Hỏi/ Thắc mắc - Tại sao các phần mềm torrent đều bị cảnh báo virus? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Tại sao các phần mềm torrent đều bị cảnh báo virus?

gift4you

Rìu Bạc
Bạn xài utorrent, bitorrent... miễn phí hay trả phí? Bạn trả tiền hay xài bản cr@ck được chia sẻ? Không phải ngẫu nhiên mà nhiều tracker qui định torrent client nào bị cấm, cái nào được sử dụng khi tham gia tracker của họ.

Nếu vẫn định tải tài nguyên bằng torrent, có thể xài Transmission nhé. Nó mã nguồn mở (FOSS) và mình chưa thấy tracker nào cấm user sử dụng Transmission cả, Symantec lại càng không.

Chúc bạn thành công.

cicerone

Búa Đá
Bạn xài utorrent, bitorrent... miễn phí hay trả phí? Bạn trả tiền hay xài bản cr@ck được chia sẻ? Không phải ngẫu nhiên mà nhiều tracker qui định torrent client nào bị cấm, cái nào được sử dụng khi tham gia tracker của họ.

Nếu vẫn định tải tài nguyên bằng torrent, có thể xài Transmission nhé. Nó mã nguồn mở (FOSS) và mình chưa thấy tracker nào cấm user sử dụng Transmission cả, Symantec lại càng không.

Chúc bạn thành công.
dạ em xài bản free tải từ trên website chính hãng ạ chứ em không xài bải pro được Cr@ck bác à, kể cả CCleaner em cũng xài bản free từ web chính hãng luôn.

Nhưng kể cả bản free chính hãng thì khi download về và cài thì cũng đều bị Norton báo virus ạ. Để em thử Transmission bác vừa gợi ý xem sao ạ.

Thanks bác.

H

H Thong

Em chào các bác.

Các bác cho em hỏi tại sao các phần mềm torrent như: utorrent, bitorrent,.. đều bị phần mềm bảo mật/diệt virus như Kas, Norton cảnh báo có virus vậy ạ?

Em xin cảm ơn.
Bí quá bác xài trình duyệt cốc cốc để tải torrent. {hehe} Tải torent cũng hơi nguy hiểm vì dễ tải phải virus.

hnaht

Búa Đá
Bạn nên sử dụng phần mềm như qBittorrent hoặc Transmission, Deluge để torrent nhé, tất cả đều là mã nguồn mở và được sử dụng rất rộng rãi.
Không nên dùng uTorrent, BitTorrent vì trước đây có lùm xùm cài mã độc đào coin, nói chung là giờ không thể tin tuởng được hai thằng này.

cicerone

Búa Đá
Bạn nên sử dụng phần mềm như qBittorrent hoặc Transmission, Deluge để torrent nhé, tất cả đều là mã nguồn mở và được sử dụng rất rộng rãi.
Không nên dùng uTorrent, BitTorrent vì trước đây có lùm xùm cài mã độc đào coin, nói chung là giờ không thể tin tuởng được hai thằng này.
Vâng ạ, em cảm ơn thông tin của bác. Nhân tiện bác nói vụ coin thì giờ máy nào mà đào coin chắc chắc phải là máy sạch và chỉ cài win sạch + soft coin + 2 phần mềm bảo mật nữa thì mới an toàn cho coin được.

Hamano Kaito

Moderator
Mấy công cụ torrent khác tải tèm tèm thì được. Chứ để giữ mấy trăm K seed thì chỉ có utorrent hoặc bittorrent là ngon thôi
Mình xài mấy tools trên toàn phải quay về 2 cái củ như đã nói

meebo

Rìu Vàng Đôi
dạ em xài bản free tải từ trên website chính hãng ạ chứ em không xài bải pro được Cr@ck bác à, kể cả CCleaner em cũng xài bản free từ web chính hãng luôn.

Nhưng kể cả bản free chính hãng thì khi download về và cài thì cũng đều bị Norton báo virus ạ. Để em thử Transmission bác vừa gợi ý xem sao ạ.

Thanks bác.
Norton nó báo thì phải xem chi tiết là nó báo gì mới biết được. Có một số báo virus nhưng khi xem kỹ thì nó chỉ là WS.Reputation.1 và Risk của nó là Medium thì có thể phớt lờ cho ngoại lệ sử dụng (theo kinh nghiệm cá nhân) thì kiểu đó như là không có chữ ký điện tử hợp lệ hay chữ ký bị sai thôi, có một số báo PUA.Gen2 thì là phần mền tạo key để đăng ký, Còn loại Trojan cụ thể thì tùy vào quyết định của bản thân.

Với Norton đa số người dùng đều mù tịt về điện và không muốn nhận những thông báo hỏi vặn lại kiểu như "file này .exe nằm tại thư mục... nghi nhiểm virus abc này, bạn có muốn...? Yes, No?" điều đó là không cần thiết vì người dùng đã bỏ tiền thuê Norton làm vệ sĩ thì Norton phải làm chuyên gia chứ không phải hỏi lại như một cái máy.

Thế nên nó trảm trước, tấu sau, mọi thứ có thể phục hồi lại khi xem history hoặc click vào Detail trên thông báo.