Tài khoản lưu trữ đám mây và cái giá vô tận | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Tài khoản lưu trữ đám mây và cái giá vô tận

dosonpk

Rìu Sắt
Ổ đĩa đỏ lừ, bí quá mình mua 2 tài khoản google driver của một admin, trong một group chia sẻ tài liệu lớn.
Hai tài khoản đâu đó cũng 500-600k, cùng với offer là kho tài liệu chọn lọc đúng chuyên ngành, hấp dẫn.
Offer của họ, chủ yếu đựng các khóa học thương mại trên các flatform VN.
Sử dụng được đâu đó khoảng 3 tháng, up rất nhiều thứ quan trọng lên đó.
Cuối cùng kho tài liệu của họ bị xóa, quan trọng là 2 tài khoản driver của mình cũng bốc hơi luôn {beat_shot}

Mình đoán là G-suite họ thu hồi hàng loạt tài khoản, có thể bị report nên mới thế.
Mình không tiếc gì, chỉ tiếc số tài liệu đã backup lên đó, mãi mãi không bao giờ lấy lại được.
Đáng nói là dù người bán có cấp lại cho 2 tài khoản khác, mình cũng không dám lưu tài liệu trên đó nữa.

Chia sẻ với anh em, những thứ gì quan trọng, mà xác định nếu mất, sẽ không thể lấy lại được, thì không nên lưu trên những tài khoản driver kiểu đó, mà tận dụng 15G free của google do mình tạo sẽ an toàn hơn {big_smile}

Nhân đây các bro trong diễn đàn, ai có tài khoản khỏe khỏe một tí, thì nhượng lại mình 1,2 cái để backup dữ liệu máy tính {byebye}

Sửa lần cuối:

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
Ở đây có chia sẻ tài khoản google driver của bác dongle905 nè.

ovinguyen

Life is inherently sweet but also bitter.
Ở đây có chia sẻ tài khoản google driver của bác dongle905 nè.
Đó là Google Drive Team, chỉ dùng để chia sẻ dữ liệu cho nhau, còn dữ liệu cá nhân nên lưu chỗ khác, lưu ở đó xong dữ liệu bị rò rỉ thì đừng buồn nhé.

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
Đó là Google Drive Team, chỉ dùng để chia sẻ dữ liệu cho nhau, còn dữ liệu cá nhân nên lưu chỗ khác, lưu ở đó xong dữ liệu bị rò rỉ thì đừng buồn nhé.
Mình kick hết mấy acc chung ra mà người khác cũng thấy dữ liệu sao bạn? Vụ này mình chưa rõ lắm, bạn có thể nói rõ hơn được không?
Nếu nhiều acc cùng vào team thì mới thấy dữ liệu của nhau chứ nhỉ?

greendayif

Rìu Sắt
- Tài liệu quan trọng và cá nhân nên tự mình thiết lập cho mình ! Tự bỏ ra mua trực tiếp từ Google hoặc tự làm mail .edu lấy tài khoản vô hạn sống tốt trong 5-7 năm !
{EMO_111}
sao biết được nó sống 5-7 vậy bạn

VoDanhPhD

Rìu Chiến
sao biết được nó sống 5-7 vậy bạn
- Tài khoản .edu của mình là thiết lập cho Sinh viên, nên mình đoán đó là thời gian tối thiểu hết hạn !
Nếu tối đa chắc tầm hơn 10 năm hoặc 20 năm cũng nên !?
Nhưng mình vẫn đang dùng ngon trong 4 năm rồi chưa thấy hiện tượng gì !
Đây là 1TB trên OneDrive + bộ Ứng dụng Office 365 ....vv.. gì gì đó !

NHVIP

Rìu Sắt
Chia buồn với bác, tài khoản Google Drive Team với Office 365 A1 mình cũng chỉ dám lưu tạm thời dữ liệu để chia sẻ thôi, mà mấy cái quan trọng còn chả dám up lên cơ. Không muốn mất xiền thì thà lập vài cái Gmail cứ 15gb mà dùng lưu tài liệu cho an tâm :3

ovinguyen

Life is inherently sweet but also bitter.
Mình kick hết mấy acc chung ra mà người khác cũng thấy dữ liệu sao bạn? Vụ này mình chưa rõ lắm, bạn có thể nói rõ hơn được không?
Nếu nhiều acc cùng vào team thì mới thấy dữ liệu của nhau chứ nhỉ?
Cái này mình ko biết nhiều, bạn hỏi thử bạn @dongle905 xem sao.

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Đừng có mua mấy cái acc gdrive unlimited bán tràn lan trên face. Số acc đó bay màu bất cứ lúc nào bạn nhé. Muốn an toàn và muốn dùng gdrive không giới hạn thì bạn hãy mua chính chủ. 1 mail có 10$/ tháng thôi.
Cá nhân mình thì xài one drive chung với office 365 = 130k/ tháng (khoảng 5$).

phamhuuluong

Búa Gỗ
MÌnh cũng đang dùng 1 tài khoản A1 Plus để làm việc nhóm với nhau rất thuận tiện, phải nói tài khoản Onedrive đồng bộ dữ liệu là tuyệt vời nhất. tuy nhiên mình vẫn luôn đồng bộ đồng thời lưu trữ trên 1 ổ đĩa trên máy tính, để phòng khi có sự cố thì dữ liệu vẫn còn trên máy.

cowboy

Búa Đá Đôi
Mình nghĩ là tự trang bị ổ cứng là hợp lý nhất.
Chuẩn! Tuy nhiên mình kết hợp cả hai vì ổ cứng cũng có khả năng hỏng. Với đám mây, dữ liệu quý giá (chủ yếu là hình ảnh, video gia đình) thì mình dùng Office 365 Personal/Edu + Google Drive (hơi ít dung lượng). Các đám mây khác chủ yếu lưu các bộ cài đặt phần mềm, vài bộ phim.
Chia buồn với bạn chủ thớt nhé!