Hỏi/ Thắc mắc - Tải Video/Clip Private/Nhóm Kín Facebook? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Tải Video/Clip Private/Nhóm Kín Facebook?

thaithanh456

Búa Gỗ
Hi các Bác,
Hiện nay hình như Private Group không cho leak Video / Clip ra nữa. Nhờ các thím bày cách thêm giúp
Mình dùng một số cách đều không thành công:
1. Cốc Cốc.
2. IDM , DownthemAll
3. Getfvid hoặc 1 một số trang get chỉ cho Public.
4. Thử một số trang theo cách giới thiệu là private là Copy Source trang và paste hết vào trang nhưng đều NOT OK.
-> Chỉ còn đúng 1 cách mà tải video/clip về mờ vô cùng, kiểu source xem trên Facebook thì max source, còn tải về kiểu này thì 240p hoặc 320p.
Ví dụ www.facebook.com/videos/xxx123 thì mở tab mới thay bằng m.facebook.com/videos/xxx123 để tải.
Bác cao nhân nào ghé qua chỉ dẫn với ạ.!
Mình cũng đăng đàn bên voz để hỏi, có bạn góp ý FFMpeg và Youtube-dl đều NOT OK do mình thao tác. Không biết thiếu gì ko.

Mình update lại kết quả, hình như Facebook mã hoá rồi, Cả FFmpeg và Youtube-dl đều NOT OK. Hoặc giả là mình dùng Youtube-dl không chạy, không đúng cách.

Ví dụ 1 clip, quá mờ:

dammage

Rìu Chiến
cái này hình như lâu rồi chứ hông phải mới đây đâu, mấy năm trước cũng có 1 mem trên này hỏi cách down video trong mấy group private, tui teamview thử hết khả năng vẫn hông được
, chắc chỉ còn hạ sách duy nhất là record màn hình

thaithanh456

Búa Gỗ
cái này hình như lâu rồi chứ hông phải mới đây đâu, mấy năm trước cũng có 1 mem trên này hỏi cách down video trong mấy group private, tui teamview thử hết khả năng vẫn hông được
, chắc chỉ còn hạ sách duy nhất là record màn hình
-> Cách hay nhỉ. Nếu capture record màn hình + audio chỉ định thì mình nghĩ tới ctrình Farstone Capture, trước hay làm khung chụp ảnh khi chưa có Zalo, Snipping tool.
Clip hài vài chục giây, xem xong xem lại thêm lần chắc OK.

thaithanh456

Búa Gỗ
-> Cách hay nhỉ. Nếu capture record màn hình + audio chỉ định thì mình nghĩ tới ctrình Farstone Capture, trước hay làm khung chụp ảnh khi chưa có Zalo, Snipping tool.
Clip hài vài chục giây, xem xong xem lại thêm lần chắc OK.
:( Dùng Farstone Capture thì đúng ý mình muốn rồi. Nhưng nó lại xuất Video ra .WMV, quá bất tiện vì không thông dụng.
Nhờ các Bác cao nhân, Ai biết có phần mềm nào quay nhẹ nhẹ cố định theo 1 Khung Size nhất định và định dạng ra là Format mp4 được thì chỉ giúp em với.

thaithanh456

Búa Gỗ
Update mới nhất, Mình tìm được Pm nhẹ capture theo Size ok là ApowerRec, nó cho trial 3' mỗi clip. - Với mình vậy là đủ.
-> Mình thấy nó nhẹ và đúng chức năng chỉ để quay phim màn + audio phát ra từ máy tính, AE nào cần có thể tìm thuốc thêm cho nó.

starxkt

Gà con
Vẫn có thể download được. Có đều. Phải xử lý nhiều hơn bình thường 1 công đoạn.

dathv

Búa Gỗ Đôi
Hình trên của bác lệnh youtube-dl -U đang báo lỗi thì bác phải làm cho youtube-dl chạy được đã.
Vào đây tải file exe và C++:
Mã:
http://ytdl-org.github.io/youtube-dl/download.html
Vì là video private nên bác phải đăng nhập mới download được. Theo như cái này thì có thể dùng extension của chrome trích xuất cookies rồi dùng --cookies đưa vào youtube-dl:
Mã:
https://github.com/ytdl-org/youtube-dl/issues/4785

Edit: Còn phải tải cả ffmpeg rồi để ffmpeg.exe và youtube-dl.exe vào cùng một thư mục:
Mã:
https://ffmpeg.zeranoe.com/builds/

thaithanh456

Búa Gỗ
Hình trên của bác lệnh youtube-dl -U đang báo lỗi thì bác phải làm cho youtube-dl chạy được đã.
Vào đây tải file exe và C++:
Mã:
http://ytdl-org.github.io/youtube-dl/download.html
Vì là video private nên bác phải đăng nhập mới download được. Theo như cái này thì có thể dùng extension của chrome trích xuất cookies rồi dùng --cookies đưa vào youtube-dl:
Mã:
https://github.com/ytdl-org/youtube-dl/issues/4785

Edit: Còn phải tải cả ffmpeg rồi để ffmpeg.exe và youtube-dl.exe vào cùng một thư mục:
Mã:
https://ffmpeg.zeranoe.com/builds/
Cảm ơn bác nhiệt tình, Mình đã thử, nó thành công, tuy nhiên chất lượng như là mình đã trình bày. Kiểu 240p.
File mình tải so sánh cùng file tải cấu trúc bên dưới là cùng độ phân giải 400*346 (đối với link đang tải)
Bác có cao kiến Code nào OK hơn không, hay do cấu trúc lệnh mình chưa đúng?

