Tải về Windows 11 Final Latest Version cùng một số thông tin bên lề (5-10-2021) | Page 4 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Tải về Windows 11 Final Latest Version cùng một số thông tin bên lề (5-10-2021)

PMHCT

Rìu Chiến Chấm
@PMHCT, bác mới cài mới bản final trên máy desktop legacy đời cũ, bác không dùng bản ISO của cháu, bác download từ link của MS và làm theo hướng dẫn như hình dưới đây:

Ở hình trên bác chép luôn file Disable vào part dữ liệu cho tiện, và bác cài từ WinPE, mount ISO và chọn Setup.exe. Thao tác đúng theo hướng dẫn và khi cài không hề gặp bất cứ lỗi nào:

Cảm ơn bác ạ.

Cháu đang thử hạ thiết lập VMWare xuống 2GB RAM, Win11 thông báo lỗi liền ngay sau đó:
.
.

PMHCT

Rìu Chiến Chấm
Cập nhật ngày 6/10/2021:

+ cập nhật thêm vào bài viết, khắc phục thông báo "This PC can not run Windows 11 - This PC does not meet the minimum system requirements..." thường liên quan đến máy có dung lượng RAM nhỏ hơn 4GB

Từ giờ, các bạn đã có thể cài Windows 11 cho máy có RAM nhỏ hơn 4GB (ít nhất nên là 2GB)

Xem chi tiết tải về ở Page 1.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cảm ơn bác ạ.

Cháu đang thử hạ thiết lập VMWare xuống 2GB RAM, Win11 thông báo lỗi liền ngay sau đó:
.
.

Bác cũng nghe một bạn nói là bản final này không cài với WinNTsetup được, khi cài phải tắt kêt nối mạng, bác đang dọn dẹp lại ổ cứng và sẽ cài thử xem thế nào.

midiyenhi

Gà con
Laptop của tôi là Dell 1467 CPU i5 7200, kiểm tra bằng PC Health Check thì CPU không đáp ứng yêu cầu phần cứng cài win 11. Tôi thử cài Win 11 bản chính thức download từ Microsoft chưa chỉnh sửa gì (cài mới từ winPE , mount file ISO, nhấn setup.exe). Quá trình cài win đến khi hoàn thành chẳng thấy nhắc nhở gì. Vào win lại có bản quyền kỹ thuật số nữa chứ, lạ nhỉ chẳng hiểu sao luôn ...

PMHCT

Rìu Chiến Chấm
Laptop của tôi là Dell 1467 CPU i5 7200, kiểm tra bằng PC Health Check thì CPU không đáp ứng yêu cầu phần cứng cài win 11. Tôi thử cài Win 11 bản chính thức download từ Microsoft chưa chỉnh sửa gì (cài mới từ winPE , mount file ISO, nhấn setup.exe). Quá trình cài win đến khi hoàn thành chẳng thấy nhắc nhở gì. Vào win lại có bản quyền kỹ thuật số nữa chứ, lạ nhỉ chẳng hiểu sao luôn ...

.....

Sửa lần cuối:

GiaThanh

Gà con
Giống như win10, win11 cũng tự cài drivers nếu bạn có kết nối mạng trong lúc win11 cài đặt.
em làm tới bước bật secure boot nó thông báo disable the CSM setup. Repeat operation after reboot to ensure UEFI video ( GOP ) driver is operational, em nhấn ok rồi chọn save & exit thì không vào được bios nữa phải rết pin cmos mới vào được. bác có cách giải quyết không ạ

PMHCT

Rìu Chiến Chấm
em làm tới bước bật secure boot nó thông báo disable the CSM setup. Repeat operation after reboot to ensure UEFI video ( GOP ) driver is operational, em nhấn ok rồi chọn save & exit thì không vào được bios nữa phải rết pin cmos mới vào được. bác có cách giải quyết không ạ
Bạn đang dùng Mainboard của hãng nào ?. Main bảo tắt CSM Setup thì bạn tìm mục nào có CSM bạn tắt, nhớ là trên Ổ cứng máy, đã có sẵn phân vùng EFI nha bạn và tệp BCD trên phân vùng này cũng đc bạn cấu hình đúng về ổ C (ổ C = pv chứa HĐH).

Bạn cũng cần kiểm tra xem ổ cứng đang đc định dạng theo kiểu GPT hay MBR nhé.

Bạn cũng nhớ sao lưu kỹ lưỡng dữ liệu trươc khi vọc nhé.

Sửa lần cuối:

PMHCT

Rìu Chiến Chấm
Cập nhật ngày 6/10/2021 - 13h46':

+ cập nhật thêm vào bài viết, vấn đề cài đặt Windows 11 không cần kết nối mạng
.

GiaThanh

Gà con
Bạn đang dùng Mainboard của hãng nào ?. Main bảo tắt CSM Setup thì bạn tìm mục nào có CSM bạn tắt, nhớ là trên Ổ cứng máy, đã có sẵn phân vùng EFI nha bạn và tệp BCD trên phân vùng này cũng đc bạn cấu hình đúng về ổ C (ổ C = pv chứa HĐH).
em dùng main gigabyte aorus ạ, em đang làm theo bài hd này https://fpttelecom.net/cach-kich-hoat-secure-boot-tpm-trusted-platform-moduletren-main-gigabyte/

tệp BCD là gì vậy ạ

Chicken1

Gà con
Em up từ win 10 có dgt key lên win 11, sau khi cai đặt xong cắm dây mạng dùng 1 lúc là máy tự khởi động và treo màn hình đen có ai bị giống em ko ạ

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
@PMHCT, bác vừa cài từ WinNTSetup trên cùng máy Desktop Legacy đời cũ ngày hôm qua, bác có gửi hình ảnh trên topic dưới đây, cháu vào xem nhé:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Máy bạn tốt rồi, máy desktop đời rất cũ của tôi hôm qua cũng cài từ WinPE\mount ISO\setup.exe thì nó báo lỗi không tương thích, tôi phải chọn Merge file Disable......reg vào registry theo hướng dẫn của @PMHCT thì mới tiếp tục cài thành công đó bạn.

Chicken1

Gà con
Cập nhật ngày 6/10/2021 - 13h46':

+ cập nhật thêm vào bài viết, vấn đề cài đặt Windows 11 không cần kết nối mạng
.

Em làm theo và dc kết quả giống với video nhưng sau đó cắm cáp mạng vào được vài phút thì máy treo 1 lúc rồi chuyển sang màn hình đen lun ạ