win 11 thì bác k nên chơi lớn. bữa nọ mình lên 11 đc 1 tuần thấy HDD trước im thin thít xong kêu lọc xọc quá trời, h về win 10 đỡ kêu hơn rồi.

quang1305

Búa Gỗ
thế lại phải hỏi bác thớt xài main gì, ram gì? có tản nhiệt thông gió các kiểu đầy đủ thì quết thử xem thế nào.

à mà nếu dùng win 11 thì bác k nên chơi lớn. bữa nọ mình lên 11 đc 1 tuần thấy HDD trước im thin thít xong kêu lọc xọc quá trời, h về win 10 đỡ kêu hơn rồi.
mình thấy win 11 game mượt hơn 1 cách rõ ràng, lúc chơi win 10 con chuột nó k mượt bằng, đang sài win 11 2 tuần r k thấy vấn đề gì
thấy mở tdp lên 125w có vẻ ảnh hưởng nhiều thứ mình k mở nữa

Handrf

Kiếm đá
mình thấy win 11 game mượt hơn 1 cách rõ ràng, lúc chơi win 10 con chuột nó k mượt bằng, đang sài win 11 2 tuần r k thấy vấn đề gì
thấy mở tdp lên 125w có vẻ ảnh hưởng nhiều thứ mình k mở nữa
ảnh hưởng gì thế bạn? nãy mở bios lên mới để ý 125W bật từ đời nào rồi. chả lẽ con hdd kêu lộp cộp do thằng này {beat_brick}

quang1305

Búa Gỗ
ảnh hưởng gì thế bạn? nãy mở bios lên mới để ý 125W bật từ đời nào rồi. chả lẽ con hdd kêu lộp cộp do thằng này {beat_brick}
ủa zậy hả, thấy bảo main vs hệ thống tải nhiệt phải ngon mới chịu dc mà, bạn bật lâu chưa

Handrf

Kiếm đá
ủa zậy hả, thấy bảo main vs hệ thống tải nhiệt phải ngon mới chịu dc mà, bạn bật lâu chưa
tản với quạt mình lắp khá nhiều, main có bọc giáp nên nhiệt độ chắc k cao lắm. cũng k nhớ bật từ lúc nào

Handrf

Kiếm đá
Nó đâu ảnh hưởng gì tới ổ cứng đâu nhỉ? Chắc do truy xuất dữ liệu nên nó kêu thôi
Hồi ở w11 mình để ý thấy lúc sử dụng dù chẳng làm gì đả động đến con HDD (chỉ nhằm duy nhất lưu phim), chỉ ngồi chơi game, nghe nhạc vs lướt fb mà nó cứ kêu lộp cộp, thỉnh thoảng vài ba phút nó kêu 1 lúc. qua w10 tần suất kêu thấp hơn hẳn, chỉ lúc bật máy và lâu lâu chắc cả tối kêu đc 2, 3 lần. hãng chắc k bảo hành vấn đề này nhỉ?

Handrf

Kiếm đá
hdd 1t mình mới mua, lúc try cập vào nó cũng kêu mà, hdd lúc nào cũng vậy
lúc mới mua mình chú ý phần tiếng ồn lắm. im thin thít luôn. lúc copy dữ liệu, áp tai vào thùng chỉ nghe quạt kêu, để ý lắm mới thấy tiếng iii nhỏ xíu, hdd mình mua hãng WD á

quang1305

Búa Gỗ
lúc mới mua mình chú ý phần tiếng ồn lắm. im thin thít luôn. lúc copy dữ liệu, áp tai vào thùng chỉ nghe quạt kêu, để ý lắm mới thấy tiếng iii nhỏ xíu, hdd mình mua hãng WD á
k phải tại win đâu, có khi hết đời nó còn chưa hự dc, khó hư lắm, mình dùng seatage, WD cũng vậy tốt lắm khỏi băn khoan