Tài khoản lưu trữ đám mây và cái giá vô tận | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Tài khoản lưu trữ đám mây và cái giá vô tận

statistics

Moderator
Thành viên BQT
Theo mình bạn muốn sử
Mình kick hết mấy acc chung ra mà người khác cũng thấy dữ liệu sao bạn? Vụ này mình chưa rõ lắm, bạn có thể nói rõ hơn được không?
Nếu nhiều acc cùng vào team thì mới thấy dữ liệu của nhau chứ nhỉ?
Bạn tham khảo bài viết Tất tần tật vè Google Drive của mình.

dosonpk

Rìu Sắt
Đừng có mua mấy cái acc gdrive unlimited bán tràn lan trên face. Số acc đó bay màu bất cứ lúc nào bạn nhé. Muốn an toàn và muốn dùng gdrive không giới hạn thì bạn hãy mua chính chủ. 1 mail có 10$/ tháng thôi.
Cá nhân mình thì xài one drive chung với office 365 = 130k/ tháng (khoảng 5$).
Chuẩn! Tuy nhiên mình kết hợp cả hai vì ổ cứng cũng có khả năng hỏng. Với đám mây, dữ liệu quý giá (chủ yếu là hình ảnh, video gia đình) thì mình dùng Office 365 Personal/Edu + Google Drive (hơi ít dung lượng). Các đám mây khác chủ yếu lưu các bộ cài đặt phần mềm, vài bộ phim.
Chia buồn với bạn chủ thớt nhé!
MÌnh cũng đang dùng 1 tài khoản A1 Plus để làm việc nhóm với nhau rất thuận tiện, phải nói tài khoản Onedrive đồng bộ dữ liệu là tuyệt vời nhất. tuy nhiên mình vẫn luôn đồng bộ đồng thời lưu trữ trên 1 ổ đĩa trên máy tính, để phòng khi có sự cố thì dữ liệu vẫn còn trên máy.
Dữ liệu quý giá hơn mấy thứ đó :) mua dùng cho an tâm mà giừo giá rổ giá rá cũng rẻ nhiều lắm rồi bạn ạ...

Chắc cũng nên lưu ý xem xét mua cái onedriver do bro @Hinun97 đề xuất giá hợp lý {big_smile}
Chủ yếu mình lưu video render và để chia sẻ cho nhiều người xem, thì onedriver xem video có mượt, hay có dễ gặp lỗi như google driver không bro? Chia sẻ kiểu mời xem theo email ấy.

paulscholes0258

Rìu Sắt
ý tui muốn hỏi là tài khoản đó bạn đăng kí lúc nào, lâu chưa hay mới đây đó
, cái của tui đăng kí cách đây mấy tháng có 15G thôi
check là đăng ký mới đó. mới đăng ký sau khi lúc bạn nói là 15G.
vẩn 50G.
vn-zoom ko có chức năng copy paste ảnh như tinh tế nên hơi ngại chụp ảnh thôi.

statistics

Moderator
Thành viên BQT
vẩn 50G.
Mình nhớ hong lầm, chính sách đã đổi, tạo acc xong sẽ 50Gb sau 1 tháng là 15Gb.

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Chắc cũng nên lưu ý xem xét mua cái onedriver do bro @Hinun97 đề xuất giá hợp lý {big_smile}
Chủ yếu mình lưu video render và để chia sẻ cho nhiều người xem, thì onedriver xem video có mượt, hay có dễ gặp lỗi như google driver không bro? Chia sẻ kiểu mời xem theo email ấy.
Gói của mình thì One Drive chỉ cho lưu 1TB thôi à.
Về streaming thì lúc bình thường ổn, chứ còn đứt cáp thì sẽ chậm hơn GDrive á.
One Drive có thể share theo kiểu email.

dammage

Rìu Chiến
vẩn 50G.
à biết rồi, coi chừng bạn bị mega nó dụ đó
, có bạn ở trên nói rồi, để tui giải thích lại cho rõ

khi mới đăng kí, mega sẽ cho bạn 15G cơ sở cùng với 4 loại bonus như sau

như bạn thấy, tất cả các bonus này đều... có thời hạn
, hết hạn là nó rút lại chứ hong có cho luôn như lúc trước, bạn lưu ý cái bonus cuối cùng "account regis" là vừa mới đăng kí xong mặc định có liền, bạn có 50G thật ra là do 15G cơ sở + 35G này = 50G đó, nó chỉ có thời hạn 1 tháng, hết 1 tháng nó teo lại còn 15G base thôi

tài khoản của tui đây, 15G base + 35G account regis + 20G install megasync = 70G, hết 1 tháng nó teo lại còn 35G, hết 119 ngày nữa nó tiếp tục teo còn có 15G thôi

bạn vô mục plan kiểm tra lại coi tui nói có đúng hông

guest11

Rìu Chiến Chấm
Ổ đĩa đỏ lừ, bí quá mình mua 2 tài khoản google driver của một admin, trong một group chia sẻ tài liệu lớn.
Hai tài khoản đâu đó cũng 500-600k, cùng với offer là kho tài liệu chọn lọc đúng chuyên ngành, hấp dẫn.
Offer của họ, chủ yếu đựng các khóa học thương mại trên các flatform VN.
Sử dụng được đâu đó khoảng 3 tháng, up rất nhiều thứ quan trọng lên đó.
Cuối cùng kho tài liệu của họ bị xóa, quan trọng là 2 tài khoản driver của mình cũng bốc hơi luôn {beat_shot}

Mình đoán là G-suite họ thu hồi hàng loạt tài khoản, có thể bị report nên mới thế.
Mình không tiếc gì, chỉ tiếc số tài liệu đã backup lên đó, mãi mãi không bao giờ lấy lại được.
Đáng nói là dù người bán có cấp lại cho 2 tài khoản khác, mình cũng không dám lưu tài liệu trên đó nữa.