".\youtube-dl -f "bestvideo[ext=mp4]+bestaudio[ext=m4a]/bestvideo+bestaudio" --merge-output-format mp4 --cookies cookies.txt LINKVIDEOS"

Attachments

11.2 KB · Lượt xem: 0

thaithanh456

Búa Gỗ
Cảm ơn bác nhiệt tình, Mình đã thử, nó thành công, tuy nhiên chất lượng như là mình đã trình bày. Kiểu 240p.
File mình tải so sánh cùng file tải cấu trúc bên dưới là cùng độ phân giải 400*346 (đối với link đang tải)
Bác có cao kiến Code nào OK hơn không, hay do cấu trúc lệnh mình chưa đúng?

Xem phần đính kèm 16495

".\youtube-dl -f "bestvideo[ext=mp4]+bestaudio[ext=m4a]/bestvideo+bestaudio" --merge-output-format mp4 --cookies cookies.txt LINKVIDEOS"

Xem phần đính kèm 16496
Mình có đọc qua 1 đoạn như hình, phỏng đoán FB đang chuyển nền tảng sang WEBM cho video - FFMPEG không bắt được link.

Source : https://askubuntu. com/questions/807877/how-to-download-the-best-video-along-with-the-best-compatible-audio-with-youtube

Attachments

9.1 KB · Lượt xem: 0

thaithanh456

Búa Gỗ
Bác dùng thử -F xem nó ra cái gì?
Mình dùng cái này nè. cũng -f và chọn định dạng. Nhưng nó(youtube dl và ffmpeg) đang bắt source của m.facebook. com -> Source nó đã thấp thì phải.

dathv

Búa Gỗ Đôi
Mình dùng cái này nè. cũng -f và chọn định dạng. Nhưng nó(youtube dl và ffmpeg) đang bắt source của m.facebook. com -> Source nó đã thấp thì phải.
-F viết hoa ấy bác, nó sẽ liệt kê những gì nó tìm được:
Mã:
youtube-dl -F --cookies cookies.txt "link"

thaithanh456

Búa Gỗ
Không khả thi bác ạ,
Mình gửi lại cách đã làm, thay đường code cũ chính mình và Thay -f = -F.
Hoặc theo code của bác thì thông tin như hình. Riêng Code cũ mình chạy dòng giữa thì tải OK nhưng source phân giải thấp như thông tin cũ.

dathv

Búa Gỗ Đôi
Không khả thi bác ạ,
Mình gửi lại cách đã làm, thay đường code cũ chính mình và Thay -f = -F.
Hoặc theo code của bác thì thông tin như hình. Riêng Code cũ mình chạy dòng giữa thì tải OK nhưng source phân giải thấp như thông tin cũ.

Xem phần đính kèm 16551
Bác thử cái này nhé, cái trên là dùng trong cmd, em cứ tưởng cmd và powershell giống nhau:
Mã:
.\youtube-dl -F --cookies cookies.txt "link"

thaithanh456

Búa Gỗ
Mình gửi lại bác nhé. Cũng sơ ý quá. Đang dùng PWS.
Source nó capture trả lại thông tin 400x346 :(

thaithanh456

Búa Gỗ
Dear Bác,
Mình đã thử 2 code trên, hiện vẫn như cũ, Source nó lấy về y chang ở m.facebook .com.
Size Clip 400*436

dathv

Búa Gỗ Đôi
Dear Bác,
Mình đã thử 2 code trên, hiện vẫn như cũ, Source nó lấy về y chang ở m.facebook .com.
Size Clip 400*436

Xem phần đính kèm 16558
Thế tức là youtube-dl không tải được rồi, ta xoay sang cách khác.
#1 bác xác nhận là:
  1. Trên trình duyệt bác xem được video ở chất lượng cao?
  2. Khi đang xem ở chất lượng cao thì IDM và Cốc Cốc không bắt link?

thaithanh456

Búa Gỗ
Dear bác,
1. Trên trình duyệt bác xem được video ở chất lượng cao? -> Cao nhất có thể mà Source người up và Facebook hỗ trợ.
2. Khi đang xem ở chất lượng cao thì IDM và Cốc Cốc không bắt link? -> Đính chính lại là không phải xem ở chất lượng cao hay thấp. Mà là khi mặc định xem Facebook ở nhóm kín bất kỳ sẽ không có link tự bắt download. Mình đang tự lách bằng cách thay vì ở nhóm kín www.facebook/groups/123abc mình thay bằng m.facebook/groups/123abc để có thể tải.
Như hình : Khi bấm Play bằng trang m.facebook.com thì nó sẽ nhảy ra popup để chúng ta download tùy chọn.