Tải về Windows 11 Final Latest Version cùng một số thông tin bên lề (5-10-2021) | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Tải về Windows 11 Final Latest Version cùng một số thông tin bên lề (5-10-2021)

PMHCT

Rìu Chiến Chấm
Kế hoạch phát hành và thời hạn "bảo hành" Windows 11

Theo đó, chúng ta thấy Win11 sẽ được phát hành đều đặn 1 lần / năm (khác với win10 là 2 lần / năm) cho đến lúc kết thúc "bảo hành".

Thời hạn "bảo hành" 24T hoặc 36T tùy phiên bản.

#windows11

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Không cài được .NET Framework 3.5 nhé

Xem phần đính kèm 23994

Cài thêm dễ lắm bạn, để tôi tìm lại cmt của @dungltcd gửi vào đây nhé.......

Đây bạn:

Hình:

Sau khi mount file ISO vào ổ ảo, thay đổi ký tự bên máy bạn cho phù hợp trong lệnh DISM, mở CMD, run as admin và chạy lệnh trên.

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Không cài được .NET Framework 3.5 nhé

Xem phần đính kèm 23994

Tôi có thấy bạn nêu thắc mắc ở topic kia, nếu biết vậy lần sau tôi sẽ nói thật chi tiết hơn khi trích dẫn cmt. Nếu tôi nhớ không nhầm thì với file NFW3 nó đâu phải là ISO, chỉ có file Win thôi bạn. Dẫu sao bạn cũng đã làm thành công rồi, chúc mừng bạn nhé.

PMHCT

Rìu Chiến Chấm
++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
KHẮC PHỤC THÔNG BÁO LỖI TRÊN TỆP WINDOWS 11 ISO GỐC
++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

* thông báo lỗi liên quan đến "The PC must support TPM 2.0" hoặc "The PC must support SecureBoot"
* cách này những bạn chưa vào được BIOS SETUP vẫn làm được
* cách này không cần rebuild lại tệp ISO của Windows 11

* cách này dùng tốt cho những main đời cũ như G41, H61,... muốn cài Windows 11 (những main không có sẵn TPM 2.0 và SecureBoot)

Trước khi bạn thực hiện cài đặt Windows 11, các bạn chuẩn bị một chiếc USB (hoặc đầu đọc thẻ nhớ có gắn sẵn thẻ nhớ), rồi bạn cắm chiếc USB này vào máy tính nào đó đang chạy Windows bình thường.

- STEP 1:
- Bạn tải tệp Disable-TPM2.0-SecureBoot-cuumay.com.reg mình làm sẵn ở đây
- Chép tệp này vào chiếc USB của bạn

- STEP 2:
Khởi động lại máy, các bạn cài Windows 11 như bình thường và khi tới cửa sổ thông báo lỗi,
các bạn nhấn nút Back (có hình biểu tượng mũi tên nằm ở bên góc trái của cửa sổ thông báo) để về lại cửa sổ chọn phiên bản.

- STEP 3:
+ Cắm USB vào máy tính
+ Tại cửa sổ chọn phiên bản, nhấn phím SHIFT + F10
Một cửa sổ lệnh Command Prompt hiện ra, các bạn gõ vào chữ notepad (hoặc notepad.exe) và nhấn phím ENTER.
+ Tiếp đến nhấn File -> Open và tìm đến tệp "Disable-TPM2.0-SecureBoot-cuumay.com.reg" đang nằm trên USB. Nhấp phải chuột lên tệp này và chọn MERGE, chọn tiếp CONFIRM khi có thông báo.
Bạn đóng cả 2 cửa sổ Command Prompt và Notepad.
+ Bây giờ bạn chọn phiên bản, tiếp tục cài đặt Windows 11 và sẽ không gặp thông báo lỗi như trên nữa.

Sửa lần cuối:

Luudanxi

Rìu Chiến Chấm
Tôi có thấy bạn nêu thắc mắc ở topic kia, nếu biết vậy lần sau tôi sẽ nói thật chi tiết hơn khi trích dẫn cmt. Nếu tôi nhớ không nhầm thì với file NFW3 nó đâu phải là ISO, chỉ có file Win thôi bạn. Dẫu sao bạn cũng đã làm thành công rồi, chúc mừng bạn nhé.
Cám ơn bác @Hoang Duch2 rất nhiệt tình, thực ra hồi mới ra Win 10 cũng đã xảy ra chuyện y như thế này... và tôi cũng vất vả để cài, thế mà thời gian trôi qua giờ quên mất nên sơ ý.

butinhi

Búa Đá
Windows 11 Build 22000.51...... loading..........
Good Job!

GiaThanh

Gà con
cho em hỏi up từ win 10 lên win 11 bằng usb có cần cài lại driver không ạ và nên tải sẵn những driver nào nếu có

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
@PMHCT, bác mới cài mới bản final trên máy desktop legacy đời cũ, bác không dùng bản ISO của cháu, bác download từ link của MS và làm theo hướng dẫn như hình dưới đây:

Ở hình trên bác chép luôn file Disable vào part dữ liệu cho tiện, và bác cài từ WinPE, mount ISO và chọn Setup.exe. Thao tác đúng theo hướng dẫn và khi cài không hề gặp bất cứ lỗi nào:

PMHCT

Rìu Chiến Chấm
cho em hỏi up từ win 10 lên win 11 bằng usb có cần cài lại driver không ạ và nên tải sẵn những driver nào nếu có
Giống như win10, win11 cũng tự cài drivers nếu bạn có kết nối mạng trong lúc win11 cài đặt.