Hỏi/ Thắc mắc - Tài khoản Microsoft Teams | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Tài khoản Microsoft Teams

Mình có một vấn đề với Microsoft Teams kính nhờ mọi người hướng dẫn với ạ.
Chuyện là thế này: Trước đây khi mình tham gia một cuộc họp bằng Microsoft Teams thì chỉ cần cài Teams vào máy tính, bấm vào link và chọn hình thức tham gia là mở phần mềm, hoặc tiếp tục trên trình duyệt này hoặc tải Teams, sau đó ta sẽ nhập tên của mình và tham gia với tư cách là khách (guest). Nhưng hiện tại mình có gặp một trường hợp là bấm vào link xong thì nó hiện ra 3 lựa chọn nhưng không còn lựa chọn 'mở bằng ứng dụng' nữa mà chọn cách nào rồi cũng đưa đến bước đăng nhập. Tài khoản teams thì mình thấy tạo cũng không dễ. Có ai hướng dẫn giúp mình với! Mình xin cảm ơn nhiều ạ!

Tk teams thì có gì đâu mà khó tạo bạn nhỉ? Chỉ cần tk @outlook là cũng vào đc mà. B khó bước nào chụp lên mình xem.Chứ nếu dùng teams nhiều thì nên tạo 1 tk
Mình tạo được nhưng khi đăng nhập vào thì nó thường báo đại loại là tài khoản của bạn không thuộc tổ chức. Chỉ dùng được tính năng online để tạo cuộc họp với người khác. Còn tham gia link thì bị báo lỗi. Mình đã khắc phục tạm bằng cách đăng nhập tài khoản của con dùng để học online do nhà trường cấp, nhưng khi đó là tên của con. Cũng đang đau đầu, cảm ơn các bạn đã phản hồi!

Lỗi ở đây thường là bạn phải đăng nhập tài khoản khác hoặc tạo tài khoản mới, nhưng tự tạo email và tào khoản Teams mới thì cũng bị y như vậy.

Bạn nào có lòng tốt thì thử tạo một tài khoản Teams cá nhân, mình gửi link xem có bị không ạ, mình thử toàn bị lỗi.

assasin13890

Búa Đá Đôi
Mình tạo được nhưng khi đăng nhập vào thì nó thường báo đại loại là tài khoản của bạn không thuộc tổ chức. Chỉ dùng được tính năng online để tạo cuộc họp với người khác. Còn tham gia link thì bị báo lỗi. Mình đã khắc phục tạm bằng cách đăng nhập tài khoản của con dùng để học online do nhà trường cấp, nhưng khi đó là tên của con. Cũng đang đau đầu, cảm ơn các bạn đã phản hồi!
bác nhớ phân biệt bản win 10 và 11 ,rồi bản cho DN và cho school... nhé.Tải đúng tránh lỗi bác ạ