Tài khoản facebook bị khóa ngay khi vừa đăng kí | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Tài khoản facebook bị khóa ngay khi vừa đăng kí

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
Em xin chào toàn thể Cô/Dì/Chú/Bác và các Anh Chị Em trên vn-z {big_smile}{big_smile}{big_smile}{big_smile}

Em muốn lập 1 tài khoản facebook cho trường mà sao đăng kí xong nó cứa báo như thế này.

Bác nào biết cách khắc phục xin bày cho iêm với. Thanks!

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
@tvthoi1984 , bạn có sử dụng tính năng 'phản hồi quyết định' chưa? Sau đó thì sao?
Mình đã phản hồi, họ kêu sẽ giải quyết nhanh nhất 24h. Mà mãi không thấy gì.
Khả năng ip và thiết bị của bạn là đồ bẩn rồi , ai đk fb bằng loại này rất dễ bị block
Mình fake ip khác mà vẫn bị.

Sửa lần cuối:

gamma2

Rìu Vàng
Vậy có khả năng thông tin mà bạn khai báo khi đăng ký TK facebook đã từng bị ai đó sử dụng và bị facebook đưa vào 'sổ đen'! Đành chờ họ xác minh và xử lý thôi nếu bạn vẫn muốn sử dụng các thông tin đó.
Mình nói thế là bởi có thông tin như số điện thoại chẳng hạn, nếu bạn mới mua sim chưa lâu lắm rất có thể số sim đó trước đây đã từng bị người khác dùng đăng ký TK FB rồi làm chuyện FB cho là 'mờ ám' nên khóa TK, đưa vào black list. Sau này vì lý do gì đó số sim ấy bị nhà mạng thu hồi rối bán lại. Bạn mua dùng thì bị văng miểng là chuyện có thể xảy ra! Nếu bạn chứng minh được mình vô can thì sau khi xác minh FB sẽ trả lại TK thôi, họ cũng cần người dùng mà.;)

Sửa lần cuối:

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
Hic hic. Càng ngày càng nản cái facebook. Sau khi nó mở lại thì bấy giờ nó như thế này.
Screenshot_20220914-074721_Samsung Internet.jpg

Lập cái face cho trường mà làm gì căng dữ vậy không biết.
Nản toàn tập.