Chia sẻ với anh em, những thứ gì quan trọng, mà xác định nếu mất, sẽ không thể lấy lại được, thì không nên lưu trên những tài khoản driver kiểu đó, mà tận dụng 15G free của google do mình tạo sẽ an toàn hơn {big_smile}

Nhân đây các bro trong diễn đàn, ai có tài khoản khỏe khỏe một tí, thì nhượng lại mình 1,2 cái để backup dữ liệu máy tính {byebye}
Lỗi này không phải tại G-suit mà là lỗi google driver của "...một admin, trong một group chia sẻ tài liệu lớn..."
Có lẽ nhóm này mua tài khoản trên Google và mua thêm số người dùng (trả thêm tiền hằng tháng) cho tài khoản đó, và sau đó cho bạn login vào tài khoản đó. Tải khoản đó không thuộc về bạn, vì bạn không đứng tên cho tài khoản đó. Bất ngờ vì một lý do nào đó (người đứng tên tài khoản vi phạm luật, không trả tiền hằng tháng cho Google, hoặc cancel....) tài khoản đó bị đóng. Và bạn bị mất.
Kinh nghiệm lần tới nếu có mua, bạn nên mua trực tiếp từ Google. Giá thấp có, giá cao có, tùy theo nhu cầu của bạn.

dosonpk

Rìu Sắt
Gói của mình thì One Drive chỉ cho lưu 1TB thôi à.
Về streaming thì lúc bình thường ổn, chứ còn đứt cáp thì sẽ chậm hơn GDrive á.
One Drive có thể share theo kiểu email.
Cái này có tính năng chống download như vimeo ko bro

dosonpk

Rìu Sắt
Lỗi này không phải tại G-suit mà là lỗi google driver của "...một admin, trong một group chia sẻ tài liệu lớn..."
Có lẽ nhóm này mua tài khoản trên Google và mua thêm số người dùng (trả thêm tiền hằng tháng) cho tài khoản đó, và sau đó cho bạn login vào tài khoản đó. Tải khoản đó không thuộc về bạn, vì bạn không đứng tên cho tài khoản đó. Bất ngờ vì một lý do nào đó (người đứng tên tài khoản vi phạm luật, không trả tiền hằng tháng cho Google, hoặc cancel....) tài khoản đó bị đóng. Và bạn bị mất.
Kinh nghiệm lần tới nếu có mua, bạn nên mua trực tiếp từ Google. Giá thấp có, giá cao có, tùy theo nhu cầu của bạn.
Cái này mình mua họ gửi cho 2 tài khoản .edu khác nhau mà bro.

paulscholes0258

Rìu Sắt

, hết hạn là nó rút lại chứ hong có cho luôn như lúc trước, bạn lưu ý cái bonus cuối cùng "account regis" là vừa mới đăng kí xong mặc định có liền, bạn có 50G thật ra là do 15G cơ sở + 35G này = 50G đó, nó chỉ có thời hạn 1 tháng, hết 1 tháng nó teo lại còn 15G base thôi

tài khoản của tui đây, 15G base + 35G account regis + 20G install megasync = 70G, hết 1 tháng nó teo lại còn 35G, hết 119 ngày nữa nó tiếp tục teo còn có 15G thôi

chuẩn .đúng như bạn nói.

mrJaden

Rìu Bạc

Ủa sao của mình ko thấy như của bạn nhỉ? chả lẽ đc 50Gb lifetime :))

phamhuuluong

Búa Gỗ
Mình đang dùng một tài khoản onedrive, edu A1 Plus, tên miền của tàu khựa vừa dùng vừa lo, anh em nào đã dùng, có kinh nghiệm lâu năm dùng tài khoản thể loại này có thể cho ý kiến, kinh nghiệm dùng, nhất là đã có sự cố gì đó hoặc có ai đã dùng được lâu hơn 4 năm không, rất mong có thể chia sẻ kinh nghiệm!

VoteUnban

Búa Gỗ
Mình thấy việc mua Drive lưu trữ này cũng chủ yếu lưu data mấy khoá học, ít ảnh ọt, phim cơ bản thôi, ko dám lưu dữ liệu quan trọng. Tạm thời cũng mua mấy đuôi edu mà truy suất ra được tên trường Cao Đẳng hay Đại học ý bạn à. Nên mua nhiều email edu đuôi khác nhau và luôn Sync các email liên tục với nhau.

Dữ liệu cá nhân an toán tốt nhất thì như mình mua gói 100 GB/45$/1năm cũng tạm đủ rồi.

statistics

Moderator
Thành viên BQT
Mình đang dùng một tài khoản onedrive, edu A1 Plus, tên miền của tàu khựa vừa dùng vừa lo, anh em nào đã dùng, có kinh nghiệm lâu năm dùng tài khoản thể loại này có thể cho ý kiến, kinh nghiệm dùng, nhất là đã có sự cố gì đó hoặc có ai đã dùng được lâu hơn 4 năm không, rất mong có thể chia sẻ kinh nghiệm!
Onedrive thì tài khoản admin xem data member cực dễ, còn sống chết tùy trời thuii bạn. Mà mình dùng đuôi TQ thì có acc đã chết bất chợt rồi