Hỏi/ Thắc mắc - Tại sao không thể convert được tất cả các ổ đĩa sang NTFS | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Tại sao không thể convert được tất cả các ổ đĩa sang NTFS

Metallilu

Búa Gỗ
như tiêu đề ạ, mọi người giúp mình chuyển tất cả các ổ đĩa sang NTFS với ạ, hiện tại mình chỉ còn duy nhất 1 ổ đĩa dạng FAT32 ... đang muốn chuyển tất sang NTFS ...
mình cảm ơn trước ạ ...
{brick} {brick} {brick} {brick} {brick}

hoabattu1287

Rìu Chiến Chấm
theo mình bạn nên gộp ổ để dạng NTFS có thể dung lượng thay vì tạo thêm. :))

Ví dụ: ổ cứng SSD 5T bạn hoàn toàn có thể tạo 4,9T dạng NTFS và 0,1T dạng FAT32.

Còn mà lu bu quá thì mua ổ mới cho nhanh bạn ạ!

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
như tiêu đề ạ, mọi người giúp mình chuyển tất cả các ổ đĩa sang NTFS với ạ, hiện tại mình chỉ còn duy nhất 1 ổ đĩa dạng FAT32 ... đang muốn chuyển tất sang NTFS ...
mình cảm ơn trước ạ ...

Bạn vào disk management chụp hình gửi lên đây cho các bạn cùng xem bên bạn như thế nào nhé.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
mình cảm ơn trước ạ ...
TUI cũng bị nữa nè ko thể nào chuyển thành NTFS được , khi nào bạn chuyển được thì bày tôi với nhe